หน้า: [1] 2 3 ... 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (โครงการระยะกึ่งสั้นกึ่งยาวครับ) HuGnOi's pot REV.2 for LN2  (อ่าน 135123 ครั้ง)
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 23:36:09 »

สวัสดีครับทุกๆท่าน

ไม่รู้เป็นอะไรครับ ช่วงนี้ไฟมันมาแรง+อาการเสี้ยนเกินเหตุ อิอิ..เหมือนอายุ14อีกครั้ง เรื่องเหตุผลไว้ที่หลังอารมย์มาก่อน อารมย์นี้ไม่ได้สัมผัสมานานครับ(อายุผมตอนนี้เอา14คูณ2ยังต้องบวกไปอีก4แนะครับ อิอิ..แก่ แล้วจะบอกทำไมอิอิ..กำ)

มาเริ่มกันดีกว่าครับ
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาไม่รู้ปีศาจตนใด ดลใจผมให้ไปเดินเล่นแถวๆวงเวียนโอเดี้ยน กำจริงๆ ไปง่ายด้วยครับ บ้านผมดันไปอยู่แถวๆ ท่าน้ำดินแดง ข้านแม่น้ำเจ้าพระยาไปเจอท่าน้ำราชวงค์ เดินตรงไปเจอตลาดสําเพ็ง แต่ผมดันเลี้ยวขวาซอยแรกเดินเลาะชิ้งไปเรื่อยๆ ไม่เกิน10นาที เจอถนนตรีมิตร เดินสุดถนนจะไปเจอวงเวียนโอเดี้ยน แต่มันดันมีเหตุให้ผมเดินไปไม่สุดถนนครับ ผมดันไปเจออาแปะคนหนึ่งยืนยิ้มขายของอยู่หน้าร้าน รอยยิ้มนี้เมื่อปีที่แล้วผมเคยเจอครับ เลยเข้าไปทักแกซะหน่อย

HuGnOi: หวัดดีแปะ จำผมได้ป่าว
อาแปะ: ลื้อเป็นใครวะไอตี๋ เคยเล่นหนังป่าวหว่าาาา
HuGnOi: ป่าวๆอาแปะ หนังหน้าผมมันตี๋ตรงไหนแปะ เอางี้แปะไปตัดทองแดงเพลา3นิ้ว มายาวซัก60มิลดีกว่า

แปะหายเข้าร้านไปพักนึงครับ ผมก้อมองๆดูเห็นแกคุ้ยๆอะไรเล่นอยู่ ซักพักกวักมือเรียกผมเข้าไป
พอเหยียบเข้าไปในร้าน ไปหยุดอยู่ตรงแก เงยหน้ามองไปรอบๆร้าน บอกได้คำเดียวเลยว่า พระเจ้า!!!!!!! สวรรค์ของไอ้คิงพินมันชัดๆ ทองแดงมีทุกขนาด ทั้งแบบเพลากลม แบบเหลี่ยม มีหมดครับ โครงการผลุดขึ้นเต็มหัวเลยครับ มันน่าเอาทองแดงเหลี่ยมมาทำบ้องการ์ดจอซะจริงๆ

อาแปะเห็นผมยืนน้ำลายยืดเลยสะกิดผม
อาแปะ: อั๋วมีเศษเหลือแต่มันยาว3นิ้ว เท่ากับ 70มิล ลื้อจะเอาป่าวอาตี๋
HuGnOi: อะไรน๊ะแปะ จู๋แปะยาว3นิ้วแล้วมันจะทำอะไรได้แปะ
อาแปะ: ไอ้นี้เดี๋ยวอั๋วงัดมาให้ดูซะเลย
HuGnOi: พอๆแปะ เท่าไหร่
อาแปะ: มรึงง ปากไม่ดี เอาไปพันหนึ่งร้อยยี่สิบ

ครับผมเลยจัดมา งวดก่อนผมซื้อมาขนาดเท่านี้น้ำหนัก 3โลกว่าๆเท่าๆกัน แปะคิดผมพัน4 งวดนี้คิดพันร้อย งงกับมันเหมือนกัน

ตอนนี้ของกองอยู่ข้างๆตัวครับ แบบมีอยู่ในหัวแล้ว เดี๋ยวพรุ้งนี้ค่อยถ่ายทอดออกมาเป็นเปเปอร์เพราะเครื่องที่ห้องไม่มีโปรแกรมเขียนแบบเลยครับ winktongue

สาเหตุที่ทำเพราะ บ้องที่มีอยู่ตอนนี้ จากการทดสอบแล้วเล่นDice ได้ดีพอใช้ครับ E8XXX ไฟ1.8XX เอาอยู่ได้สบาย แต่เล่น LN2 ไม่ไหวครับ เจอไฟแค่1.9 ติดลบ100 กว่าเอาไม่อยู่ แต่สาเหตุหลักจริงๆคือผมเสี้ยนครับต้องหาทางระบาย mdr

แพล้มมามาก ไปดูรูปดีกว่า (ขออภัยน๊ะครับใช้มือถือถ่าย)

รูปที่1 กะจะออกแบบให้ใช้ท่ออลูมิเนียมกับชุดยึดเดิมครับเพื่อไม่ให้งบบาน
รูปที่2 ภายในท่อทองแดงเดิมครับ ฐานบางมาก เบนซ์หนักๆเหมือนต้มLN2ให้เดือดมากกว่าความเย็นเหมือนไม่ผ่านลงไปเลย แต่พอหยุดเบนซ์ ลงพรวดดด ติดclodbug ซิครับ
รูปที่3 เดี๋ยวขอแปลงร่างก่อนครับ(ขนาดโตกว่ากระป๋องเบียร์เล็กน้อยกำลังชินมือครับ)

ปล. ฝากรูปไว้กับเวป ผมยังหาวิธีอธิบายแบบภาพต่อภาพไม่ได้ ใครรู้ช่วยบอกที่ครับ love
beerking

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 23:40:59 »

สุดยอด   กระป๋องเบียร์นี้น่าเอามาทำป้องจริงๆ อิอิ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 23:43:28 »

รอชมไอเดียต่อครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 23:47:34 »

คนที่สาม เดี๋ยวไปอ่านครับน้า สุดยอด great
idirex2000

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 23:52:19 »

รอชมเลยน้อง great great
HuGnOi

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 00:14:52 »

อิอิ ว่าจะจอง rep ไว้โชว์แบบกับรูปต่างๆซะหน่อยไม่ทันแว้วววว

ไม่มีอะไรมากหรอกครับ กะทำให้ความเย็นลงเร็วที่สุดแล้วมีไอ้ที่เค้าเรียกว่าบัฟเฟอร์ไว้อมความเย็นเลี้ยงCPU ซะหน่อย

ไปเล่นบ้องลุงน่อมมาแล้วเย็นว่าของเรามันยังไม่เหมาะน่ะครับ เลยต้องจัด lol
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 00:28:24 »

อาการคันมันเป็นแบบนี้นี่เอง รอชมลุงฮูกครับ great

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 00:44:24 »

กระป๋องแบบนี้ ต้องรองด้วยปฏิทิน เบียร์ยี่ห้อนี้ครับ อิอิ กำ  drunk

รอชมครับพี่

tpp

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 07:37:51 »

ลืมถามครับน้า ไอ้กระบอกด้านซ้ายสุดนั่น กระป๋องไฮเนเกนป๋องใหญ่ กินแล้วลืมวางไว้ข้างๆหรือเปล่าครับ  lol
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 07:48:06 »

มากันแบบอุณหภูมิติดลบกันอีกแล้ว อิอิกำ drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 08:10:50 »

ถ้าไม่อ่านด้านบน นึกว่าท่านจะทำระเบิดแสวงเครื่องซะแล้ว ^^
HuGnOi

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 09:46:44 »

ลืมถามครับน้า ไอ้กระบอกด้านซ้ายสุดนั่น กระป๋องไฮเนเกนป๋องใหญ่ กินแล้วลืมวางไว้ข้างๆหรือเปล่าครับ  lol

อิอิ ถ้าร้านโชว์ห่วยหน้าปากซอยหอพักเบียร์ไทยไม่หมดตู้จริงๆ เบียร์นอกได้ตังค์ผมยากครับ

จะว่าไปผมก้อเสียวๆตำรวจบุกมาค้นห้องจริงๆครับ สภาพคล้ายๆฐานผลิตระเบิด ซากอุปกรณ์อิเล็คโทรนิคเต็มห้องเลยครับ แถมคอมก้อยังแบไว้กับพื้นไม่ได้อยู่ในเคส มีกระบอกทองแดง แถมมีถังหน้าตาอันตรายอยู่ในห้องอีก

มาค้นจริงๆนี้อธิบายกันเหนื่อยแน่ๆ winktongue
HuGnOi

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 11:35:08 »

อิอิ ตายน้ำตื้น ใครมี I7 อยู่ในกล่องรบกวนหน่อยครับ วัดกระดองให้หน่อยครับ กว้างคูณยาวเท่าไหร่

ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบบบบบ love
tpp

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 12:05:56 »

อิอิ ถ้าร้านโชว์ห่วยหน้าปากซอยหอพักเบียร์ไทยไม่หมดตู้จริงๆ เบียร์นอกได้ตังค์ผมยากครับ

จะว่าไปผมก้อเสียวๆตำรวจบุกมาค้นห้องจริงๆครับ สภาพคล้ายๆฐานผลิตระเบิด ซากอุปกรณ์อิเล็คโทรนิคเต็มห้องเลยครับ แถมคอมก้อยังแบไว้กับพื้นไม่ได้อยู่ในเคส มีกระบอกทองแดง แถมมีถังหน้าตาอันตรายอยู่ในห้องอีก

มาค้นจริงๆนี้อธิบายกันเหนื่อยแน่ๆ winktongue

ถ้ามี sim โทสับเยอะๆนี่ต้องระวังไว้ด้วยครับ

เบียร์กับผมนี่ไม่ค่อยถูกกันเท่าไหร่ ซื้อมาขวดนึงเมื่อวันพุธป่านนี้ยังไม่หมดเลยเนี่ย เง้อ
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 12:18:46 »

ไม่แน่นะครับน้าฮูก ไอ้คิงพินมันอาจจะสั่งจากอาแปะเอาไปทำก็ได้ครับ lol

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: [1] 2 3 ... 11   ขึ้นบน
  พิมพ์