โพลล์
คำถาม: DVD-RW ยี้ห้ออะไรที่ท่านชอบที่สุดครับ
ASUS - 7 (24.1%)
SAMSUNG - 1 (3.4%)
LG - 9 (31%)
LITE-ON - 4 (13.8%)
Ben-Q - 3 (10.3%)
Pioneer - 5 (17.2%)
SONY - 0 (0%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 29

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DVD-RW ยี่ห้อไหนถูกใจคุณที่สุด..???  (อ่าน 12188 ครั้ง)
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 20:27:24 »

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามา ตอบครับผม   jap jap

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 20:49:18 »

แอลจี rofl

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
yuki_kaze

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 21:21:14 »

ตอนนี้ใช้lgยังปกติดีครับ

คงเพราะใช้ไม่หนักด้วย

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
สบาย-สบาย

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 22:38:16 »

LG

beerking

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 22:43:21 »

ของผม ก็  LG  อีกคน อิอิ

จริงๆ อะไรก้ได้นะถ้า ป๋าซื้อให้ อิอิ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 22:50:46 »

ASUS ครับ สุดแหล่ม  great

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 22:56:01 »

lol ใช้ASUS แต่ชอบLG แอบเชียร์ Pioneer

kim

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 22:57:11 »

ส่วนตัว Benq ครับต้องเป็นรุ่นที่ก่อนโดนซื้อต่อไป เช่นรุ่น 1640,1650,1655,1670 ซื้อเก็บหมดทุกรุ่น

ตอนนี้รุ่น 1640 เก่าสุด ยังใช้งานได้ดีไม่งอแงอะไรเลย

เอาปัจจุบันก็ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ เอาตามป๋าน่อม Asus ก็ดี แต่กับผม Samsung ไม่รุ้เป็นอะไรใช้ได้ไม่เกินปีก็พังละ
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 มกราคม 2010, 04:54:54 »

เสียดายตัว ben q ที่เคยมีครับ เหอๆ แผ่นระเบิดคา drive เครื่องฟังไปเลย

เพราะตัวนั้น read write ok มากๆ

อีกตัวนึงนี่ก็ pioneer ครับ ประทับใจดี อึดถึกทน

ณ ปัจจุบัน asus อยู่ครับ อิอิ กำ

tpp
True Love Always

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 มกราคม 2010, 07:43:15 »

น้องที่ร้าน max หยิบอะไรให้ก็เอาตัวนั้นครับ ตามองแต่หน้า ไม่ได้มองยี่ห้อเลย อิอิ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 มกราคม 2010, 08:54:34 »

น้องที่ร้าน max หยิบอะไรให้ก็เอาตัวนั้นครับ ตามองแต่หน้าอก ไม่ได้มองยี่ห้อเลย อิอิ

แหล่มจริงๆ..อิอิ oh

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
tpp
True Love Always

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 มกราคม 2010, 08:56:54 »

น้องที่ร้าน max หยิบอะไรให้ก็เอาตัวนั้นครับ ตามองแต่หน้าอก ไม่ได้มองยี่ห้อเลย อิอิ

โดนรังแกครับ  Cry
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #12 เมื่อ: 30 มกราคม 2010, 10:10:01 »

ผมผิดหวังในตัวน้าจริง ๆ ครับ ไม่คิดว่าน้าจะหื่นแบบนี้เลยครับ อิอิกำ diablo

ป.ล. PIONEER ครับ  love

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 30 มกราคม 2010, 10:20:27 »

อืม  ตอนนี้เหลือที่ใช้ได้ตัวเดียวครับคือ Asus Sata นะครับ

Liteon Pioneer  สองตัวนี่เจ๊งไปเรียบร้อย  กำ 
ส่วนซัมซุงนี่เคยซื้อมาใช้ทีนึงครับ   แต่ก็ใช้ไม่นานก็ไรท์ไม่ได้ซะงั้น 

ตัว asus นี่ประกันหมดแล้วครับ น่าจะซื้อ ตอนพ.ศ 2550 นะครับ ไม่แน่ใจว่าของ OEM หรือเปล่า แต่ก็ใช้งานได้ดีครับไม่ได้ใช้ก็เสียบไฟแช่เล่นไว้ให้เปลืองไว้งั้นๆแหละครับ จริงๆนานๆทีจะได้ไรท์แผ่นทีครับ เพราะพวก Flash drive นี่ขนาดมโหฬารแล้วเลยไม่ค่อยมีความจำเป็นขนาดนั้นครับ  นอกจากจะไรท์ซีรีย์เกาหลีไปฝากคนอื่นเค้านะครับถึงจะได้ใช้ครับ อิอิกำ
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 มกราคม 2010, 10:46:03 »

ผมก็ต่อสองตัวมานานเหมือนกันครับ cd-rw ของ asus ตัวนึง ทนมากเหมือนกัน หลัง ๆ ชักเปิดถาดไม่ค่อยออก พอมาเปลี่ยน system ใหม่ได้โอกาสรื้อเคสเลยถอดออก ตอนนี้เหลือแต่ dvd-rw pioneer ตัวเดียว ดีเหมือนกันครับไม่มีสายให้เกะกะ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์