หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ UPS APC แล้วเป็นเหมือนของผมมั่งครับ  (อ่าน 5235 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 17:08:21 »

ของผมรุ่น BK650CS ใช้มาสามปีกว่า วันก่อนไฟดับ พี่แกบี๊บติด ๆ กันถี่ ๆ ประมานไม่ถึง 30 วิฯ แล้วคอมผมดับไปเลย คิดว่าสามปีกว่าแบตเสื่อมแน่เลยไปซื้อแบตมาเปลี่ยน ปรากฏว่าเปลี่ยนแล้วและชาร์ตเต็๋มแล้ว ผมลองดึงสาย ac ออก ปรากฏว่าเหมือนเดิมเลยครับ อิอิกำ Cry

ป.ล. ไม่ overload นะครับ อาการเหมือนตอนยังไม่ได้เปลี่ยนแบต แบบนี้ UPS ผมจะลาโลกแล้วป่ะครับเนี่ย เฮ้ออ ซื้อใหม่ก็แพง อิอิเซ็ง Cry

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 21:57:43 »

น่าจะส่งไปให้ขอนแก่นหล่อรื้อดูนะครับ   เผื่ออาจจะแปลงเป็นเครื่องเสียงได้ครับ อิอิกำ drunk
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #2 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 23:16:35 »

น่าจะส่งไปให้ขอนแก่นหล่อรื้อดูนะครับ   เผื่ออาจจะแปลงเป็นเครื่องเสียงได้ครับ อิอิกำ drunk
ขอบคุณครับ อิอิกำครับ  rofl
สงสัยจะได้ซื้อใหม่จริงๆครับท่่านรอง  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Cybernetic

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 07:59:17 »

ผมจะลองส่งไป synnex ซ่อมดูครับ ไม่รู้จะคุ้มหรือเปล่า ค่าดำเนินการก็ 300 แล้ว แบตฯ ที่ผมซื้อมาก็เกือบ ๆ 900 ไม่รู้มีตัวไหนเสียต้องเปลี่ยนหรือปล่า ถ้ามีก็เสียตังอีก Cry

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yuki_kaze

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 11:59:53 »

ขอให้ไม่เป็นไรมากนะครับ

ผมก็ใช้ตัว500vaอยู่ แต่ยังไม่เก่ามาก เสียวเลย arf

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Jill

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 12:12:45 »

แผล่ส่วนกุศลให้เจ้า ups แล้วนะครับ  อิอิกำ...
Cybernetic

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 12:42:54 »

ขอให้ไม่เป็นไรมากนะครับ

ผมก็ใช้ตัว500vaอยู่ แต่ยังไม่เก่ามาก เสียวเลย arf
อิอิครับ ถ้าซ่อมหลักพันผมคงซื้อยี่ห้ออื่นแล้วครับ เผื่อมันจะดีกว่า ไม่ซื้อก็ไม่ได้ เพราะตั้งแต่มีคอมเครื่องแรกผมก็ใช้ ups มาตลอด รู้สึกอุ่นใจดีครับ

อ้างถึง
แผล่ส่วนกุศลให้เจ้า ups แล้วนะครับ  อิอิกำ..
"แผ่" ครับ ไม่ใช่ "แผล่" เดี๋ยวผมเอาพจนานุกรมฉบับราชบัณฑิตยสถานตบหัวทิ่มเลยครับ grrrrrr

wupong
Registered User
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 02:56:59 »

ลองดู micro switch ด้านไฟ charge เข้าBatt หน้า contac ชอบเสีย ลองหาซื้อตามร้านซ่อม TV ดูครับตัวละประมาณ20บาท อิอิกำ
Cybernetic

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 08:13:48 »

ลองดู micro switch ด้านไฟ charge เข้าBatt หน้า contac ชอบเสีย ลองหาซื้อตามร้านซ่อม TV ดูครับตัวละประมาณ20บาท อิอิกำ
จริงป่ะครับท่าน เออผมลืมนึกถึงร้านอมรเลย ไม่รู้ว่าเค้ารับซ่อมหรือเปล่า ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ป.ล.เอาไปให้ท่านซ่อมได้ป่ะครับอิอิ Kiss

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 08:15:27 »

ผมไม่เคยใช้ซะทีหลังจากที่upsตัวหนึ่งของผมมันทำบอร์ดsocket370ผมไหม้ไปตัวนึง
เคลมเป็นเดือนๆเลยสมัยนั้น eyes
Cybernetic

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 08:17:27 »

ผมไม่เคยใช้ซะทีหลังจากที่upsตัวหนึ่งของผมมันทำบอร์ดsocket370ผมไหม้ไปตัวนึง
เคลมเป็นเดือนๆเลยสมัยนั้น eyes
ทำไมมันทำให้บอร์ดท่านไหม้ได้อ่ะครับ ถามหน่อย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์