หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Flip3D Shortcut เอามาฝากจ้า..  (อ่าน 6490 ครั้ง)
jigchoo
Registered User
*

« เมื่อ: 29 เมษายน 2009, 10:43:49 »

Copy มาให้อ่านค่ะ
คลิกขวาบน Desktop เลือก New | Shortcut

ใส่ข้อความดังในรูป แล้วคลิก Next

ใส่ชื่อ shortcut เช่น MyFlip3D แล้วคลิก Finish

กำหนดไอคอนให้กับ shortcut อีกที คลิกขวาบน
shortcut ใหม่ที่ได้เลือก Properties บนแท็บ Shortcut
คลิก Change icon

เลือกไอคอนตามต้องการแล้วคลิก OK

คลิกขวาบนไอคอนของ Shortcut ใหม่นี้
เลือก Pin to taskbar เพื่อปักไว้บนทาสก์บาร์

หลังจากปักบนทาสก์บาร์แล้ว ลากไอคอนบนเดสก์ทอปไปเก็บที่อื่น
เพื่อไม่ให้รก desktop หรือจะลบทิ้งไปเลยก็ได้ค่ะ

เครดิต คุณGeoJunior ค่ะ

pod666
*

loogaodteam_p@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 เมษายน 2009, 10:53:02 »

ว้าวววว เด๋วไปลองทำเลยครับ ขอบคุณครับ คุณจิ๊กโฉ่ น่ารักที่สู๊ดดดดดดดดดด

ooOO ^ PoD ^ OOoo
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 เมษายน 2009, 10:55:19 »

อู๊วววว ขอบคุณคร้าบบบ  love

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
gimkim
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 00:43:32 »

กดwindows+tabเอาก็ได้นะครับ

KENTA
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 08:09:11 »

สวยดีครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 19:58:18 »

ขอบคุณมากเลยครับ จุ๊บๆๆ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์