หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นหน่อยนะครับ  (อ่าน 11645 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 มกราคม 2010, 17:12:12 »

ลำโพง โบบเบ้ อะไรนั้น ต้องถาม พี่ต่ายครับป๋าเชน เห้นว่า มีกองใว้ ทั้ง C3 และ C5  whistle

อืม ใช่แฮะ พี่ต่ายก็มีนี่นา

ถ้ามีตังเหลือพอ ก็ว่าจะไปหวดมาวางให้โต๊ะดูสวยๆบ้างครับ เจ้า โบบบบบบบบบบบบบบบบบดส อะไรเนี่ย
2jz_turbo

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 มกราคม 2010, 17:25:37 »

ลำโพง โบบเบ้ อะไรนั้น ต้องถาม พี่ต่ายครับป๋าเชน เห้นว่า มีกองใว้ ทั้ง C3 และ C5  whistle

อืม ใช่แฮะ พี่ต่ายก็มีนี่นา

ถ้ามีตังเหลือพอ ก็ว่าจะไปหวดมาวางให้โต๊ะดูสวยๆบ้างครับ เจ้า โบบบบบบบบบบบบบบบบบดส อะไรเนี่ย

ตอนแรกผมฝากคนรู้จักซื้อมาจากเมืองนอกน่ะคับ พอดีว่าอยากได้ C2 ราคาก็ 100 USD คับ แต่ว่าเกิดเหตุผิดพลาดขึ้น อดเลย กรำ

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 มกราคม 2010, 18:20:36 »

T20 สู้ๆ drunk

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 มกราคม 2010, 19:12:40 »

ไม่สันทัดเรื่องเสียง เข้ามาแอบดูเฉย ๆ  oops

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 มกราคม 2010, 19:45:55 »

lol ผมว่าแล้วแต่คนและสถานการณ์นะครับ บางทีลำโพงพวกนี้ ถูก QC ต่ำ บางตัวอาจจะดีบางตัวอาจจะเดี้ยงตั้งแต่ซื้อ
 rofl แล้วไอ้ลำโพงจีน หรือไทยสวยๆ ตัวบางๆแบนๆนิ ผมจะบอกว่าเสียงมันไม่ดีเลยครับ ถ้าเอาของถูก เอาตัวหนาๆดีกว่าครับ พอฟังได้
 lol ฝากเตือนนิดคนที่สนใจลำโพงครีเอทีฟ รุ่น A300 A200ราคาประหยัด จุดด้อยของตัวนี้คือไม่มีรีโมทปรับเสียงมาให้ ต้องไปปรับที่ลำโพงด้านข้างแทน ทำให้สายมันไปรวมกันเป็นเส้นโตๆ พอมาต่อกับซับแจ๊คมันก้อหลวมครับ สะกิดนิดก็ไม่ได้ยินเสียงแล้ว แนะนำว่าลำโพงครีเอทีฟรุ่นเก่าๆแจ่มกว่า เช่น รุ่น 350คะรับถ้าหาได้นะ ตอนนี้เล็งๆmicrolabตัวเล็กๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มกราคม 2010, 19:48:35 โดย cicimaru » บันทึกการเข้า

2jz_turbo

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 มกราคม 2010, 21:08:10 »

T20 สู้ๆ drunk

เบื่อยังคับพี่โป้ง จะได้รับดูแลต่อคับ อิอิ

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #21 เมื่อ: 28 มกราคม 2010, 22:54:18 »

ผมไม่คบมันนานแล้ว  drunk
ไอ้พวกคอรัปชันความถี่  grrrrrr
ตัดแบบซับรถยนต์ไม่ได้รึไง อิอิกำ  out

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Suhanna

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 20:22:45 »

มาปิดกระทู้ครับ ผมทำตามคำแนะนำคุณหนุ่ม จ้างมอเตอร์ไซค์ตากฝนไปเคลมอีกรอบ เอาตัวใหม่มา เลยซื้อใหม่รุ่นเดียวกันแต่สีขาวอีกตัว เพราะอยากรู้ว่ามันเป็นที่ QC หรือของมันคุณภาพแย่จริงๆ (ความจริงเสียดายค่ารถเนาะ รอบละร้อย  jap) ปรากฏว่า สีขาวเสียงคุ้มราคาเลยครับ (ผมว่าใช้ได้เลย แต่เสียงแหลมมันกัดๆหูอยู่หน่อยสักพักคงจะดี) ที่เสียงดีกว่าคู่เก่าคงเป็นที่ไปหิ้วตัวที่เค้าเปิดลองมาแล้วด้วย ส่วนตัวสีดำที่เคลมมาลูกผมขอไว้ใช้ เค้าว่ามันสวยดี ก็พอใช้ได้ครับ เสียงข้างซ้ายดังกว่าข้างขวานิดหน่อย พอรับได้ มีเสียงแตกอีกนิดหน่อย (คงรอเบิร์น เพราะตัวที่เอาไปเคลม เปิดทิ้งไว้สักสี่ห้าชั่วโมงเสียงแตกๆก็ไม่มีแล้ว) สรุปว่าซื้อรุ่นนี้ ตาดีได้ หูร้ายเสียครับ เอามาสามคู่ เสียงไม่เหมือนกันสักคู่เดียว ไปลองฟัง แล้วหิ้วเอาตัวที่ชอบกลับบ้านมาเลยดีที่สุด ตัวสีขาวที่เอามาฟังเอง ตอนเอาออกจากกล่องยางรองขา Sub ยังหายไปข้างนึง ต้องไปตัดแผ่นยางมารองแทนเลยครับ QC ห่วยมากๆเลย

สุดท้ายคงไม่มีอะไร ไปนั่งคุยกับภรรยาตอนเค้าออกกำลังกายเมื่อกี้ ดู Music Station Load Bit มา แค่ 720 ชัดมากๆครับ นี่ถ้าต้นฉบับทีวีญี่ปุ่น 1080P มันจะขนาดไหนเนี่ย ไม่รู้ชาตินี้จะเห็นภาพชัดๆจากฟรีทีวีเมืองไทยไหมน๊อ... mdr

tpp

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 20:31:20 »

กำ

ki sig นั่น ไม่กลัวตกเหรอครับ วางน่าหวาดเสียวเชียว
Suhanna

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 20:45:31 »

ฝากวางไว้ชั่วคราวก่อนครับ จะเอาไปเก็บที่ฟาร์ม ผมคงไม่ต้องใช้แล้ว ยุคนี้ผมว่าฟังเพลงจาก HDD ได้ Sound ดีๆหน่อย สะดวกกว่า เล่นจาก CD ตรงๆเยอะเลย ไม่เสียเวลาหาแผ่นครับ  love
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #25 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 23:05:08 »

ฝากวางไว้ชั่วคราวก่อนครับ จะเอาไปเก็บที่ฟาร์ม ผมคงไม่ต้องใช้แล้ว ยุคนี้ผมว่าฟังเพลงจาก HDD ได้ Sound ดีๆหน่อย สะดวกกว่า เล่นจาก CD ตรงๆเยอะเลย ไม่เสียเวลาหาแผ่นครับ  love

มีอยู่ตัวนึงเหมียนกันครับ อยากขอซื้อต่อมา SLI กับตัวของผมจัง อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 23:48:38 »

อ๋อ ครับ อิอิ

มีอยู่ตัวนึงเหมียนกันครับ อยากขอซื้อต่อมา SLI กับตัวของผมจัง อิอิกำ

มีเยอะจังลุงนี้
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #27 เมื่อ: 30 มกราคม 2010, 17:54:14 »

คิดเหมือนกัน
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์