หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศึกดุเดือดแย่งชิงความเป็นเจ้าแห่งพัดลมระหว่าง NMB-MAT ปะทะ SAN ACE  (อ่าน 26715 ครั้ง)
beerking
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 00:51:47 »

ไอ้บังหนาว เง้อ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #16 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 00:59:07 »

วงการคอมสงสัยจะเหมือนวงการมอเตอร์ไซด์เข้าไปทุกที เริ่มมีแข่งกันแล้วครับ ว่าพัดลมใครเสียงดังกว่ากัน พรุ่งนี้ไปบ้านหม้อดีกว่า อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #17 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 01:19:07 »

พัดลมคุ้นๆน่ะเนี้ยเหมือนแขกเคยเห็น  lol lol

ผมเห็นตามมินิบัสครับ คนขับเอามาติดใช้เป่าแก้ร้อน อิอิ

เง้ออออ พี่หนุ่ม พี่พงษ์ยังไม่นอนกันอีกหรือนี้ อิอิอุตสาห์แอบ lol

รอปลอดคนจะปล่อยบทความใหม่อยู่ครับ แต่ดูๆแล้วพรุ่งนี้ดีกว่า อิอิกำ
งั้นผมรอบทความ whistle whistle

อิอิ ไปนอนได้แล้วครับผมจะขึ้นบทความ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #18 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 08:16:04 »

โห ไอ้พัดลมสามใบพัดนี่เห็นแล้วสยองเลยครับ เคยเจอที่พันทิบ กินไฟกันเป็นแอมป์ นิ้วหลุดเข้าไปมีหวังเป็นเดชไอ้ด้วน  drunk

ผมมีตัวนึงแต่จำยี่ห้อไม่ได้ แรงจัดมาก เปิดห้านาทีหูอื้อ  Cry

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #19 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 08:22:12 »

เดี๋ยวนี้เค้าเน้น เย็น เงียบ แรง ไม่ใช่ ร้อน โหล่ย โหล ครับท่าน นกเขาน้อย mdr
HuGnOi

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 08:33:40 »

ของลุงเบียร์หน้าตาดุดีจังครับ อิอิอย่างงี้ต้องแข่งกันด้านเสียง

สำหรับของผม
NMB-MAT ลมแรงกว่ามากเลยครับ
SAN ACE ลมเบากว่าแต่เสียบเงียบกว่ามาก

ส่วนผลเทสที่ออกมาอย่าไปสนใจอะไรมากน๊ะครับลองขำๆไม่ได้คุมอุณหภูมิห้อง แล้วก้อไม่ได้ยัดไฟให้เห็นความต่างตอนfull load

ผมชอบSAN ACE แฮะ เดี๋ยวหาทางยึดกับซิงค์ให้ได้ก่อนดีกว่า แล้วย้ายเข้าไปในเคสใช้งานปกติซักที อิอิ
HuGnOi

« ตอบ #21 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 08:38:03 »

เดี๋ยวนี้เค้าเน้น เย็น เงียบ แรง ไม่ใช่ ร้อน โหล่ย โหล ครับท่าน นกเขาน้อย mdr

เง้ออออ นกขุนทองก้อยังดีครับ นกเขานี้ให้ผมคิดไปถึงนกไม่มีปีกมีแต่ขนกับไข2ใบ

อิอิ เดี๋ยวจะเลิกดังแล้วครับ จะจับยัดเข้าเคสปิดฝาให้เรียบร้อย lol
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 08:43:33 »

ไอ้เจ้าพัดลมแขกนี่อันตรายนะครับ

คนที่เค้าอุดหนุนแขกมานี่ รายงานมาว่า

ตอนเปิดมานี่  กระชากล่อไป 2 แอมป์กว่าๆครับ   (12x2)

ลองเสียบต่อบนบอร์ดดูสัก 3 ตัว คาดว่า   น่าจะมีเคลมครับ อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 08:55:31 »

เคยเห็นมีขายห้อยๆไว้ในอมรฯ ที่ห้างแหลมทองระยองนะครับ บางตัวนี่ ฉลากบอกอะไรก็ไม่มี แต่ว่าบุชมันนี่เบ่อเริ่มเลยครับ อิอิ ตอนนี้ไม่รู้ว่ามันเจ๊งหรือยังนะครับ ติดบันไดเลื่อนชั้นหนึ่งหน้าตู้ ATM นั่นแหละครับ

แต่ว่าต้องไปหาหัว molex ต่อกันเอาเองครับ (มาแบบสายตัดกันเลยครับ แล้วต่อสายใส่ท่อหดกันเอง)

อยู่พิดโลกนี่ส่วนใหญ่ผมไปดูของร้านชุมพลอิเลกทรอนิกสครับ  เห็นมีพัดลมแขกขายด้วยเหมือนกัน อิอิ

แค่หมุนใบพัดลมลองดูก็รู้สึกถึงความหนักหน่วงแล้วครับ   พลิกดูนี่ เป็นแอมป์ ในใจมันบอกว่า ต่อสัก 4 ตัว อาจมีวูบได้งายๆครับ เห็นแบบมีแต่เครื่องเสียงตามงานรื่นเริงตามบ้านนอกเค้าเอาไปต่อระบายความร้อนให้กับแอปม์ครับ  อิอิกำ
2jz_turbo

« ตอบ #24 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 09:34:42 »

วงการคอมสงสัยจะเหมือนวงการมอเตอร์ไซด์เข้าไปทุกที เริ่มมีแข่งกันแล้วครับ ว่าพัดลมใครเสียงดังกว่ากัน พรุ่งนี้ไปบ้านหม้อดีกว่า อิอิกำ

ท่านน่อมไม่ส่งเข้าประกวดบ้างอ่ะคับ ตัวที่มีีสองใบซ้อนกันน่ะ เหอๆ

beerking

« ตอบ #25 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 10:53:25 »

ของลุงเบียร์หน้าตาดุดีจังครับ อิอิอย่างงี้ต้องแข่งกันด้านเสียง

สำหรับของผม
NMB-MAT ลมแรงกว่ามากเลยครับ
SAN ACE ลมเบากว่าแต่เสียบเงียบกว่ามาก

ส่วนผลเทสที่ออกมาอย่าไปสนใจอะไรมากน๊ะครับลองขำๆไม่ได้คุมอุณหภูมิห้อง แล้วก้อไม่ได้ยัดไฟให้เห็นความต่างตอนfull load

ผมชอบSAN ACE แฮะ เดี๋ยวหาทางยึดกับซิงค์ให้ได้ก่อนดีกว่า แล้วย้ายเข้าไปในเคสใช้งานปกติซักที อิอิ

เอาพัดลมดูดอากาส ไฟ 220 มาใช้ดับซ่า  ปังคุงนะคัรบ เง้อ อิอิ
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #26 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 11:31:00 »

มีแต่ตัวที่เป็น NMB ผลิตเอง

กับของ Delta ที่เป็นสามเหลี่ยมอะ  หวีดได้ใจเหมือนกันนะ

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
idirex2000

« ตอบ #27 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 12:16:11 »

พัดลมบังคุงนี่ชื่อเสียโด่งดัง
tpp
True Love Always

« ตอบ #28 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 12:27:29 »

ท่านหนุ่ม โชว์ความเย็นหน่อยครับ ek hf เนี่ย
idirex2000

« ตอบ #29 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 12:29:10 »

ท่านหนุ่ม โชว์ความเย็นหน่อยครับ ek hf เนี่ย
คืนนี้ลองเทสให้ครับลุง เมื่อคืนดึกเลย lol lol
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์