หน้า: [1] 2 3 ... 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเก้าอี้ครับ อิอิ  (อ่าน 60167 ครั้ง)
Suhanna
Vmodtech Member

« เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 15:58:48 »

วันนี้ไปเดินหาโต๊ะคอมใหม่ เอาไว้นั่งทำ File Server ที่บ้านครับ โต๊ะที่เล็งไว้ได้แน่ๆ (แต่ดันขึ้นราคาเลยไม่เอามาแนะนำซะอย่างนั้น แบบว่ามันเจ็บใจครับ) แต่ได้ของอื่นติดกลับบ้านมาด้วยครับ

เป็นตัวนี้หนะครับ อิอิ
idirex2000

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 16:04:26 »

ฐานเก้าอี้กว้างดีครับ great
Suhanna

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 16:13:09 »

ต้องบอกว่าผมเป็นคนให้ความสำคัญกับเก้าอี้จริงๆ เพราะใช้งานเก้าอี้วันละกว่า 15 ชม. อยู่แล้ว ที่ต้องผ่าหลังหนแรกนี่ก็ที่ทำงานเป็นลูกจ้างอยู่ เค้าให้เก้าอี้ไม่ดีมา นั่งประชุมทำงานวันละ 10 กว่าชม ออกไปเล่นกีฬาต่อถึงต้องผ่าหลังเลยครับ โวยกับส่วนบุคคลก็ไม่เป็นผล จ่ายค่าผ่าหลังเองไปเกือบ 100K พอค่อยยังชั่วเลยซื้อเก้าอี้ส่วนตัวมานั่งทำงานเองซะเลย เป็นที่ฮือฮาไป เก้าอี้ผู้จัดการงามกว่าเก้าอี้ผู้อำนวยการเนาะ อิอิ  grrrrrr

เวลาเลือกเก้าอี้นั่งทำงาน หรือ โซฟาฟังเพลง นี่ต้องลองนั่งๆนอนๆ ก่อนซื้อครับ ไม่ต้องไปเกรงใจคนขาย โซฟาฟังเพลงผมหามาเกือบสองปีแล้ว ยังไม่ได้ถูกใจ ลองนั่งมาเป็นร้อยๆตัวแล้ว ยังไม่ได้ถูกใจ นั่งสบายกว่าตัวเก่าสักที เก้าอี้ทำงานผม ลองนั่งทั้ง Index เกือบสามสิบตัว, บุญถาวรทั้งร้าน อ้อ มีร้านนึงที่เซ็นทรัลบางนา ขายเก้าอี้สำนักงานอย่างเดียว พอใช้ได้ครับ แต่ยังไม่โดนที่สุด ไอ้ที่พอโดนบ้างราคาก็แถวๆ 45K++ แฮ่ๆ ซื้อเองไม่กล้าซื้อครับ ไม่เหมือนบริษัทน้ำมันคนไทย พลังไทยเพื่อไทย แต่กำไรเพื่อกู นี่เค้าซื้อเก้าอี้ราคาครึ่งแสนเอาไว้ให้พนักงานนั่งทำงานคิดราคาน้ำมันที่ขายในเมืองไทยเนาะครับ น้ำมันโลกลงตั้งนานแล้ว แมร่งยังไม่ลงเลย แต่ถ้ามีข่าวว่าส่วนไหนในโลก ไม่ว่าเกี่ยวหรือไม่เกี่ยวกับเรามันขึ้น ขึ้นราคาทันที่ครับ  diablo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2010, 21:53:22 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 16:17:15 »

สวยงามดีครับ ล้อคงไม่ฝืดเวลาเลือนนะครับ

รับfitting3/8จ้า
Suhanna

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 16:26:07 »

วันนี้ไปลองหาที่ Index พหลโยธิน เค้าปรับปรุงโชว์รูมใหม่ เฟอร์ใหม่เข้างามๆทั้งนั้น ได้ลองนั่งโซฟาใหม่อีกสักสิบตัวได้ ยังไม่โดนอยู่ดี เลยจดรุ่นโต๊ะคอมที่ต้องการแล้ว ลองเก้าอี้ทำงานรุ่นใหม่ ยังไม่มีโดนอยู่ดี แต่ที่นี่ราคาเป็นมิตรครับ ราคาอยู่ประมาณตัวละสองถึงสามพันกลางๆ คุณภาพใช้ได้แต่ยังไม่โดนอยู่ดี เกือบแล้วหละครับ

ผมเอาเก้าอี้่ตัวละ 1990 บาท Index มาให้ดูกันก่อน ไม่มีขายแน่นอนครับ เพราะตอนผมไปลองนั่งแล้วโดน เค้าเป็นตัวโชว์อยู่จะเลิกขายอยู่แล้ว ผมต้องสั่ง By Order เอามาใช้ที่บ้านใหม่ก่อน สามตัว คนขายยังมองหน้าผมงง ลองเก้าอี้มันทุกตัว ตัวละสองสามหมื่นไม่ชอบ ดันชอบเก้าอี้สองพัน มันนั่งสบายดีมาก เกินกว่าราคาเยอะมากครับ ปรับได้น้อย แต่ที่ทำมามันพอดีจริง คุ้มมาก แต่ไม่ทนครับ เจอลูกผมนั่งปีเดียวล้อหลุด ต้องเปลี่ยนล้ออีกหลายร้อยเลย แต่หาใหม่ก็ไม่ได้นั่้งสบายแบบรุ่นนี้นะ

เอารูปมาให้ดูครับ ตัวเก่าหน้าตาเชยๆ พนักพิงตาข่าย นั่งสบายไม่ร้อน ไม่ติดตัว ดีกว่าหนังแท้เยอะ ถูกกว่าด้วย

เบาะนั่ง ทำเว้ารับต้นขา กับก้นเราครับ นั่งสบายจริงๆ โดน เทียบกับราคาแล้วถือว่าถูกมาก ข้อเสียคือมันดูดฝุ่นหนะครับ แต่อย่างว่า เก้าอี้ทำงานภรรยาผม (บริษัทน้ำมันฝรัง ตัวละ 70 กว่าK เบาะสีแดง เจอช๊อคแคลทไปสองสามดอก นั่งนานๆ สีมันเปลี่ยนเป็นสีน้ำเหลือง ยิ่งน่าเกลียดกว่าเนาะ ความจริงเก้าอี้ราคาขนาดนี้น่ามีบริการเปลี่ยนหรือซักผ้าหุ้มด้วยนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2010, 16:31:14 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 16:37:19 »

lol index ผมชอบตัวเบาะแดงเก้าอี้ดำ ครับ ปรับ สูงต่ำ เอนความแข็ง ปรับได้ เสียอย่างเดียวไม่มีที่พังแขน ราคาน่าจะประมาณเดียวกันครับ ตอนนั่งเอนสบายมากเลยแทบจะเอนพิงเต็มเยียดไปเลยกลัวหงาย
เก้าอี้นี้ต้องดูกันนานๆครับว่าเบาะจะแฟ่บเร็วรึป่าว

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 16:40:37 »

ตอนนี้ใช้แบบพลาสติกที่ขายในโฮมโปรครับ  มีล้อเลื่อนๆไปเลื่อนมา ใช้มา 4 ปีก็ยังไม่พังนะครับ แต่พวกที่เป็นหนังนี่  เจ๊งเรียบร้อย เหอๆๆ     แต่แบบใน index สวยดีนะครับแบบนี้  ผมก็ไม่ค่อยได้ไปเดินเท่าไหร่ครับเลิกงานก็สองทุ่มครึ่งแล้วครับ เง้อ ไม่ทันตลอดครับ แต่โฮมโปรมันเหลืออีก 30 นาทีก็พอได้เดินดูของบ้างครับ (index ไกลกว่าหน่อยครับที่นี่)
Suhanna

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 16:55:41 »

ตัวที่ได้มาวันนี้ ได้มาแบบไม่ได้ตั้งใจครับ คือขาออกจาก Index กลับบ้าน เห็นโชว์รูมใหม่กำลังจัดอยู่ถัดมานิดหน่อย ฝั่งเดียวกันครับ จัดการเลี้ยวคว๊ากเข้าไปดูซะหน่อย เลยโดนซะ ร้านนี้มีเวปด้วยครับ ตามนี้ (ไม่ได้สปอนเซอร์ใดๆทั้งสิ้นนะครับ)

http://www.on-scale.com/

งานตามเวปน่าจะเป็นงานญี่ปุ่น แต่คุยกับผู้บริหารเค้าแล้ว เป็นงานไต้หวันครับ ตัวที่ได้มาอย่างหนักมาก (เค้าโม้ว่าถ้าเพิ่มอีกนิดจะได้เป็นโครงอลูมิเนียมเบากว่าแต่เพิ่มอีกพอควร) ก่อนซื้อตามประสาผม ลองนั่งมันทุกตัวทุกรุ่น (อยากบอกว่าเจอเก้าอี้เดี่ยวไว้นั่งฟังเพลงอ่านหนังสือด้วย แต่ราคาแรงพอควร ตัวเดียวเกิน 10K) ตอนแรกเข้าไปในโชว์รูมออกหน้าตางงๆหน่อย ประมาณว่าใครเข้ามาว่ะ ร้านยังไม่ได้เปิดเลย (ผมจอดรถหลังร้าน เข้าประตูหลัง) แต่อัธยาศัยดีมากๆ คงไม่ใช่คนไทย แต่พูดฟังไทยได้ชัด ผมแต่งตัวโทรมที่สุดครับ เสื้อคอกลมใส่นอน กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะ นาฬิกายังไม่ใส่ไปเลย แต่งานนี้ต้อนรับดีมาก ให้ผมนั่งลองทุกตัวเลยครับ ตั้งแต่ตัวละ 20 กว่า K ยันตัวละสามพัน (คงเป็นที่เฟอร์นิเจอร์ของภรรยาผมด้วยหละมั้ง) สรุปได้ตัวนี้มา ในราคา 6K กลางๆครับ นั่งแล้ว Feel ประมาณสี่หมื่นเลย ภรรยาไปลองนั่งด้วย บอกผมเลยว่า ป๊าซิวเลย ร้านเพิ่งเปิดยังไม่รับบัตร พอดีมีเงินสดพอ ให้ผู้บริหารแบกใส่หลังรถผมเลยครับ (ผมหลังอ่อนแล้ว ยกของหนักไม่ได้) อ้อมีบิล Vat ด้วย แต่จะส่งตามมาเพราะ Office เค้ายังไม่เสร็จเลย รอนิดนึงครับ ตัวที่เอามาเป็นตัวใหม่ยังไม่ได้เอาพลาสติกออก เดวผมแกะถ่ายรูปให้ดู ว่ามันเทพตรงไหน ว่าๆไป ผมอย่ากได้สีลูกกวาดมากกว่า มีเยอะรุ่นเยอะสีมาก ตั้งแต่เหลือง เขียว แดง ส้ม ฟ้า หนังแท้ หนังมีลาย ลายสารพัด แต่รุ่นนี้มีสีดำสีเดียว ไม่เป็นไรครับ นั่งแล้วโดน ซิวซะ  love
tpp
True Love Always

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 18:31:40 »

ขอลบกระทู้ขยะออกนิดก่อนครับ กระทู้ของพวกเราจะได้ขึ้นมาด้านบน

เก้าอี้นี่สำคัญนะครับเห็นด้วย แต่ที่นั่งสบายๆก็ปาเข้าไปเกินครึ่งหมื่นแล้ว เก้าอี้ที่ทำงานผมมีสามตัวครับ ผมก็เคยปวดหลังมาเมื่อสามสี่ปีก่อน แต่เพราะว่าเป็นผลกระทบกับโรคกระเพาะ ตอนนี้หายแล้ว (กินโอเมพราโซไปสิบสี่เดือนทุกวัน)

ปูเสื่อดูเก้าอี้สบายๆครับ ตอนนี้ใช้เก้าอี้ตัวละสองสามพันไปก่อน โซฟาฟังเพลงก็ใช้โมเดอร์ดฟอร์มครับ
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 18:44:21 »

อยากได้เก้าอี้ นั่งสบายๆซักตัวเหมือนกัน ระดับ 2xxx-3xxx ที่ผมโดนหลอกๆมา มันนั่งดีแค่ 5-6 เดือนแรกเอง
นานๆไป ฟองน้ำที่บุ ยุบ หนังแตกเป็นรอยร้าว เริ่มไม่สบายเหมือนเก่า อยากได้ แบบตาข่าย ระบายเหลื่อที่หลังดีๆบ้างจัง เจอแต่ หลักหมื่น  he

Suhanna

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 19:13:46 »

ขอลบกระทู้ขยะออกนิดก่อนครับ กระทู้ของพวกเราจะได้ขึ้นมาด้านบน

เก้าอี้นี่สำคัญนะครับเห็นด้วย แต่ที่นั่งสบายๆก็ปาเข้าไปเกินครึ่งหมื่นแล้ว เก้าอี้ที่ทำงานผมมีสามตัวครับ ผมก็เคยปวดหลังมาเมื่อสามสี่ปีก่อน แต่เพราะว่าเป็นผลกระทบกับโรคกระเพาะ ตอนนี้หายแล้ว (กินโอเมพราโซไปสิบสี่เดือนทุกวัน)

ปูเสื่อดูเก้าอี้สบายๆครับ ตอนนี้ใช้เก้าอี้ตัวละสองสามพันไปก่อน โซฟาฟังเพลงก็ใช้โมเดอร์ดฟอร์มครับ

โซฟาฟังเพลงผมโมเดอนฟอร์ม ทั้งสองห้องเลยครับ สิบกว่าปีแล้ว ยังหาที่มันให้ความรู้สึกดีๆ เหมือนเดิมไม่ได้เลย
โซฟาดีๆ เวลานั่งจนง่วงแล้ว นอนกลางวันนี่ ไม่อยากลุก หรือ อยากก็ลุกไม่ขึ้นเลยอะครับ  love
tpp
True Love Always

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 19:18:39 »

โซฟาฟังเพลงผมโมเดอนฟอร์ม ทั้งสองห้องเลยครับ สิบกว่าปีแล้ว ยังหาที่มันให้ความรู้สึกดีๆ เหมือนเดิมไม่ได้เลย
โซฟาดีๆ เวลานั่งจนง่วงแล้ว นอนกลางวันนี่ ไม่อยากลุก หรือ อยากก็ลุกไม่ขึ้นเลยอะครับ  love

อยากบอกว่า ผมนอนตอนกลางคืนที่โซฟาด้วยอ่ะครับ  love
Suhanna

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 20:27:39 »

อยากได้เก้าอี้ นั่งสบายๆซักตัวเหมือนกัน ระดับ 2xxx-3xxx ที่ผมโดนหลอกๆมา มันนั่งดีแค่ 5-6 เดือนแรกเอง
นานๆไป ฟองน้ำที่บุ ยุบ หนังแตกเป็นรอยร้าว เริ่มไม่สบายเหมือนเก่า อยากได้ แบบตาข่าย ระบายเหลื่อที่หลังดีๆบ้างจัง เจอแต่ หลักหมื่น  he

ฟองน้ำเก้าอี้ตัวละสองพันของ Index ใช้ได้เลยครับคุณหนุ่ม สองปีแล้วยังไม่มียุบ ตัวใหม่นี่ไม่แน่เหมือนกันครับ ต้องรอดู  sarcastic
Suhanna

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 20:30:25 »

ขอโทษทีครับ มาช้า ไปเตรียมจัดของจะออก Trip พรุ่งนี้แต่เช้า อาจได้กลับมาพร้อมเสื้อแดง เลยไม่รู้ว่าจะมีปัญหาตอนขากลับหรือเปล่า อย่างเก่งก็นั่งรถไฟเข้ามา ทิ้งรถไว้ที่ฟาร์มเนาะ  diablo

ผมทะยอยเอารูปลงให้ดูเล่นๆก่อน UP รูปเสร็จ จะค่อยเพิ่มคำอธิบายไปเลยนะครับ เอากันดิบๆ เวลาไม่มี ต้องรีบนอนครับวันนี้  love
Suhanna

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 20:31:48 »

เริ่มแรกปรับความสูงให้สูงที่สุดก่อน สูงกว่าตัวเดิมเยอะครับ ผมนั่งขาแทบไม่แตะพื้น คนตัวสูงมากๆสามารถปรับให้พอดีกับความสูงได้สบายๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2010, 21:02:50 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 ... 6   ขึ้นบน
  พิมพ์