หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (โครงการระยะกึ่งสั้นกึ่งยาวครับ) HuGnOi's pot REV.2 for LN2  (อ่าน 135146 ครั้ง)
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 15:23:37 »

อิอิ อ่านๆไปผมว่าผมชักอยากอาบน้ำแล้วครับ lol
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 17:16:34 »

เห็นคำเตือนบนซองบุหรี่ก็น่าตกใจเหมือนกันนะครับ

"การสูบบุหรี่ เป็นอันตรายต่อคนรอบข้าง"

แสดงว่า ซองที่มีคำเตือนนี้  คนสูบไม่ได้รับอันตรายจากบุรหรี่ครับ  แต่คนข้างๆ โดนเต็มๆครับ  ดังนั้น เลือกบุหรี่ทุกครั้ง ควรดูฉลากก่อนใช้งานครับ  อิอิกำ drunk
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #47 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 18:56:07 »

เห็นคำเตือนบนซองบุหรี่ก็น่าตกใจเหมือนกันนะครับ

"การสูบบุหรี่ เป็นอันตรายต่อคนรอบข้าง"

แสดงว่า ซองที่มีคำเตือนนี้  คนสูบไม่ได้รับอันตรายจากบุรหรี่ครับ  แต่คนข้างๆ โดนเต็มๆครับ  ดังนั้น เลือกบุหรี่ทุกครั้ง ควรดูฉลากก่อนใช้งานครับ  อิอิกำ drunk

ข้างซอง เวอร์ชั่นที่สูบแล้วเท้าเน่านี่สิครับ ผมนึกไม่ออกว่ามันไปเกี่ยวกับโรคเท้าเปื่อย น้ำกัดเท้าตรงไหน

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
HuGnOi

« ตอบ #48 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 21:19:36 »

ขอต่ออีกหน่อยครับ อิอิ mdr

วันนี้ทำได้แค่เจาะรูครับ กะเอาให้เสร็จแต่ไม่ไหวเหนื่อยๆกลับห้องมาเอาพัดลมแขกเป่าไข่ดีกว่าเผื่อจะสดชื่นขึ้น

เริ่มจากรูปแรกครับ ขึ้นแท่นเจาะรูปรับแบบนิดหน่อย รูปนี้ผมว่าสวยดีครับ เศษทองแดงวิ่งดูเหมือนออร่าความเย็นมันแผ่ซ่าน อ่าาาา...
รูปที่2 เจาะเพิ่มไป8รูน้ำหนักเหลือ2.066kg. พอไหวน๊ะเนี่ยย
รูปที่3 ใช้โปรแกรมคำนวณ ถ้าทำถึงขั้นตอนนี้จะเหลือ 2.0015e-03TONNE เหลือกี่กิโลกรัมรู้ป่าวบัง แน๊ะๆๆๆๆ.. นั้งทำหน้างงเหมือถั่วแระอีก เอาพันคูณซิครับ อิอิ
รูปที่4 แก้แบบเจาะเพิ่มเป็น9รูครับ แบบเดิม7 เดียวทำเสร็จเอาแบบพร้อมขนาดมาลงครับ
รูปที่5 ผมนับเกลียวได้9ฟันครับ ถือเลข9เป็นเลขนำโชคครับ เดี๋ยวงวดนี้วิ่ง9ซัก200ดีกว่า จะได้เอาเงินไปซื้อI7 975xe มาเล่นซัก7ลิตรครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กุมภาพันธ์ 2010, 06:06:09 โดย HuGnOi » บันทึกการเข้า
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #49 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 21:52:39 »

gasp อย่างเต๊ฟ Pro/E อิอิ great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 22:19:05 »

ทองแดง 2 โล

แบบนี้ แขกน้ำลายไหลเลยครับ  เอาไปชั่งโลขายกินเลยครับงานนี้ อิอิกำ drunk
dazeb

« ตอบ #51 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 22:50:07 »

สวย+โหดง่ะลุงเปิ้ล gasp

Suhanna

« ตอบ #52 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 22:55:56 »

ขอแนะนำหน่อยตามประสานะครับคุณเปิ้ล น่าจะทำเกลียวในรู 9 รูเพื่อเพิ่มพื้นที่แลกเปลี่ยนความร้อนหน่อยก็ดีครับเกลียวหยาบๆหน่อย

งานดีสวยงามมากครับ สุดยอด  great great great
HuGnOi

« ตอบ #53 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 23:23:01 »

gasp อย่างเต๊ฟ Pro/E อิอิ great
โปรแกรมหากินครับท่านขอนแก่น พอไปวัดไปวาได้ วันๆก้อนั้งจ่องแต่ไอ้โปรแกรมนี้ละครับ winktongue

ทองแดง 2 โล

แบบนี้ แขกน้ำลายไหลเลยครับ  เอาไปชั่งโลขายกินเลยครับงานนี้ อิอิกำ drunk
อิอิ เก็บเศษที่ผมกลึงทิ้งไปขายได้น๊ะครับบังลอน ผมไม่เอา อิอิ..กำ

สวย+โหดง่ะลุงเปิ้ล gasp
8รู มันเบี้ยวๆน๊ะครับลุงโป้ง ไม่ได้เรย์เอาท์ด้วยหัวแบ่งองศา ขีดด้วยมือ แต่ก้อภูมิใจครับ ทำเองกับมือ mdr

ขอแนะนำหน่อยตามประสานะครับคุณเปิ้ล น่าจะทำเกลียวในรู 9 รูเพื่อเพิ่มพื้นที่แลกเปลี่ยนความร้อนหน่อยก็ดีครับเกลียวหยาบๆหน่อย

งานดีสวยงามมากครับ สุดยอด  great great great

รับทราบครับผม ผิวปุ่มๆป่ำๆ มันซับอุณหภูมิดีนักแล ต๊าปเกลียว ต่อท่อเป็นจะงอยเท่ห์ๆก้อดีเหมือนกันครับพี่ อิอิ
idirex2000

« ตอบ #54 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 23:28:18 »

great great great great great great
beerking

« ตอบ #55 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 23:37:56 »

อยากได้มั่งจังครับ อิอิ great
tpp
True Love Always

« ตอบ #56 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 23:44:58 »

โหดเหลือเกินครับ ข้าน้อยขอคาระวะ great
dazeb

« ตอบ #57 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010, 00:13:28 »

โหดเหลือเกินครับ ข้าน้อยขอคาระวะ great

ข้าน้อยแต่อายุเยอะรึเปล่าครับลุง lol

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #58 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010, 00:24:53 »

โปรแกรมหากินครับท่านขอนแก่น พอไปวัดไปวาได้ วันๆก้อนั้งจ่องแต่ไอ้โปรแกรมนี้ละครับ winktongue
ผมล่ะเป็นแค่ Sketchup กับ Photoshop ครับ  drunk
ใช้ออกแบบพอได้ครับ แต่เล่น Material แบบนี้ยอมครับ ของเค้าเจ๋งดีครับ สอนผมมั่งสิครับ อิอิกำ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
HuGnOi

« ตอบ #59 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010, 21:20:16 »

great great great great great great
love love love love love love

อยากได้มั่งจังครับ อิอิ great
อิอิ ลุงเบียร์เอาเศษเงินมาทำซุปเปอร์ดาก่อนไปตบคิงพินเลยครับ lol

ขอไปให้สุดๆก่อนครับลุงเชน ดิ้นอีกนิดครับ

ข้าน้อยแต่อายุเยอะรึเปล่าครับลุง lol
อิอิ ถูกต้องคร๊าบบบ lol

ผมล่ะเป็นแค่ Sketchup กับ Photoshop ครับ  drunk
ใช้ออกแบบพอได้ครับ แต่เล่น Material แบบนี้ยอมครับ ของเค้าเจ๋งดีครับ สอนผมมั่งสิครับ อิอิกำ  lol
ไม่ยากเลยครับ อยู่ที่เซ็ตอัพเบื้องต้น ส่วนการอนาละซิส ผมก้องูๆปลาๆ เช็คน้ำหนักเช็คมวลพอได้ แค่หาความหนาแน่น ของวัสดุมาใส่เท่านั้นครับที่เหลือโปรแกรมมันจัดให้ โปรอีเค้าเด่นเรื่องการหาความแข็งแรงของวัสดุครับแล้วเอามาลดต้นทุนวัสดุ
เสียแต่มีคนเป็นน้อยครับเมืองไทยไม่ค่อยมีใครใช้ ผมฝึกมาหลายคนแล้ว พอเป็นก้อออกไปฝึกคนใหม่อีกครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11   ขึ้นบน
  พิมพ์