หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2900 บวกค่ารถเมล์ร้อนก็ถ่ายรูปได้แล้วนะ อิอิกำ  (อ่าน 28283 ครั้ง)
zaddman
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 01:25:17 »

แหล่มครับท่าน  lol

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #16 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 01:33:19 »

นี่มันของเต๊ฟเลยนะเนี่ย อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 01:34:52 »

เอาเป็นว่า สดๆใหม่ๆ  ยังไม่ได้เอาไปไหนมาไหนด้วยกันก็   ลูบๆคลำๆกันในบ้านกันไปพลางๆก่อนครับ อิอิกำ

มาดูเรื่อง Noise กันดีกว่าครับ  ว่า ccd ขนาดเท่าหัวไม้ขีดนี่มันจะมีน้ำยาซักขนาดไหนครับ

ถ่ายมาที่ความละเอียดสูงสุดเท่าที่กล้องจะทำได้นะครับ (Large - Fine)

ติดกล้องไว้บนขาตั้งกล้องทุกช๊อตครับ

ไวท์บาลานซ์อันเดียวกัน (แบบพรีเซ็ท)

subject ก็เอากล่องนี่แหล่ะครับ ใช้ไปพลางๆ  (เห็นลายเสื่องานพิมพ์กันเลยทีเดียว)

เรื่องนอยซ์ พิจารณากันเองได้เลยนะครับ

crop 100% จากภาพนี้นะครับ

มาดูกันครับว่าเป็นไง

ส่วนอื่นๆเกี่ยวกับ การลากชัตเตอร์สปีดยาวๆเกิน 1 วินาที (ในโหมด P ลงสุดได้แค่นี้)

ตามสเปกบอกไว้ว่าลากไปได้ 15 วินาที  

อันนี้ต้องรบกวนเข้าโหมด SCN แล้วเลือก Long shutter นะครับ แล้วเลือกเป็นวินาทีเอาได้เลยครับ

ก็เทียบเท่าโหมด S หรือ shutter priority หรือ ปรับตั้งความเร็วชัตเตอร์เอาเองนั่นแหละครับ  ความหมายเดียวกัน

จริงๆน่าจะมีทริกอื่นๆปลีกย่อยซ่อนอยู่ในกล้องราคาบ้านๆตัวนี้อีกเยอะนะครับ

พวกโหมด Face detection นั่นก็ยังไม่ได้ใช้ครับ ผมเซ็ทไว้จุดกลางจุดเดียวขนาดเล็กไว้ครับ

เอาเป็นว่า สรุปสั้นๆง่ายๆว่า

นั่งรถเมล์ร้อนพกกล้องแล้วไปขอถ่ายเองดีกว่าครับ อย่าลืมไปแก้ในวันที่ในตัวกล้องให้เรียบร้อย จะได้เอาไปแต่งนิยายต่อได้อีกนะครับ อิอิกำอีก drunk

หมดแล้วครับสำหรับ มินิรีวิวบ้านๆ    

ผมว่าผมคงมีความสุขกับกล้องตัวนี้นะครับ

เพราะว่า กล้องที่ดีที่สุด ไม่ใช่กล้องที่ราคาแพงและเลนส์คุณภาพดีที่สุดครับ

หากแต่เป็นกล้องที่ นำติดตัวไปได้ทุกที่ที่ได้ไปด้วยกันทุกเวลาที่ต้องการถ่ายภาพต่างหากครับ   ที่สำคัญ

ขอบคุณที่รับชมครับ อิอิ
Friday~13rd

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 04:57:20 »

ขอบคุณ ที่นำเสนอ   rofl
เงินเดือนออกขอนั่ง 2 แถว ลมเย็นๆ ไปซื้อซักตัวดีกว่า

ปล. แถวบ้านไม่มีรถเมล์ร้อน   out

ชอบที่ ซูมชักเข้า-ชักออกได้เวลาถ่ายคลิป
ไม่ต้องเดินเข้า-เดินออก เหมือนกล้องตัวเก่า  เง้อ !!!

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #19 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 07:13:45 »

รีวิวแจ่มจริงๆครับท่านอิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #20 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 07:39:10 »

อืม ก็เจ๋งดีนะครับ น่าเป็นตัวเลือกสบายๆเลย ขอบคุณครับสำหรับรีวิว แบบบ้านๆแบบนี้ นู๋ชอบจริงๆ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #21 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 08:10:08 »

โอ้ววว นี่มันเข้าคอนเซปต์ตัวเดียวเที่ยวรอบโลกนี่ครับ  great
เดี๋ยวเบื่ออาโกไปหามาใช้ดีกว่า อิอิกำครับ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #22 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 08:45:57 »

::190201::

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #23 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 08:58:39 »

โห เจ๋งไปเลยครับ โซนี่ T700 ผมจะสู้ได้มั้ยเนี่ย เกือบหมื่น drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yoshiki

« ตอบ #24 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 09:04:30 »

-ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

เล็กกะทัดรัด พกพาง่ายดีครับ great
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #25 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 09:04:51 »

โห เจ๋งไปเลยครับ โซนี่ T700 ผมจะสู้ได้มั้ยเนี่ย เกือบหมื่น drunk

อาริยธรรม โซนี่ผมสู้ไม่ได้เลย

รับfitting3/8จ้า
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #26 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 09:33:10 »

rofl s5500 ผมยังใช้สู้ท่านไม่ได้เลยงับ เสียดายไม่มีกันสั่น

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 09:37:01 »

จริงๆใจมันกะไปเอา G11 ครับ

แต่บังเอิญว่า  คุณแม่ท่านให้มาแค่นี้ก็เอาแค่นี้ครับ เพราะว่ายังต้องแบมือขอเงินอยู่ครับ  เลยต้องยอมรับสภาพไปครับ  อิอิกำ drunk
สบาย-สบาย

« ตอบ #28 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 09:54:25 »

คุ้มจริงๆเลยครับ

เดี๋ยวไปแบบมือขอ ผบ. บ้างดีกว่าครับ ... อิอิ

yuki_kaze

« ตอบ #29 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 11:36:17 »

ดาบธรรมดาในมือยอดนักดาบรึเปล่าครับนี่ mdr

รีวิวละเอียดเชียวครับ Cool

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์