หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (โครงการระยะกึ่งสั้นกึ่งยาวครับ) HuGnOi's pot REV.2 for LN2  (อ่าน 135173 ครั้ง)
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 21:01:36 »

ขออณุญาติต่อหน่อยครับ

วันนี้พอมีเวลา แอบกลึงเล่นแป๊บนึง2-3ชั่วโมงจบงานไปด้านนึง ขึ้นงานแล้วต้องเอาให้จบครับไม่งั้นตั้งศูนย์กันขี้แตก

รูปแรกนี้ กำลังกลึงเกลียวครับ อุปสรรคนิดหน่อย พอถอดมีดแล้วลบคม พบว่าฟันล้มไปหน่อยขันฝืดมือก่อนถอดมีดลองแล้วก้อคล่องมือดีนี้หว่า อิอิ เสียเวลาแก้งานนานเหมือนกัน (ขอบคุณน้องเฉือยมากๆช่วยกลึงเกลีวให้^^)

รูปที่2 จาก3.2โล เหลือ2.3โล น่าพอใจครับ คิดว่าเจาะรูรอบๆ กับกลึงด้านหน้าสำผัส น่าจะหายไปอีกประมาณครึ่งโลกว่าๆ เหลือ1.5-1.7โล เป็นไปตามการคำนวณแป๊ะๆ อิอิ

รูปที่3 งานด้านเกลียวเกือบสมบูรณ์แล้วครับ เหลือเจาะรูรอบๆ yes
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #31 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 21:33:43 »

great great great รอชมครับ รอชม  jap

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
idirex2000

« ตอบ #32 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 21:50:25 »

great great great great
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #33 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 22:17:37 »

Cool ^^
beerking

« ตอบ #34 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 22:33:05 »

รอชมความเย็นครับ อิอิ
HuGnOi

« ตอบ #35 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 00:08:35 »

ขอบคุณทุกท่านครับ

โจทย์คือต้องลดน้ำหนักให้มากที่สุดแต่ต้องเหลือเนื้อให้เยอะที่สุด ต้องทำให้ได้ครับ ขืนหนักไปมาประกอบ ขาซ็อคเก็ตล้มละยุ่งเลย

อิอิไม่เน้นสวยครับ เอาให้เย็นเป็นพอ
สบาย-สบาย

« ตอบ #36 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 00:40:10 »

ตีตั๋วรอชมแล้วครับ

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #37 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 00:47:36 »

พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ เราในนี้  นายช่างกันทั้งนั้นครับ   คาดว่าจะหาตัวกันคงไม่ยากครับ  ตกหัวค่ำหน่อยน่าจะอยู่หน้าตู้ที่ไหนสักแห่งครับ อิอิกำ drunk

อิอิกำครับ ผมไปแต่ตอนเที่ยงครับ ลด200 แถมกลับบ้านค่ำกลิ่นสบู่หมดพอดีครับ อิอิกำ

ปล.งานเจ๋งมั่กๆเลยครับท่านฮูก รอชม 6.0วิครับ อิอิ lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
HuGnOi

« ตอบ #38 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 09:29:51 »

ตีตั๋วรอชมแล้วครับ
ลุงสบายๆแวะมาอย่างงี้แรงแน่ อิอิ

พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ เราในนี้  นายช่างกันทั้งนั้นครับ   คาดว่าจะหาตัวกันคงไม่ยากครับ  ตกหัวค่ำหน่อยน่าจะอยู่หน้าตู้ที่ไหนสักแห่งครับ อิอิกำ drunk

อิอิกำครับ ผมไปแต่ตอนเที่ยงครับ ลด200 แถมกลับบ้านค่ำกลิ่นสบู่หมดพอดีครับ อิอิกำ

ปล.งานเจ๋งมั่กๆเลยครับท่านฮูก รอชม 6.0วิครับ อิอิ lol

อิอิ 6.980ก้อเอาแล้วครับ เอาไปตบ6.989 ซะหน่อย lol
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #39 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 12:28:37 »

แต่ผู้หญิงจมูกไวนะครับ ผิดกลิ่นนี่แก้ตัวยาวแน่ อิอิ

พ่อค้าทำอย่างนี้ไม่ได้แน่ครับ เพราะไม่ได้ค่าโฆษณา อิอิ

รับfitting3/8จ้า
Suhanna

« ตอบ #40 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 13:58:10 »

เอาแบบผมสมัยยังเที่ยวอยู่ซิครับ

น้องๆ ไม่ทาแป้ง แล้วขาขับรถกลับ ปิดหน้าต่างปิดแอร์ รถติดถึงบ้านเหงื่อท่วมตัวพอดี อิอิ  lol
tpp
True Love Always

« ตอบ #41 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 14:17:34 »

อิอิ กำ ครับ มีเซียนเข้ามาแนะนำวิชาเพียบเลย

ยืนยันอีกคนครับว่าผู้หญิงจมูกดีมากๆ ผมเข้าไปอาบน้ำ แฟนล้างหน้าอยู่อีกห้อง ตะโกนถามมาว่า แอบไปดูดบุหรี่มาใช่มั๊ย เง้อ จมูกดีเป็นเลิศ น่ากัว
Suhanna

« ตอบ #42 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 14:54:57 »

ไอ้เรื่องสูบบุหรี่นี่มีเรื่องขำขันเล่าให้ฟังครับ ลูกน้องผมคนนึง (เดวนี้ใหญ่แล้วหละครับ เวลาโทรไปหา หน้าห้องจะถามว่า จะให้เรียนท่านว่าใครจะเรียนสายด้วยค๊ะ ต้องตอบว่าพ่อโทรมาครับ มันวิ่งมารับเองภายในไม่เกิน สามสิบวิ รู้กันเพราะพ่อมันเสียไปนานมากแล้ว) แต่งงานมาสิบกว่าปีเมียมันไม่รู้ว่าสูบบุหรี่ทั้งที่อยู่ที่ทำงานเดียวกับ เมียมันเป็นผจกการเงินครับ ลูกน้องเพียบเหมือนกัน สูบบุหรี่ที่ทำงานเด็กการเงินไม่เคยเห็นเลย อยู่มาวันหนึ่งเมียมันโทรหาผมตอนสามทุ่มกว่าว่าบุหรี่พี่หายหรือเปล่า ยี่ห้ออะไร สัญชาติญานครับ ใช่ไว้ก่อน ตอบอัตติโนมัติ   เอาหายว่ะ เดวนี้พี่เปลี่ยนมาสูบ (.....เขียวแล้ว รู้ว่ามันสูบยี่ห้อนี้) เมียมันเห็นบุหรี่วางไว้ทึ่คอนโซลหน้ารถครับ รุ่งเช้ามันรีบมาขอบคุณผมแต่เช้าเลยครับ บอกว่าพลาดไป ทุกทีเก็บไว้ที่เก็บยางอะไหล่ ลูกน้องมาขอแล้ววางคืนไว้หน้ารถ โกหกเมียว่าขับรถไปส่งผมเยี่ยมลูกค้า แล้วผมลืมไว้ในรถ จนเดี๋ยวมันเลิกไปเกือบปีแล้ว ผมยังเลิกไม่ได้เลย  diablo
tpp
True Love Always

« ตอบ #43 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 15:05:51 »

ไอ้เรื่องสูบบุหรี่นี่มีเรื่องขำขันเล่าให้ฟังครับ ลูกน้องผมคนนึง (เดวนี้ใหญ่แล้วหละครับ เวลาโทรไปหา หน้าห้องจะถามว่า จะให้เรียนท่านว่าใครจะเรียนสายด้วยค๊ะ ต้องตอบว่าพ่อโทรมาครับ มันวิ่งมารับเองภายในไม่เกิน สามสิบวิ รู้กันเพราะพ่อมันเสียไปนานมากแล้ว) แต่งงานมาสิบกว่าปีเมียมันไม่รู้ว่าสูบบุหรี่ทั้งที่อยู่ที่ทำงานเดียวกับ เมียมันเป็นผจกการเงินครับ ลูกน้องเพียบเหมือนกัน สูบบุหรี่ที่ทำงานเด็กการเงินไม่เคยเห็นเลย อยู่มาวันหนึ่งเมียมันโทรหาผมตอนสามทุ่มกว่าว่าบุหรี่พี่หายหรือเปล่า ยี่ห้ออะไร สัญชาติญานครับ ใช่ไว้ก่อน ตอบอัตติโนมัติ   เอาหายว่ะ เดวนี้พี่เปลี่ยนมาสูบ (.....เขียวแล้ว รู้ว่ามันสูบยี่ห้อนี้) เมียมันเห็นบุหรี่วางไว้ทึ่คอนโซลหน้ารถครับ รุ่งเช้ามันรีบมาขอบคุณผมแต่เช้าเลยครับ บอกว่าพลาดไป ทุกทีเก็บไว้ที่เก็บยางอะไหล่ ลูกน้องมาขอแล้ววางคืนไว้หน้ารถ โกหกเมียว่าขับรถไปส่งผมเยี่ยมลูกค้า แล้วผมลืมไว้ในรถ จนเดี๋ยวมันเลิกไปเกือบปีแล้ว ผมยังเลิกไม่ได้เลย  diablo

อิอิ ความรู้ล้วนๆครับ

การโกหกแฟนเป็นเรื่องที่ไม่ดีแต่ต้องทำครับ มีครั้งนึง ผมซื้อ receptacle มาใหม่ ยี่ห้อ FIM พี่คงพอทราบราคา (ด้วยความที่ไปฟังที่บ้านเพื่อนซึ่งมีให้เทียบสามยี่ห้อตอนนั้น wattgate, FIM แล้วก็อะไรอีกยี่ห้อจำไม่ได้ครับ แต่ตัวสีครีมสองพันเศษ) ลืมวางไว้ที่โต๊ะหน้าทีวีจังหวะวันรุ่งขึ้นต้องไปสิงคโปร์ครับ สามวันกลับมาพระเจ้า FIM ไปทำหน้าที่เสียบเตารีดซ๊ะงั้น ฝาครอบ National ของเก่าดันแตกเค้าเลยเรียกลูกน้องผมมาช่วยเปลี่ยนให้ เจ้ากรรม ดันไม่ได้เปลี่ยนฝาครอบ ดันเอาปลั๊กใหม่ใส่เข้าไปเลย กำครับ ผมคงทำหน้าตาตกใจเล็กน้อย เค้าเลยถามว่ากี่ตังอ่ะ ตอบไปด้วยความรวดเร็วครับว่า 120

ปล FIM ก็ไม่ได้ทำให้เสื้อทำงานผมเรียบกว่าปกติอ่ะครับ 555
beerking

« ตอบ #44 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 15:17:21 »

แวะมาดูคุณลุง คุยกันครับ อิอิ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 11   ขึ้นบน
  พิมพ์