หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการกู้คืน ของ ms-office 2003  (อ่าน 26428 ครั้ง)
tanoofire
Registered User
*

« เมื่อ: 29 เมษายน 2009, 15:42:08 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

มีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน ms-office 2003 เวลาใช้งานไปสักระยะ เครื่องมันจะปิดตัวเอง แล้วจะเปิดใหม่โดยเป็นไฟล์ที่กู้คืน ทุกครั้ง ไม่ทราบว่า อาการนี้เป็นเพราะอะไรหรือ มีวิธีการแก้ไขให้ใช้งานได้ปกติไหมครับ

หากว่าติดไวรัส ควรใช้ตัวไหนจัดการดี ตอนนี้ใช้ kaspasky

สเปคเครื่อง Intel E5400 Lenovo, DDR2/1024/667 เดิมลง vista มา แต่เปลี่ยนไปใช้ xp sp2
การ์ดจอออนบอร์ด

หรือว่าจะเป็นที่ วินโดวส์หรือเปล่าครับ แต่ว่า ลงเครื่องอื่นก็ไม่มีอาการแบบนี้นะ

ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยกรุณาให้คำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมาก
beerking
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 เมษายน 2009, 16:44:01 »

อาการนี้น่าจะเป็นที่ software  มากกว่านะครับลงวินโดว์ใหม่ไปเลยครับ
tanoofire
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 เมษายน 2009, 17:07:51 »

ขอบคุณครับ หากว่าเป็นที่วินโดวส์ คิดว่าน่าจะลง vista เหมือนเดิมเลยหรือเปล่าครับ หากว่าผู้ใช้เอง (เครื่องที่มีปัญหาไม่ใช่เครื่องของผมนะครับ) หากว่าผู้ใช้เขาอยากจะใช้ xp อยู่นี่ คิดว่า ตัวไหนดีละครับ ของผมเคยโหลดมาจากเว็บ เป็นตัว
xp sp2 ที่มีธีมเหมือน vista แต่ตัวนี้ ลงเครื่องอื่นก็ดุจะเพี้ยนๆ ยังไงไม่รู้ครับ

ลืมบอกไปครับว่า ตัวนี้ ผมลองลงตัวแผ่นของเครื่อง Dell ที่แถมมาครับ แล้วเอาตัว remove WGA ใส่ไปครับ คิดว่าอาการมันคือไม่รับหรือเปล่าครับ  สงสัยครับ

ไงก็รบกวนอีกครั้งครับ ขอบคุณมากครับ
jl_swp

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 เมษายน 2009, 19:05:28 »

ลองลงออฟฟิตใหม่ก็ได้ครับ

ลูกเสือมิใช่เด็กข้างถนน แต่เป็นบุคคลที่กษัตริย์รู้จัก
tanoofire
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 เมษายน 2009, 08:44:41 »

ขอบคุณครับ จะลองตามที่บอกนะครับ หากว่าไม่ได้แล้วยังไงคงต้องลองลงวินโดวส์ใหม่ด้วยเลย

แต่เห็นพี่ที่ทำงานเขาใช้ (เจ้าของเครื่อง) บอกว่า มันจะมีอาการเป็นๆ หายๆ นะครับ บางครั้งเป็นทั้งวัน บางวันไม่มีอาการ แปลก แต่จริง
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 13:59:55 »

เข้ามาดู eek
ผู้ไม่ประสงค์จะออกนาม
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 16:52:42 »

มีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน ms-office 2003 เวลาใช้งานไปสักระยะ เครื่องมันจะปิดตัวเอง แล้วจะเปิดใหม่โดยเป็นไฟล์ที่กู้คืน ทุกครั้ง ไม่ทราบว่า อาการนี้เป็นเพราะอะไรหรือ มีวิธีการแก้ไขให้ใช้งานได้ปกติไหมครับ

หากว่าติดไวรัส ควรใช้ตัวไหนจัดการดี ตอนนี้ใช้ kaspasky

สเปคเครื่อง Intel E5400 Lenovo, DDR2/1024/667 เดิมลง vista มา แต่เปลี่ยนไปใช้ xp sp2
การ์ดจอออนบอร์ด

หรือว่าจะเป็นที่ วินโดวส์หรือเปล่าครับ แต่ว่า ลงเครื่องอื่นก็ไม่มีอาการแบบนี้นะ

ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยกรุณาให้คำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมาก
ที่เครื่องมีแรมอยู่เพียง 1GB ลง XP SP2/3 จะดีกว่ามากครับ
kim

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 16:55:25 »

อัพเดทยังครับ Office
wisith
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 15:06:10 »

เป็นอาการเดียวกันครับ  office2003  ตอนนี้เปลี่ยน office 2007 ก็ยังเป็นอยู่ครับ
ผู้รู้ช่วยทีครับ
2jz_turbo

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 15:41:31 »

เอาทีละอย่างน่ะคับ อย่างแรกก่อน ผมว่าน่าจะเป็นที่ software แน่ ๆ คับ อาจจะต้องลง office ใหม่ หรือว่าวินโดว์ใหม่คับ

ส่วนตัวรู้สึกว่า ms office ไม่ค่อยจะ compatible กับ window Vista, win 7 มากนักน่ะคับ ลงได้คับ ใช้งานได้ แต่รู้สึกว่ามันรวน ๆ พิกล ๆ น่ะคับ (ประสบการณ์ส่วนตัว)

ไม่แนะนำให้ใช้ window vista คับ ถ้าจะใช้แนะนำให้ข้ามไป win7 คับ แต่ว่าดูจาก spec แล้ว xp เหมือนเดิมน่าจะเวิกสุดคับ

window 7 หรือกระทั่ง vista ด้วยเปิดเครื่องขึ้นมาก็ใช้แรมไปแล้วประมาณ 900MB เป็นอย่างน้อยคับ ฉะนั้นดูจากสภาพการณ์แล้ว XP ดีกว่าคับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์