หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นาฬิกาข้อมือ Seiko Men's Perpetual Calendar รุ่น SNQ067 นาฬิกาหรูๆ ราคาสวยๆ  (อ่าน 24720 ครั้ง)
ThePing
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 09:41:56 »

Seiko Men's Perpetual Calendar #SNQ067
100% Brand New, Original & Authentic

Brand SEIKO
Style Perpetual Calendar
Model # SNQ067
Gender/Size Men's Large
Case Round Polished and Brushed Stainless Steel
Case Back Snap Back Closed
Bracelet/Strap Silver Tone Stainless Steel Bracelet
Crown Pull and Push Fluted
Dial Color Blue
Hand Indicators Silver Tone Hands
Hour Markers Silver Tone Roman Numeral 12 And Index
Crystal Hardlex Crystal
Movement Battery Powered Quartz Movement
Date Calendar Date at 3 o'clock
Case Width 38 mm.
Case Length 44 mm.
Case Thickness 9 mm.
Bracelet Width 20 mm.
Clasp Type Fold-Over Clasp with Push Button
Water Resistant 30 m. (100 feet)
Warranty 1 Years Limited Manufacturer

Reference
http://www.amazon.com/Seiko-Perpetual-Calendar-Silver-Tone-SNQ067/dp/B000UQL5LW
http://www.thewatchery.com/Seiko/Watch/SNQ067#
http://www.ashford.com/ashford/browse/productDetail.jsp?productId=SNQ067&source=602555123
http://www.nextdaywatches.com/product/_883/seiko-mens-perpetual-calendar-stainless-steel-watch.html

สนนเรือนละ 3900.-
ฟรีจัดส่ง EMS ทั่วประเทศ 
มีแค่เรือนเดียวนะครับ
ของใหม่ ของแท้ 100% ครับ

ชำระเงินได้ตามรายละเอียดข้างล่างนี้
เลขที่บัญชี 6132361093
ชื่อบัญชี พิษณุ  เกษสุวรรณ
ธนาคารไทยพาณิชย์
สาขาสะพานเดชาติวงศ์

สนใจหรือต้องการสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม  สามารถติดต่อได้ที่
Tel. 081-9735133  (บอย)
E-mail Address : [email protected]
MSN : [email protected]
PM :
ThePing

ขอบคุณครับ ^_^

บอย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 23:17:28 โดย ThePing » บันทึกการเข้า

ThePing

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 09:42:54 »

เอารูปสวยๆมาเพิ่มให้ครับผม

ThePing

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 09:43:45 »

สีหน้าปัดเป็นสีน้ำเงินเข้มนะครับ แบตตารี่อยู่นานได้ถึง 4 ปีครับ
พร้อมบัตรรับประกัน เข้าศูนย์ Seiko เมืองทองได้เลยครับ

ตัวนี้เป็นรุ่น "Perpetual Calendar" ฟังก์ชั่นใหม่ล่าสุดของนาฬิกาในระบบควอทช์ พร้อมระบบปฏิทินอัจฉริยะ บอกวัน เดือน ปี โดยผู้สวมใส่ไม่ต้องคอยปรับวันที่ในแต่ละเดือน รวมถึงเดือนกุมภาพันธ์ โดยกลไกมีการคำนวณ ปีอธิกสุรทิน ที่หมุนเวียนมาทุกๆ 4 ปีด้วยครับ

กระจกหน้าปัดเป็น Hardlex คือกระจกที่แข็งกว่ากระจก Mineral Glass ทนรอยขีดข่วนได้ดีกว่า  แม้ว่าจะไม่มากเท่า Sapphire แต่ว่าทนการกระแทก ไม่แตกร่อนง่ายอย่าง Sapphire ครับ

อันนี้เอามาเสริมให้เป็นความรู้นะครับ  ข้อความจากคุณ กิมจิจัง จากบอร์ด punkky.at.infoseek.co.jp
อ้างถึง
หัวข้อ : ความรู้เกี่ยวกับกระจกนาฬิกาค่ะ ลองมาศึกษาร่วมกันนะเจ้าค่ะ
ข้อความ : บางครั้ง กิมจิจังสับสน กับกระจกคริสตัล( Crystal ) และกระจก แซพไฟร์ ( Sapphire ) เลยไปค้นข้อมูลมาให้อ่านกัน เอาละนะค่ะ
1. กระจกคริสตัล ที่เราเห็น ถ้าคริสตัลจริงๆ มีความแข็ง 7 (ตามการจัดแบ่งความแข็งโมฮ์ส ) ถพ. 2.65 สูตรเคมี คือ SiO 2 แร่ที่ใช้ในการนำมาทำกระจกคือ ควอร์ตซ์ ( QUARTZ )
2. กระจกแซพไฟร์ ( Sapphire ) มาจากแร่ คอรันดัม หรือ กะรุน (Corundum) แร่ตัวนี้คือทับทิม สูตรทางเคมีคือ Al 2 O 3 ความแข็งอยู่ที่ 9 ถพ. 4.0
3. กระจกธรรมดา แข็ง 5 ที่ใช้ทำนาฬิกาทั่วไป จะเป็นพวกที่ใช้ทรายผสม มาทำกระจก

เมื่อเพื่อนๆ พิจารณาแล้วลองมาดูว่าความแข็งที่เห็นพิจารณาให้เห็นภาพดังนี้ (โดยหลักของโมฮ์ส )

ความแข็ง 1 = เล็บมือขูดเข้า
ความแข็ง 2 = เล็บขูดเข้าแต่ผิวฝืดมือ
ความแข็ง 3 = สตางค์แดงขูดเป็นรอย หรือลวดทองแดง
ความแข็ง 4 = มีดขูดเป็นรอย
ความแข็ง 5 = กระจกขีดเป็นรอย
ความแข็ง 6 = ตะไบขีดเป็นรอย
ความแข็ง 7 = ขีดกระจกเป็นรอย
ความแข็ง 8 = ทับทิมขูดเป็นรอย
ความแข็ง 9 = เพชรขูดเป็นรอย
ความแข็ง 10= เป็นความแข็งของเพชร

ความแข็งที่น่าสังเกตคือ กระจกธรรมดา กับคริสตัล เพราะกระจกธรรมดาแข็ง 5 (ใช้กระจกขีดเป็นรอย แต่มีดขีดไม่เป็นรอย ) กระจกคริสตัลทั้งกระจกและมีดขีดไม่เป็นรอย แค่นี้ก็เห็นว่า หากเราใช้มีดขีดไม่สามารถรู้เลยว่า กระจกธรรมดา กระจกคริสตัล และกระจกแซพไฟร์ เป็นเหตุหนึ่งที่พวกขายนาฬิกาจึงเอามีดขีดและบอกเราว่าแซพไฟร์ เราเห็นว่าไม่มีรอยก็คือแซพไฟร์ แต่อาจจะเป็นกระจกธรรมดาก็ได้ ดังนั้นไปซื้อนาฬิกาเอากระจกแผ่นไปด้วย หากเป็นกระจกธรรมดา มีรอยแน่นอน 100 เปอร์เซนต์ แต่เป็นคริสตัลไม่มีรอย สำหรับแซพไฟร์ แน่นอนไม่สะทกสะท้าน เอาละกิมจิจังอยากบอกเรื่องอุปกรณ์ทดสอบง่ายๆ คือกระจก ถ้าเป็นรอย 100 % กระจกธรรมดา ถ้าไม่มี คริสตัล หรือแซพไฟร์ อยากแยกคริสตัลและแซพไฟร์ เอาเศษคริสตัลตามร้านนาฬิกานั่นแหละขอเขา และเอาไว้ขูด หากเป็นรอยคริสตัลแน่นอน แต่ไม่เป็นรอยแซพไฟร์ ชัวร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มีนาคม 2010, 05:48:27 โดย ThePing » บันทึกการเข้า

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 10:00:32 »

โอ้ แอบมาตอนไหนเนี่ย ของดีๆถูกๆ มาอีกแว้ววว ดันครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
kim

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 10:35:35 »

oh

งามแท้ๆ
ThePing

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 22:54:47 »

เดี๋ยวผมหันมาขายนาฬิกาแล้วครับท่านน่อม  lol

ThePing

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010, 12:49:02 »

สนใจติดต่อได้นะครับ  Cool

ThePing

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 23:46:12 »

ยังอยู่นะครับผม  glasses

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 01:32:46 »

เดี๋ยวผมหันมาขายนาฬิกาแล้วครับท่านน่อม  lol

อิอิ อยากได้ edifice gold label อ่ะครับ มีมั่งป่ะครับ อิอิ

http://gambowatch2007.tarad.com/product_327822_th

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
ThePing

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 05:58:02 »

อิอิ อยากได้ edifice gold label อ่ะครับ มีมั่งป่ะครับ อิอิ

http://gambowatch2007.tarad.com/product_327822_th
ถ้าเป็น Casio แนะนำให้ซื้อในไทยโลดครับ  ที่เมืองนอกราคาแพงมากครับ

ThePing

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 00:07:12 »

ดันนิส

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 08:51:30 »

jap

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
KOJOJO
Registered User
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 09:59:03 »

นาฬิการุ่นนี้ผมซื้อมาครัย แต่ไม่ใช่รุ่นรมดำราคาประมาณ5000+บาทส่วนรุ่นที่ท่านน่อมถามราคา7000+ต่างกันตรงรมดำโดยส่วนตัวผมว่าข้อเสียคือเข็มหน้าปัดมองยากไปนิดต้องเพ่งดูแต่สวยครับ หาได้ตามเวบทั่วไป แต่อยากได้tagมากครับเห็นบอกตามช๊อปในไทยขาย 53000 เซ็งเลยมีตัง15000

ปล มีไซโก้รุนอืนไหมครับแบบเข็มเยอะๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มีนาคม 2010, 10:00:36 โดย KOJOJO » บันทึกการเข้า
ThePing

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 มีนาคม 2010, 09:32:39 »

นาฬิการุ่นนี้ผมซื้อมาครัย แต่ไม่ใช่รุ่นรมดำราคาประมาณ5000+บาทส่วนรุ่นที่ท่านน่อมถามราคา7000+ต่างกันตรงรมดำโดยส่วนตัวผมว่าข้อเสียคือเข็มหน้าปัดมองยากไปนิดต้องเพ่งดูแต่สวยครับ หาได้ตามเวบทั่วไป แต่อยากได้tagมากครับเห็นบอกตามช๊อปในไทยขาย 53000 เซ็งเลยมีตัง15000

ปล มีไซโก้รุนอืนไหมครับแบบเข็มเยอะๆๆ

เร็วนี้จะมีเป็นรุ่นนี้ครับ
Seiko Men's Coutura Advanced Chronograph Timer #SPC015

ThePing

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 11:54:37 »

ดันไปหน่อย  whip

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์