หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Top 3 นาฬิกาผู้ชาย ดีไซน์สวย ราคาน่าโดน  (อ่าน 345 ครั้ง)
kkthai20009
Vmodtech Member

« เมื่อ: 29 สิงหาคม 2020, 15:44:06 »

ท๊อปทรี นาฬิกาผู้ชาย ออกแบบสวย สนนราคาน่าโดน

นาฬิกาข้อมือ นาฬิกาผู้ชาย ในคอนเท็นต์นี้เราจะเน้นไปที่นาฬิกาสายหนังด้วยผู้ชายกันนะครับ เพราะเป็นที่นิยมอยู่ในตอนนี้ สายหนังที่มาพร้อมการดีไซน์ที่เน้นแนวสวยเท่ จะช่วยเสริมลุคให้หนุ่ม ๆ ดูดีแบบสไตล์เซอร์ ๆ หรือหล่อเนี๊ยบได้ในเรือนเดียวและที่ประธานราคาน่าคบมาก ๆ ครับ ผมคอนเฟิร์ม

ตอนนี้เมื่อเราพาดพิงถึงนาฬิกาข้อมือที่ผู้ชายนิยมใส่กันในปัจจุบัน เชื่อได้เลยว่าหลายคนคงจะนึกถึงนาฬิกาข้อมือที่เป็นสายเหล็กหรือเป็นสายแสตนเลสกันซะเป็นส่วนใหญ่ แต่คุณรู้มั้ยครับว่ายังมีนาฬิกาผู้ชายสายหนังแบบเท่ ๆ ที่น่าศึกษาอยู่อีกเพียบ ให้ลุคที่ดูคลาสสิก สามารถจะนำไปแมตช์กับเสื้อผ้าได้หลายสไตล์มาก ๆ ครับ ในวันนี้เราจะมาสั่งสอนนาฬิกาข้อมือสายหนังที่จะเปลี่ยนลุคของหนุ่ม ๆ มาแนะนำกันครับ ไปดูกันขอรับกระผม
          - นาฬิกาผู้ชายแบรนด์แรกที่อยากชี้นำคือนาฬิกา Seiko รุ่น SGEG99P1 ครับ นาฬิกาผู้ชายออกแบบเรียบแต่สมาร์ทจากนาฬิกา Seiko ตัวเรือนผลิตจากสเตนเลสคุณภาพดี หน้าปัดสีดำครอบทับด้วยคันฉ่องแซฟไฟร์ ซึ่งทำได้ที่จะทนแรงกระแทกและกันรอยขีดข่วนได้เป็นอย่างดี และสามารถกันน้ำได้ถึง 100 เมตรด้วย ส่วนสายจะเป็นสีดำหรือสีน้ำตาลก็ทำเป็นอะแดปฟ์ได้ดีครับ ส่วนราคาของเรือนนี้จะอยู่ที่ประเมินค่า 6,300 บาทครับ
         - นาฬิกาข้อมือแบรนด์ที่สอง Rhythm P1302L01  แบรนด์นี้จะมาพร้อมดีไซน์ที่สวยงาม ช่วยเสริมลุคให้ดูคลาสสิกเป็นผู้ชายที่ดูภูมิฐานด้วยว่าสาว ๆ  ตัวเรือนเป็นสเตนเลสสตีลคุณภาพระดับเยี่ยมเลยทีเดียว สายของนาฬิกาจะเป็นสีดำ ทำจากหนังแท้เกรดพรีเมียม ตรงหน้าปัดจะใช้กระจกแซฟไฟร์ครอบ ทำเอาสามารถกันน้ำได้ถึง 30 เมตรครับ เรือนนี้ราคาจะอยู่ที่ประมาณ  4,750 บาทขอรับกระผม
         - นาฬิกาผู้ชายแบรนด์ Diesel Master Chief DZ1206  นาฬิกาข้อมือผู้ชายดรุณี DZ1206 รุ่นนี้จะเน้นการดีไซน์ที่สวยหรู ดูมีสไตล์เป็นของตัวเอง มีกลิ่นอายของความคลาสสิกด้วยการใช้สายหนังที่เป็นสีน้ำตาล ตัวเรือนปฏิบัติจากสเตนเลสสตีลคุณภาพดี ราคาขายของพระเอกรุ่นนี้จะอยู่ที่ราวๆ 4,600 บาท 
         -นาฬิกาผู้ชายแบรนด์สุดท้ายที่จะเล่าในวันนี้คือ Casio Standard MTP-V006GL-9B  ครับแบรนด์ดังจากญี่ปุ่น เค้ามูลพร้อมสไตล์แบบคลาสสิก ตัวเรือนเป็นสเตนเลสสตีลเคลือบสีทองที่ครอบทับไว้ด้วยกระจกมิเนอรัล ส่วนตัวสายจะใช้สายหนังสีน้ำตาล โดยมูลค่าขายจะอยู่ที่ประมาณ 2,500 บาทขอรับกระผม
 และภาพรวมนี้คือนาฬิกาข้อมือผู้ชายแบบสายหนังที่ราคาเก่งจับต้องได้ และคุณภาพดีที่เรานำมาวานกันครับ ก็ต้องบอกเลยว่าแต่ละรุ่น แต่ละแบรนด์นั้น ล้วนมีดีไซน์ที่เป็นเอกลักษณ์เอามาก ๆ ครับ เพื่อน ๆ คนไหนที่กำลังหานาฬิกาข้อมือเท่ ๆ สักเรือนเอาไว้ใส่คู่กาย ก็ลองพิจารณาแบรนด์เหล่านี้กันได้นะครับ ส่วนในเรื่องหัวเรื่องของราคาทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับร้านที่เป็นผู้แทนจำหน่ายกันด้วยนะครับ แต่รับประกันได้ว่าอาจจะบวกหรือลบจากราคาที่นำเสนอไปไม่เกินห้าร้อยบาทแน่ ๆ ครับ ถ้าเกินก็ลองหาร้านอื่นนะครับ เพราะว่าราคานี้เป็นราคาตลาดที่ขายกันทั่วไป ถ้าหากว่าแพงเกินห้าร้อยก็หาที่อื่นได้เลยครับ

Tags : นาฬิกาผู้ชาย,นาฬิกา seiko
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์