หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2900 บวกค่ารถเมล์ร้อนก็ถ่ายรูปได้แล้วนะ อิอิกำ  (อ่าน 28279 ครั้ง)
Error074
Registered User
*

« ตอบ #45 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 15:36:14 »

ซื้อมาแล้ว เพราะว่าเข้ามาอ่าน กระทู้นี้ ล่ะ  whistle
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 16:01:46 »

ราคาถูกดีครับ   แบบว่า  ยังซื้อเลนส์ 50 มิลยังไม่ได้เลยราคาเท่านี้  เง้อ 

เป็นแต่ก่อนนี่กล้องคอมแพ็คนี่ก็แพงพอสมควร ถ้าเทียบกับคุณภาพของภาพที่ได้ เดี๋ยวนี้ผมว่าพัฒนาขึ้นเยอะครับ   ทำราคามาอย่างนี้ ไม่รู้ว่าต้นทุนจริงๆเค้าเท่าไหร่เหมือนกันครับ   แต่ว่าเราก็ได้ประโยชน์ครับ  ได้ใช้ของราคาไม่แพงใช้งานได้แล้วครับ   เง้อ

ปกติเซ็ท iso auto  นี่ มันจะวิ่งแถวๆ  iso  400 ประมาณนี้นะครับ 

ถ้าจะให้ดีลอง iso 80 ตั้งไว้เลยครับถ่ายกลางวัน  ไฟล์จะดีขึ้นอีกหน่อยครับ
Error074
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 16:31:23 »

ราคาถูกดีครับ   แบบว่า  ยังซื้อเลนส์ 50 มิลยังไม่ได้เลยราคาเท่านี้  เง้อ 

เป็นแต่ก่อนนี่กล้องคอมแพ็คนี่ก็แพงพอสมควร ถ้าเทียบกับคุณภาพของภาพที่ได้ เดี๋ยวนี้ผมว่าพัฒนาขึ้นเยอะครับ   ทำราคามาอย่างนี้ ไม่รู้ว่าต้นทุนจริงๆเค้าเท่าไหร่เหมือนกันครับ   แต่ว่าเราก็ได้ประโยชน์ครับ  ได้ใช้ของราคาไม่แพงใช้งานได้แล้วครับ   เง้อ

ปกติเซ็ท iso auto  นี่ มันจะวิ่งแถวๆ  iso  400 ประมาณนี้นะครับ 

ถ้าจะให้ดีลอง iso 80 ตั้งไว้เลยครับถ่ายกลางวัน  ไฟล์จะดีขึ้นอีกหน่อยครับ

ขอบคุณที่ท่านแนะนำ นะครับ จะลองไปเล่นดูแล้วจะนำภาพมาฝากครับ
Error074
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 20:44:04 »

ลองถ่ายภาพ macro  ไม่ได้ใช้ขาตั้งกล้องนะครับ

bbnet
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 00:22:07 »

review ได้แหล่มมากท่าน Cool
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 09:02:56 »

ในราคานี้ผมว่ามีตัวเลือกที่ค่อนข้างมากแล้วนะครับสำหรับปัจจุบัน

ถ้าไม่ชอบแบบแบต AA  เพราะขนาด 2 ก้อนมันต้องใหญ่และหนักกว่าแบตลิเทียมติดกล้องมาเลย แถมที่ชาร์จก็ไม่ต้องซื้อด้วย แบบนั้นผมก็พอว่าจะมีนะครับ 

กับที่น่าสนใจนี่ พวกยี่ห้อซัมซุงนะครับ  มัดขายกันซื้อ1แถม1 เฉลี่ยนต่อเครื่องแล้วก็ ราคาเดียวกันแหล่ะครับ เง้อ  ผมว่าคุณภาพก็น่าจะไม่หนีกันครับ

เมื่อคืน  ก็บันทึกเหตุการณ์ไว้ได้เหมือนกัน  ด้วยกล้องตัวเล็กๆตัวนี้  ได้ถ่ายเพราะมันสะดวกใช้นั่นเองครับ
ถ่ายมา 4 ภาพ ภาพนี้ชัดภาพเดียว ที่เบลอๆก็มองเป็น Art ปลอบใจตัวเองไปครับ  เง้อ drunk

รถติดยาวเลยครับ     เจอผลพวงจากที่เค้าประท้วงกันนั่นแหล่ะมั๊ง  ขนาดนี้ยังไม่เว้น  ดูใน exif เอานะครับ 

ผมออกจากบ้านสองทุ่ม  ตอนนี้ก็ยังไม่ขยับเลยครับ    สังเกตจากคนในรถ  เปิดประตูออกมาดูกันเลยครับ

ผมก็เลยนึกสนุก    หยิบกล้องในคอนโซลรถออกมายิงเล่นเลยครับ   ก็อาศัยล๊อคความจำแสง ล๊อคโฟกัส  แล้วก็ยกขึ้นเหนือหัวเอื้อมสุดแขนขึ้นไปถ่ายนั่นแหล่ะครับ    ถ่ายรูปก็เลยเครียดน้อยลงครับ ดูเป็นขำๆไป   

ตอนแรกไม่คิดว่าจะติดนานขนาดนี้ครับ เพราะเข้าใจว่าแค่ 20 นาที   

สรุปเมื่อคืนอดไปกินลาบเลยครับ  ร้านเค้าปิดก่อน เง้อ  ซวยไป

ข้อดีของกล้องคอมแพ็คมันก็ยังมีนะครับ  ได้เปรียบเรื่องสะดวกพกพา  ไปไหนมาไหนก็ไม่ต้องระวังว่าใครจะมาจี้จะมาปล้นเพราะโลภเห็นกล้องราคาแพงของเราอะไรนะครับ   

ขอให้ท่านที่เดินทางใน กทม.  ทางสะดวกรถไหลไปได้เรื่อยๆไม่เจอม๊อบพวกนี้นะครับ สาธุ
ps.tanoy
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 16:17:57 »

Coolขอบคุณมากนะคะสำหรับข้อมูล

beerking
Vmodtech Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 16:24:04 »

ยินดีเต็มที่เลยครับ   love
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #53 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 16:26:56 »

EEC  drunk

annyjone
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 18:50:59 »

อยากได้แล้วอ่ะ   mdr  mdr

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 19:15:36 »

EEC  drunk

EEG tuxout
tpp
True Love Always

« ตอบ #56 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 23:24:20 »

ของดีน่าชื่นชม เลยเข้ามาปั๊มอีกครั้งครับ  great
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 10:20:08 »

ตอนนี้กล้องตัวนี้ไม่อยู่แล้วครับ โดนไฟแนนซ์ยึดไปเรียบร้อย อิอิกำ drunk
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #58 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 12:09:06 »

เอ ผมไม่แน่ใจเรื่องค่าisoของกล้องดิจิตอลแต่ละตัวนะครับ

เหมือนเคยอ่านมาว่าค่าisoที่ดีที่สุดของกล้องแต่ละตัวมันไม่เท่ากัน

คือ ไม่ใช่ว่าน้อยที่สุดจะยิ่งดี(ในภาวะแสงที่เพียงพอ)เหมือนกับกล้องฟิลม์น่ะครับ

แต่ไม่ขอยืนยันนะครับ อิอิ อ่านผ่านๆของคนอื่นเขามา out

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 14:08:08 »

เอ ผมไม่แน่ใจเรื่องค่าisoของกล้องดิจิตอลแต่ละตัวนะครับ

เหมือนเคยอ่านมาว่าค่าisoที่ดีที่สุดของกล้องแต่ละตัวมันไม่เท่ากัน

คือ ไม่ใช่ว่าน้อยที่สุดจะยิ่งดี(ในภาวะแสงที่เพียงพอ)เหมือนกับกล้องฟิลม์น่ะครับ

แต่ไม่ขอยืนยันนะครับ อิอิ อ่านผ่านๆของคนอื่นเขามา out

ครับ  ถ้าเอาตาม native ของตัวมันเอง  มีค่าเดียวครับ 

ส่วนอื่นๆ บู๊สท์ iso เพิ่มทั้งนั้นครับ   แต่จะมากินกันที่ระบบประมวลผลในตัวกล้องกันอีกทีครับ

หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์