หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Starcraft II Wings of Liberty ลองซีมกันหรือยังครับ  (อ่าน 11221 ครั้ง)
Friday~13rd
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2010, 05:47:58 »

แนวไหนครับเนี่ย

น่าจะเป็นแนววางแผนการรบ เหมือน BIKO3 นะครับ

เง้ออ งั้นอาจต้องขอบาย เพราะถนัดแต่ลุยแหลก วางแผน ๆ แบบนี้ไม่ค่อยเร้าใจ  tuxout

เง้อ ! นึกว่าท่านรองฯ น่าจะชอบ  BIKO3 เกมแอบย่อง จ้องข่มขืน...  เอิ้กๆๆ

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2010, 08:08:32 »

มันออกมาตอนไหนครับ อิอิกำ beurk

เมื่อก่อนเเล่นพวกเซิร์กนะครับ สร้างเร็วสร้างง่าย  อ่อนก็ช่างมันเพราะว่า  เล่นไปก็โดนเค้ายำอยู่ดี  สู้เอาปริมาณเข้าสู้ดีกว่าครับ เง้อ  มันสนุกเพราะเล่นในวงแลนกันเองได้นี่แหล่ะครับเกมส์นี้   

ดูจากท่านที่ได้ไปคนแรกนั่น  ผมว่า  ตอนเล่นภาคแรกคงจะยังอยู่ประถมอยู่แน่ๆเลยครับ คงรู้จักการสั่งกระเพราไข่ดาวมานั่งกินหน้าคอม เฝ้าหน้าจอไม่ยอมไปไหนแน่นอนครับ  น่าประทับใจจริงๆครับ  อิอิกำอีก drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2010, 08:10:29 »

เคยกลับบ้านต่างจังหวัด  แล้วหลานไม่อยู่นะครับ  หายหัวไปไหนก็ไม่รู้   

ปกติจะแจกตังค์ให้มันไปกินหนม เล็กๆน้อยๆครับ คนละร้อย  พอ 

ขนาดแม่มันยังไม่รู้เลยครับ  เง้อ 

สุดท้าย ลองตามร้านเกมส์   เจอมันจริงๆครับ      ขาออกแดงๆ จ้ำๆ       มาในรูปนี้น่าจะเจอก้านมะยมรูดสดจากต้นแน่นอนครับ อิอิกำ drunk
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #18 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2010, 08:42:16 »

lol กำลังโหลดมาลอง เกมทุกวันนี้มันออนไลน์หมดครับเซ็งกันไป บ้านเราตัวแทนจำหน่ายขายเหมือนของหิ้ว มีน้อยขายแพง serverก็ไม่ทำเอง เอาเปรียบสุดๆ

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #19 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2010, 09:28:15 »

แนวไหนครับเนี่ย

น่าจะเป็นแนววางแผนการรบ เหมือน BIKO3 นะครับ

เง้ออ งั้นอาจต้องขอบาย เพราะถนัดแต่ลุยแหลก วางแผน ๆ แบบนี้ไม่ค่อยเร้าใจ  tuxout

เง้อ ! นึกว่าท่านรองฯ น่าจะชอบ  BIKO3 เกมแอบย่อง จ้องข่มขืน...  เอิ้กๆๆ

น้า ๆ BIKO3 อ่ะ ผมยังไม่รู้เลยว่ามันคือเกมอะไร  drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
stupit gamer

[GuMg]NonToI2_TH

« ตอบ #20 เมื่อ: 30 กันยายน 2010, 08:46:43 »

ที่แน่ๆมี Battlefield Bad Company II ด้วยครับ แลนไม่ได้  Cry
อารมเดียวกัน +1

MY Desktop
the-loser-2
Registered User
*

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 22:31:37 »

ความจริงแล้ว มันเล่นได้ทั้ง campaign และ internet นะครับ server ไม่ได้อยู่ในไทย แต่ไม่กระตุกครับ เค้าแบ่ง zone เป็น south east asia กับทาง america ผมเองก็เล่นมาตั้งแต่ ภาคแรก นะครับ เป็นเกมส์ที่ใช้สมองและความสามารถของผู้เล่นอย่างมาก ไม่ง่ายอย่างที่คิดครับ ต้องทำหลายๆอย่างพร้อมกันมากๆ แต่อาจจะไม่ตื่นเต้นเท่าเกมส์ action ราคา 2500 แพงไปซักหน่อยแต่สำหรับคนที่ชอบเกมส์การวางแผนการรบแล้วล่ะก็ ไม่แพงเกินไปเลยครับ

เกมส์นี้ที่เกาหลีมีจัดแข่งเป็น league อาชีพ เป็นกีฬาไปแล้วครับไม่ใช่แค่เกมส์ gamer หลายคนทำเงินได้มากมายจากเกมส์นี้คัรบ(ภาคแรก) ภาคสองนี่ทางเกาหลียังไม่เป็นที่นิยมเท่าไหร่ เพราะว่า league ที่จัดแข่งยังเเป็นภาคแรกอยู่ ไม่อยากเชื่อเหมือนกันว่าเค้ายังเล่นกันอยู่เลย ตั้งแต่ปี 1998 แล้วมั้งครับภาคแรก ของเค้าดีจริง

ยังไงก็อยากให้เพื่อนๆลองเข้ามาเล่นดูครับ ฝึกสมองและคามสามารถดีครับ ผมว่ามันใช้ความสามารถมากกว่าหลายเกมส์ที่เป็นเกมส์ online ทั่วไปครับ ไม่ได้ว่านะครับ ผมเองก็เล่น ragnarok แต่มันไม่ได้ใช้ความคิดเลยอ่ะ เล่นไปแล้วก็เซ็ง สำหรับเกมส์นี้ถ้าเล่นไม่เป็นมีพวก replay ของคนเก่งๆใน youtube เยอะครับ ลองไปหาดูกัน สนุกมาก

ใครสนใจก็ add ชื่อมาได้นะครับ ผมเองก็เล่นอยู่บ่อยๆหลังเลิกงานกับกลุ่มเพื่อนเจ็ดแปดคนได้ครับ [email protected] ครับ แล้วเจอกันครับ

ปล. มันเป็นความคิดของผมนะครับด้านบน ใครอ่านแล้วไม่พอใจอย่าโกรธเลยนะครับ

You will ner achieved anything unless you work harder
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์