หน้า: 1 [2] 3 4 ... 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (โครงการระยะกึ่งสั้นกึ่งยาวครับ) HuGnOi's pot REV.2 for LN2  (อ่าน 135106 ครั้ง)
Red devil tr.
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 12:38:46 »

gaspเล่นของเย็น สุดยอดรอชมครับ.. great
HuGnOi

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 21:13:40 »

ต่อซักนิดครับ ร่างๆแบบดูยังไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ ใช้โปรแกรมคำนวนจะทองแดง 3โลกว่าๆ เหลือเกือบๆ2โล

คอนเซปคือเจาะรูตรงกลางใหญ่แต่ตื้นๆหน่อยให้ LN2 ลงไปเลี้ยงอยู่ตรงกลาง แล้วเจะรูรอบๆให้ลึกๆให้ LN2 แผ่ความเย็นลงไปตรงเนื้อที่เหลือตรงกลาง และเป็นตัวช่วยให้ความเย็นลงที่ฐานเร็วที่สุด

ยังไม่พอใจเท่าไหร่ อาจเอาสว่านดอกเล็กเจาะซ้ำที่รูรอบๆให้ลึกลงไปอีกครับ

ตามแบบครับ
idirex2000

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 21:16:51 »

ต่อซักนิดครับ ร่างๆแบบดูยังไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ ใช้โปรแกรมคำนวนจะทองแดง 3โลกว่าๆ เหลือเกือบๆ2โล

คอนเซปคือเจาะรูตรงกลางใหญ่แต่ตื้นๆหน่อยให้ LN2 ลงไปเลี้ยงอยู่ตรงกลาง แล้วเจะรูรอบๆให้ลึกๆให้ LN2 แผ่ความเย็นลงไปตรงเนื้อที่เหลือตรงกลาง และเป็นตัวช่วยให้ความเย็นลงที่ฐานเร็วที่สุด

ยังไม่พอใจเท่าไหร่ อาจเอาสว่านดอกเล็กเจาะซ้ำที่รูรอบๆให้ลึกลงไปอีกครับ

ตามแบบครับ
น้องใช้ดอกสว่านกี่หุนกี่มิล เดี๋ยวพี่ส่งขึ้นไปให้ไม่ต้องซื้อ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 21:18:38 »

ท่าทางจะเย็นเพราะคล้ายๆกันแบบพระพิรุณฯรุ่นปืนพกที่ผมเตรียมการไว้เลยครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
HuGnOi

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 21:43:19 »

เรื่องดอกสว่านคิดว่ามีเหลือใช้ครับ (อิอิ แอบใช้ของบริษัทหมด) ห่วงแต่เรื่องมีดกลึงต้องมานั้งกลึงไปลับไป งวดก่อนเล่นซะหน้าสัมผัสเป็นลอยคลื่น ต้องมานั้งแล๊ปปิ้งกันอีก ทองแดงมันกินมีดจริงๆครับ งานนี้กะโซโล่เอง เลยออกแบบง่ายๆหน่อย winktongue

อิอิ เดี๋ยวเอาไปเที่บรุ่น "พระพิรุณฯรุ่นปืนพก" ของลุงน่อมดีกว่า  mdr
อยากได้ LN2 มาลองตอนกลึงเสร็จซัก2ลิตรจังครับ กะว่ากลึงเสร็จลองเทลงบ้องเปล่าๆจับอุณหภูมิที่ฐานแล้วจับเวลาว่าลงถึง-190เร็วแค่ไหนลงถึง-190หรือไม่ จะได้แก้งานได้ทันใช้ winktongue

ปล. 670 เห็นมีราคาตามเว็ปแล้วครับแต่ UD6 ไม่มีของ กำจริงๆ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 00:10:19 »

นานเท่าไหร่ก็รอได้ครับ  ความแรงของคนกันเอง แน่นอนน่าเชื่อถือกว่ากันเยอะครับ ไม่ต้องไปหวังพึ่งดูของพวกพ่อค้าลงผลลวงโลกแหกตาชาวบ้านเค้านี่ไม่ไหวครับ
beerking

« ตอบ #21 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 16:01:04 »

เป็นกำลังใจให้คุณ ฮูก ครับ  มันต้องสุดยอดแน่ๆเลย อิอิ great
HuGnOi

« ตอบ #22 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 23:25:29 »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ คิดว่าแบบที่ออก ลงไปกลึงเอง ครึ่งวันคงเสร็จแต่ช่วงนี้งานยุ่งๆหน่อยครับ แต่วางไว้ว่าโครงการจะปิดประมาณกลางๆเดือนหน้า ช่วงนี้เดี๋ยวไล่หาของมาลองคอนฟิคก่อนครับ ไม่ได้OCจริงๆจังๆนานมากแระ ไม่รู้4กิ๊กจะไหวปล่าว Tongue
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #23 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2010, 20:46:01 »

jap ผมชอบ CHAMBER of COLD แบบพระพิรุณฯ นี่คงเป็นนวัตรกรรมใหม่ รอชมครับ รอชม  great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #24 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2010, 22:20:42 »

น่าฝากทองแดงให้ลุงฮูกไปทำF1ให้ซักอัน drunk oops

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
HuGnOi

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 18:23:34 »

jap ผมชอบ CHAMBER of COLD แบบพระพิรุณฯ นี่คงเป็นนวัตรกรรมใหม่ รอชมครับ รอชม  great
ใกล้แล้วครับท่านขอนแก่นหล่อ love

น่าฝากทองแดงให้ลุงฮูกไปทำF1ให้ซักอัน drunk oops
ถ้าอย่างนั้นเดี๋ยวผมถามรุ่นน้องก่อนเห็นว่ามีCNC จะได้สวยๆเย็นๆหน่อย
ของผมกลึงเองครับหน้าตาคงไม่งานนัก glasses
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #26 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 22:12:44 »

ใกล้แล้วครับท่านขอนแก่นหล่อ love

ถ้าอย่างนั้นเดี๋ยวผมถามรุ่นน้องก่อนเห็นว่ามีCNC จะได้สวยๆเย็นๆหน่อย
ของผมกลึงเองครับหน้าตาคงไม่งานนัก glasses

อิอิครับ great

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
yuki_kaze

« ตอบ #27 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2010, 11:12:56 »

จบด้านช่างมาหรือครับ oh

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2010, 11:39:33 »

พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ เราในนี้  นายช่างกันทั้งนั้นครับ   คาดว่าจะหาตัวกันคงไม่ยากครับ  ตกหัวค่ำหน่อยน่าจะอยู่หน้าตู้ที่ไหนสักแห่งครับ อิอิกำ drunk
HuGnOi

« ตอบ #29 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2010, 12:28:36 »

ผมจบอุสาหการ นะครับ มากลึงเป็นนิดหน่อยก้อตอนทำงานนี้ละครับ
นิดหน่อยจริงๆครับ เดี๋ยวกลึงเกลียวกับกลึงผิวละเอียดคงให้น้องที่ บ.ทำให้
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 11   ขึ้นบน
  พิมพ์