หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HTPC พร้อม Hi-Def Player ที่โชว์รูม HDstudio เพียง 5 นาที จากรถไฟใต้ดินหัวลำโพง  (อ่าน 14344 ครั้ง)
kim
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 12:30:53 »

แล้วตัวที่ต่อ แลนไร้สายได้ เอา Wireless USB ยี่ห้ออะไรมาเสียบก็ได้ใช่ไหมครับ

และเล่นแผ่น Blue Ray ได้ไหมท่าน หากเปิดแชร์ Drive Blue Ray ไว้
businet
Registered User
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 12:57:19 »

แล้วตัวที่ต่อ แลนไร้สายได้ เอา Wireless USB ยี่ห้ออะไรมาเสียบก็ได้ใช่ไหมครับ

และเล่นแผ่น Blue Ray ได้ไหมท่าน หากเปิดแชร์ Drive Blue Ray ไว้

ต้องใช้ wireless USB เฉพาะรุ่นอะครับ หากรุ่นอื่น บางทีตัวเครื่องมันจะมองไม่เห็นอุปกรณ์อะครับ

ยังไม่สามารถเล่น จาก BD rom ได้ครับผมม

ตอนนี้ Bevix 8068  chipset เดียวกับ Dvico => Sigma 8635

Bevix 8068 = 9900

เล่นไฟล์ Fullrip ถอดเสียง DTS-HD , TrueHD , Analog 7.1
เมนูภาษาไทย ใส่ฮารดด์ดิสก์ ได้สะดวกสบายด้วย HDD Rack

มีจำหน่ายแล้วที่ HDstudio ครับผมม
teerasaklek

teerasak_potongcomepan@msn.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 13:08:13 »

สงสัยได้เวลานั่งเครื่องจากภูเก็ตไปเยี่ยมชมเระ

ไข่มุกอันดามัน สวรรค์เมือง หาดทรายสีทอง สองวีรสตรี บารมีหลวงพ่อแช่ม
businet
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 14:49:25 »

สงสัยได้เวลานั่งเครื่องจากภูเก็ตไปเยี่ยมชมเระ

ยินดีครับผม
หากแวะมา ติด HDD มาสักนิดก็ดีนะครับ เผื่อมีของแถมนิดหน่อย  Wink
businet
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 14:54:36 »

Linear Power Supply : Powerful X :
สำหรับเครื่องเล่น Hidef Player Bevix, XTREAMER และ PlayonHD

ช่วงโปรโมชั่นราคา 2,450 บาท จากปกติ 2850 บาท ถึงวันที่ 14 กพ นี้ครับ
คุณสมบัติช่วยให้ภาพสดใส มีน้ำมีนวล และมีมิติมากขึ้น

ยินดี คืนเงินภายใน 5 วันหลังได้รับสินค้า หากท่านนำไปใช้แล้ว ไม่ดีขึ้นกว่าเดิม

ข้อมูลเพิ่มเติม
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=128935

ข้อความบางส่วนนะครับ
อ้างถึง
ต่อมา ก็ เข้าเรื่องของสินค้าก่อน ว่า ทำไม ต้อง Linear Power Supply
จาก ข้อมูลในตอนแรกที่ได้อธิบายไว้แล้วนั้น คือ สวิตชิ่งเพาเวอร์ซัพพลายจะมีเสถียรภาพในการทำงานที่ต่ำ และก่อให้เกิดสัญญาณรบกวนได้สูงเนื่องจากใช้ความถี่สูงในการทำงาน ละ เครื่อง HD Media Player นั้น ก็ ใช้งาน ในส่วนของความถี่สูงนี้ ในการ ส่งข้อมูลและถอดรหัสต่างๆ ด้วยเช่นกัน ถึงแม้ว่า จะมีวงจร filter ต่างๆ อยู่ ซึ่งมันก็ คง filter เอา สัญญาณ ที่ เราต้องการออกไปด้วย พวก ภาพและเสียง ก็ จะดู จืด บาง ไม่ค่อยมีน้ำมีนวลเท่าที่ควร และเมื่อ เปลี่ยนมาใช้ แบบ Linear Power Supply เราก็ จะได้สิ่งที่ขาดหายนั้น กลับคืนมา
สำหรับตัวนี้เราออกแบบสำหรับ เครื่องเล่น PLAY ON HD (แรงดันคงที่ 12V กระแส 4A)
ในส่วนของการทดสอบนั้น มี สมาชิกบางท่าน ได้ทดลองใช้แล้ว บอกว่าดีกว่าเดิมมากมาย อย่างไรนั้นคอยติดตามกันได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 15:10:26 โดย businet » บันทึกการเข้า
kim

« ตอบ #20 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 20:00:19 »

ต้องใช้ wireless USB เฉพาะรุ่นอะครับ หากรุ่นอื่น บางทีตัวเครื่องมันจะมองไม่เห็นอุปกรณ์อะครับ

ยังไม่สามารถเล่น จาก BD rom ได้ครับผมม

ตอนนี้ Bevix 8068  chipset เดียวกับ Dvico => Sigma 8635

Bevix 8068 = 9900

เล่นไฟล์ Fullrip ถอดเสียง DTS-HD , TrueHD , Analog 7.1
เมนูภาษาไทย ใส่ฮารดด์ดิสก์ ได้สะดวกสบายด้วย HDD Rack

มีจำหน่ายแล้วที่ HDstudio ครับผมม

ตัว Wireless USB ผมเอาของ Belkin ตัว N ไปเสียบจะใช้ได้ไหมท่าน

และเฉพาะของมันราคาเท่าไรครับ
businet
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2010, 13:00:44 »

playonHD ล้อตใหม่ ของมาแล้วนะครับ พร้อมอัพเดทเฟิร์มแวร์ตัวใหม่ ลูกเล่นเพิ่มมาอีกเพียบ
businet
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2010, 18:26:21 »

เพิ่งลงของที่ร้านเสร็จ เอารูปมาโชว์ครับผม

PattNeung
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 11:21:53 »

เห็นว่าเอา Popcorn Hour มาแล้ว ช่วยลง Review ให้ด้วยนะครับ  Wink
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์