หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศึกดุเดือดแย่งชิงความเป็นเจ้าแห่งพัดลมระหว่าง NMB-MAT ปะทะ SAN ACE  (อ่าน 26714 ครั้ง)
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 23:42:11 »

มาดูรายละเอียดข้อมูลจำเพาะจากฉลากของผู้ผลิตกันครับ

NMB-MAT ผลิตโดย Minebea-Matsushita Motor Corration จากประเทศจีน (ชื่อดังมากๆผมซึ่งเป็นคนโลกแคบยังรู้จัก อิอิ..กำ)
มากันในรุ่น 4715KL-04W-B59 ต้องการไฟ Input 12V DC 1.30A เทพมากๆ

SAn Ace ผลิตโดย SAnto Denki CO.,LTD. จากประเทศญี่ปุ่นเค้าว่างั้น (และชื่อคุ้นๆ อิอิเหมือนคนทำตู่เย็น)
ให้ชื่อรุ่นว่า l 09R l 2 l 2H l DO4 (จะยาวกันไปไหนคร๊าบบบ จิ้มกันเมื่อยนิ้วแล้ว) ต้องการไฟ Input 12V 0.52A อิอิ อ่อนจังไม่ถึง 1A แถมการันตีจากคนขายว่าเสียงดัง แต่NMB การันตีจากคนขายว่า แค่นี้จิ๊บๆเจมส์ยังไม่เห็นว่าอะไรเลย อิอิ

โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมรับฟังรับอ่านน๊ะครับ แอมป์เยอะๆมันไม่ดีต่อสุขภาพเมนต์บอร์ดของท่าน อาจพิการก่อนวัยอันควร ถึงคู่มือm/b มันจะบอกว่ารับได้เป็นสิบ แต่ปังคุงเคยเห็นพัดลมตัวละ4-5ร้อยที่ไหนมันแด๊กขนาดนั้นมั้ง ไอ้พัดลมพวกนี้มันไม่ได้ทำมาสำหรับคอมพิวเตอร์ครับ รักจะดัดแปลงต้องมีข้อมูลมั้ง ไม่ใช่สักแต่ขายใครจะชิพหายก้อช่าง อิอิ..กำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 23:50:03 »

เตรียมที่อุดหูแล้วครับ love

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
HuGnOi

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 23:50:49 »

มาชมโฉมกันมั้งครับ สำหรับ NMB-MAT

บึกบึนจริงๆ ครับ

มากันแบบ3ใบพัด ผมยังนึกว่าเป็นคอปเตอร์ไม้ไผ่จะได้บินไปหาอาราเร่ อิอิ เรื่องเดียวกันป่าว

และแกนเป็นอะไร อิอิ ผมก้อไม่รู้จัก ทำไงดี โทษไอ้เจมส์ไปแล้วกัน อิอิไม่รู้นี้หว่า

เนื่องจากAเยอะจัดผมขอต่อMolex เข้าPSUแล้วกันเกิดชิพหายขึ้นมาปังคุงมันจะว่าตื่นตูม
idirex2000

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 23:53:49 »

พัดลมคุ้นๆน่ะเนี้ยเหมือนแขกเคยเห็น  lol lol

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 23:58:50 »

พัดลมคุ้นๆน่ะเนี้ยเหมือนแขกเคยเห็น  lol lol

ผมเห็นตามมินิบัสครับ คนขับเอามาติดใช้เป่าแก้ร้อน อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
HuGnOi

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 00:03:52 »

สำหรับรูปโฉม ของ San Ace ผมว่ามันปราดเปรียวเชียวครับ ทำให้ผมนึกว่าเวลาขยับปากบอกสาวก ยอมเสียดอกพิกุลซักเล็กน้อย ว่าปิดออนบอร์ดให้หมดแล้วจะเทพ มันให้ความรู้สึกยังไง แต่อย่าเอาเบียร์หลอดมาให้ผมกินน๊ะ แล้วผมจะแพล่ม อิอิ..กำ

นับใบพัดได้7ใบ อย่างงี้ก้อบินได้น๊ะซิ อิอิ

แกนเป็นอะไรอีกละเนี่ย รีบบอกมาเร็วเร้ววว ไอ้เจมส์

และนั้น ผมมีปัญญาติดตั้งแค่ใช้สายเคเบิ้ลไทร์ครับ แต่เสียบตรงกับบอร์ดได้นี้หว่า อิอิ ไม่เอาดีกว่าเดี๋ยวตอนเทสแอบเสียบเข้าMolexดีกว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มีนาคม 2010, 00:06:15 โดย HuGnOi » บันทึกการเข้า
HuGnOi

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 00:05:12 »

ผมเห็นตามมินิบัสครับ คนขับเอามาติดใช้เป่าแก้ร้อน อิอิ

เง้ออออ พี่หนุ่ม พี่พงษ์ยังไม่นอนกันอีกหรือนี้ อิอิอุตสาห์แอบ lol
HuGnOi

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 00:13:43 »

มาชมสมรรถนะกันมั้งครับ เริ่มจากพัดลมแขก เอ๊ย พัดลม NMB-MATก่อนดีกว่าครับ

อัดกับ 120xe เย็นสบายๆ แต่หนวกหูชิบ

แอบจิ้มเข้าบอร์ดนิดนึงครับ 3700+รอบ เง้อออออ แรงจริงๆ

เช็คกับEVERESTมั้ง อิอิตรงกันๆ yes

อัดไปแค่ระดับที่ผมใช้งานอยู่ครับ เพราะผมใช้งานแค่นี้จริงๆ
HuGnOi

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 00:18:15 »

และพัดลม San Ace จากแดนปลาแดก

อิอิ ไบออสไม่เห็นรอบ

อ้าว EVEREST ก้อไม่เห็นรอบ

อ้าวเทสดูดีกว่า
HuGnOi

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 00:22:06 »

อิอิ สรุปอัดไฟแค่นี้อุณหภูมิไม่ต่าง สงสัยต้องลองเพิ่มไฟดู
สรุปอีกที วันนี้ไปเดินบ้านหม้อหาของทำตัวอย่างเสนอโปรเจคครับ เห็นพัดลม San Ace หน้าตาน่าสนใจ เลยเอามาลองดูเล่นๆ ขำๆครับ  mdr
tpp
True Love Always

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 00:30:15 »

โอ้ว น่าสนใจมากครับน้า แต่ไปซื้อ coolermaster มาใช้ดีกว่า เดี๋ยวหูหนวก อิอิ กำ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  great

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 00:37:16 »

san ace ผมก็มีครับ ของเขาไม่หนวกหูมากลมสะใจ ตอนนี้อยู่ไหนไม่รู้ อิอิกำ

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 00:38:02 »

เง้ออออ พี่หนุ่ม พี่พงษ์ยังไม่นอนกันอีกหรือนี้ อิอิอุตสาห์แอบ lol

รอปลอดคนจะปล่อยบทความใหม่อยู่ครับ แต่ดูๆแล้วพรุ่งนี้ดีกว่า อิอิกำ

idirex2000

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 00:41:16 »

รอปลอดคนจะปล่อยบทความใหม่อยู่ครับ แต่ดูๆแล้วพรุ่งนี้ดีกว่า อิอิกำ
งั้นผมรอบทความ whistle whistle
beerking

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 00:49:34 »

อิอิ ผมมีนะ เดียวถ่ายก่อนดีกว่า อิอิ
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์