หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับติดตั้งเครื่องทำน้ำร้อนจากแอร์ ปลอดภัยไม่ต้องกลัวไฟดูด  (อ่าน 2396 ครั้ง)
hoythai
Registered User
*

« เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010, 10:30:21 »

รับติดตั้งเครื่องทำน้ำร้อนจากแอร์ ปลอดภัยไม่ต้องกลัวไฟดูด
โดยเครื่องทำน้ำร้อนจากแอร์จะผลิตน้ำร้อนจากความร้อนเหลือใช้จากเครื่องปรับอากาศ ได้น้ำร้อน ใช้ฟรี โดยไม่ต้องใช้พลังงานไฟฟ้า หรือพลังงานอื่น ๆ และยังช่วยลดค่าพลังงานไฟฟ้าของเครื่องปรับอากาศได้ในอีกทางหนึ่ง ขณะเครื่องปรับอากาศทำงานสารทำความเย็นที่ออกจากคอมเพรสเซอร์จะมีอุณหภูมิสูง

การติดตั้งเครื่องทำน้ำร้อนจากแอร์ นี้เป็นการติดตั้งโดยที่มช่างผู้เชียวชาญในการตรวจเช็คและซ่อมแซมระบบปรับอากาศทุกประเภทไม่ว่าจะเป็นลูกค้าบ้านพักอาศัย ธุรกิจ หรือโรงงานอุตสาหกรรม

สนใจติดต่อได้ที่ http://www.pac.co.th
kim
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010, 17:19:58 »

ใช้ได้กับเครื่องปรับอากาศทุกยี่ห้อป่าวครับ

และไปลดค่าไฟแอร์ยังไงครับ
Red devil tr.
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010, 18:16:23 »

น่าสนใจ รุนให้ครับ..
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010, 23:21:46 »

ใช้ได้กับเครื่องปรับอากาศทุกยี่ห้อป่าวครับ

ดูแล้วก็ไม่มีอะไรซับซ้อนนะครับ  ก็แค่เดินท่อทองแดงลงในถังน้ำ ก็คล้ายๆกันแหล่ะครับ  แบบนี้ แอร์รุ่นไหน ระบบไหนก็ทำได้หมดแหละครับ

ลองเอาน้ำฉีดใส่แผงตัวร้อนดูครับ  แล้วแคลมป์แอมป์ดู  กระแสลดลงเป็นแอมป์ครับงานนี้

อันนี้ก็หลักการเดียวกันครับ   พูดง่ายๆอีกคือ  ยิ่งระบายความร้อนได้มากเท่าไหร่  แอร์ยิ่งเย็นมากขึ้นเท่านั้น (แต่ว่า คอยด์เย็นต้องสะอาดด้วยนะครับ)   แต่ว่า แบบนี้ ถึงจุดนึงก็อย่างว่าครับ (ความร้อนจากน้ำอุณหภูมิสูงขึ้นในถัง)  เง้อ    ผมว่าคงต้องดูปริมาตรน้ำด้วยแหล่ะครับว่ามันมากขนาดไหนนะครับ  ไม่งั้นก็อมความร้อนกันสนุกเลยครับ

แต่ว่า   จริงๆ บ้านที่บ้านนอกผมก็แทงค์สแตนเลสนะครับเมื่องสิบกว่าปีก่อน   ตอนหัวค่ำนี่ ได้อาบน้ำอุ่นทุกคืนเลยครับ  เพราะว่าเอาถังตากแดดตลอดวันครับ อิอิกำ
kim

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 08:26:01 »

ดูแล้วก็ไม่มีอะไรซับซ้อนนะครับ  ก็แค่เดินท่อทองแดงลงในถังน้ำ ก็คล้ายๆกันแหล่ะครับ  แบบนี้ แอร์รุ่นไหน ระบบไหนก็ทำได้หมดแหละครับ

ลองเอาน้ำฉีดใส่แผงตัวร้อนดูครับ  แล้วแคลมป์แอมป์ดู  กระแสลดลงเป็นแอมป์ครับงานนี้

อันนี้ก็หลักการเดียวกันครับ   พูดง่ายๆอีกคือ  ยิ่งระบายความร้อนได้มากเท่าไหร่  แอร์ยิ่งเย็นมากขึ้นเท่านั้น (แต่ว่า คอยด์เย็นต้องสะอาดด้วยนะครับ)   แต่ว่า แบบนี้ ถึงจุดนึงก็อย่างว่าครับ (ความร้อนจากน้ำอุณหภูมิสูงขึ้นในถัง)  เง้อ    ผมว่าคงต้องดูปริมาตรน้ำด้วยแหล่ะครับว่ามันมากขนาดไหนนะครับ  ไม่งั้นก็อมความร้อนกันสนุกเลยครับ

แต่ว่า   จริงๆ บ้านที่บ้านนอกผมก็แทงค์สแตนเลสนะครับเมื่องสิบกว่าปีก่อน   ตอนหัวค่ำนี่ ได้อาบน้ำอุ่นทุกคืนเลยครับ  เพราะว่าเอาถังตากแดดตลอดวันครับ อิอิกำ

อิอิๆขอบคุณกาบพี่หมอ

อยากได้จังเลย แต่กลัวไฟดูดนิจิ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์