หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้าดิสครับ เข้ามาหน่อยครับ  (อ่าน 42334 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #45 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 12:11:59 »

ห้ารอบถือว่าน้อยเหมือนกันนะน้า รู้สึกว่ามันจะขันได้เป็นสิบรอบเลยอ่ะ  drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tpp
True Love Always

« ตอบ #46 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 12:22:20 »

ห้ารอบถือว่าน้อยเหมือนกันนะน้า รู้สึกว่ามันจะขันได้เป็นสิบรอบเลยอ่ะ  drunk

ได้ 15.75 รอบครับ เป็นงัยละเอียดมั๊ย กำ lol
Cybernetic

« ตอบ #47 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 13:37:01 »

ได้ 15.75 รอบครับ เป็นงัยละเอียดมั๊ย กำ lol
น้าไม่ต้องละเอียดระดับจุดทศนิยมก็ได้ครับ ไมใช่ข้อสอบวิชาเลขครับ อิอิกำ out

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
idirex2000

« ตอบ #48 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 13:46:14 »

น้าไม่ต้องละเอียดระดับจุดทศนิยมก็ได้ครับ ไมใช่ข้อสอบวิชาเลขครับ อิอิกำ out
ถ้าอย่างนั้นแปลว่าขันพอตึงๆไม่ต้องแน่นจนสุดเกลียวใช่ไม๊ครับ
Cybernetic

« ตอบ #49 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 14:00:39 »

ถ้าอย่างนั้นแปลว่าขันพอตึงๆไม่ต้องแน่นจนสุดเกลียวใช่ไม๊ครับ
ใช่ครับ ไม่ต้องขันจนสุดครับ

HuGnOi

« ตอบ #50 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 19:16:31 »

U120 Extreme กับ 1156 นี้เค้าขันน็อตกันไม่สุดเกลียวหรือครับ ผมใช้กับ 775 อัดมิดเกลียวเลยครับ อิอิ มิน่าอัดไม่ค่อยไป เดี๋ยวใช้กับ 1156 ต้องเอาสูตรนี้ไปใช้ซะแล้ว great
tpp

« ตอบ #51 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 20:18:29 »

U120 Extreme กับ 1156 นี้เค้าขันน็อตกันไม่สุดเกลียวหรือครับ ผมใช้กับ 775 อัดมิดเกลียวเลยครับ อิอิ มิน่าอัดไม่ค่อยไป เดี๋ยวใช้กับ 1156 ต้องเอาสูตรนี้ไปใช้ซะแล้ว great

775 ขันสุด แต่ 1156 ขันนิดเดียวครับน้า แบบว่ากลัวอ่ะครับ
Cybernetic

« ตอบ #52 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 20:57:18 »

ใช่ครับ มันไม่เหมือนกันครับท่านฮูก ของ 775 เราอัดเข้าไปได้จนสุดเลย แต่ของ 1156 มันต้องอย่าแน่นเกินไป ทีแรกผมก็ไม่รุ้ครับ เห็นมันขันเข้าไปได้เรื่อย ๆ เลยชักไม่แน่ใจละ พอไปอ่านในเวบเลยรีบคลายออกครับ

idirex2000

« ตอบ #53 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 21:32:00 »

แรม stromtriam อัดบัส2000 เทสไม่ผ่านเลย
สงสัยไม่มีฝีมือ กำ :'( :'( :'( :'(

tpp

« ตอบ #54 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 21:44:40 »

แรม stromtriam อัดบัส2000 เทสไม่ผ่านเลย
สงสัยไม่มีฝีมือ กำ :'( :'( :'( :'(

ซู่ๆครับน้า
HuGnOi

« ตอบ #55 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 21:46:45 »

มันมีผลอย่างไรครับ ในการขันน๊อตเน้นเกินไป 775 นี้อย่างที่เคยลอง แน่นเกินไปก้อแค่เปิดไม่ติด(ทดมือจริงๆ775)
หรือว่าไอ้หนวดแมงสาบของ1156 มันอ่อนไหว เกินเหตุ อัดแน่นแล้วเกิด socket burn หรือเปล่าครับ

อิอิ อย่างนี้ผมว่า THERMALRIGHT ผิดพลาดน๊ะครับ ควรออกแบบให้ ขัดสุดพอดีเกลียวแล้วขันต่อไม่ได้คือจุดใช้งานที่ดีที่สุด เพราะ User ทุกประเภทจะได้ใช้งานได้ไม่ยาก ปลอดจากทุกอุบัติเหตุที่จะเกิดขึ้น

อิอิ ถึงยังไงก้อจะใช้ครับ เพราะมันเย็น Wink
tpp

« ตอบ #56 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 22:12:48 »

สิ่งที่ผมเห็นนะครับน้า เจ้าตัวที่กดไปที่ฐานของซิ้งค์น่ะ สำหรับ 1156 มันค่อนข้างอ่อนครับถ้าเทียบกับ 775 ซึ่งแข็งมาก นั่นข้อแรก

ข้อที่สอง บ่าบนตัวคานที่ว่าเนี่ย มันสูงกว่าพื้นบอร์ดค่อนข้างมากครับถ้าเทียบกับ 775 อีกเช่นกัน

ทีนี้พอเวลาเราขันลงไปจนสุดแล้วเนี่ย ตรงกลางของคานที่กดอยู่บนฐานมันจะโก่งนิดๆครับ ซึ่งด้วยความรู้สึกผม ผมว่าน้ำหนักมันไม่ได้กดที่ตรงกลางกระดอง cpu ซ๊ะทีเดียวน่ะครับ

ส่วนเรื่องถ้ากดสุดแล้วมันจะทำให้มีโอกาส socket burn เนี่ย ตอนผมได้บอร์ด evga มาวันแรก ผมอัดลงไปสุดเลยครับ เสร็จแล้วก็ burn cpu แล้วก็ถอดออกมาดู pin ปรากฏว่า มันเรียบร้อยสวยงามมากครับ ไม่มีร่องรอยหรืออาการเป๋เหมือนกับ gigabyte ซึ่งล้มนิดๆ (แต่ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะครับ)

ปล ความคิดนู๋คนเดียว ไม่มี logic อะไรมารองรับนะคับ งุงิ
tpp

« ตอบ #57 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 22:50:11 »

อีกนิดแล้วกันครับสำหรับ mem bandwidth
Cybernetic

« ตอบ #58 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 22:58:34 »

มันมีผลอย่างไรครับ ในการขันน๊อตเน้นเกินไป 775 นี้อย่างที่เคยลอง แน่นเกินไปก้อแค่เปิดไม่ติด(ทดมือจริงๆ775)
หรือว่าไอ้หนวดแมงสาบของ1156 มันอ่อนไหว เกินเหตุ อัดแน่นแล้วเกิด socket burn หรือเปล่าครับ

อิอิ อย่างนี้ผมว่า THERMALRIGHT ผิดพลาดน๊ะครับ ควรออกแบบให้ ขัดสุดพอดีเกลียวแล้วขันต่อไม่ได้คือจุดใช้งานที่ดีที่สุด เพราะ User ทุกประเภทจะได้ใช้งานได้ไม่ยาก ปลอดจากทุกอุบัติเหตุที่จะเกิดขึ้น

อิอิ ถึงยังไงก้อจะใช้ครับ เพราะมันเย็น Wink
คิดเหมือนกันครับว่า tr มันทำขายึดออกมาทะแม่ง ๆ เพราะของ 775 นี่เราจะมั่นใจมากเพราะสามารถขันจนสุดได้เลย กรณีขันแน่นเกินไปจน socket burn นี่ผมว่าคงไม่น่าเป็นไปได้ เท่าที่อ่านมาจากเวบ tr เค้าแจ้งว่าถ้าแน่นเกินมันจะมีผลกับประสิทธิภาพของฮีตซิงค์ครับ

นี่เมื่อกี้ผมก็เพิ่งรื้อออกมาประกอบซิงค์ใหม่ ทาซิลิโคนใหม่ คราวนี้ทำปราณีตมาก ๆ ทีแรกที่ประกอบรีบไปหน่อย Kiss

HuGnOi

« ตอบ #59 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010, 19:05:09 »

อิอิ วันนี้ไปพันทิพย์ กะไปกด P55A-UD6 ไม่มีของครับ อิอิ..กำ
สงสัยไฟท์บังคับได้เล่นของดำ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10   ขึ้นบน
  พิมพ์