หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเก้าอี้ครับ อิอิ  (อ่าน 60288 ครั้ง)
Suhanna
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 20:33:03 »

เริ่มจากพนักพิงศีรษะก่อนครับ ส่วนนี้ผมไม่ค่อยชอบที่สุด ปรับล๊อคให้ติดกับเก้าอี้ได้ ปรับสูงต่ำได้ สามารถให้ตัวได้ตามองศาการพิงครับ  rules

อ้อ ถอดออกได้ด้วย แต่ส่วนตัวว่าถ้ามันเขยิบเข้าหาตัวคนนั่งอีกหน่อยจะสมบูรณ์แบบมาก เพราะเวลานั่งหลังตรงหัวเราจะไม่แตะกับที่พิงศีรษะครับ แต่ถ้าเอนลงหละจะ Support พอดี ถ้าหมอนมาชิดคนนั่งอีกนิดสัก เวลานั่งตรงหมอนสามารถ Support ต้นคอได้หละ เท่าไหร่คงต้องเสียแล้วครับ  sleep
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2010, 20:50:03 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
Suhanna

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 20:34:59 »

พนักพิง เป็นตาข่ายชั้นเดียวแบบค่อนข้างหนา มีกรอบประกบเป็น Fiber หนาและหนัก (เก้าอี้ Index ส่วนใหญ่จะเป็นตาข่ายสองชั้นหุ้มแกนเหล็กไว้ครับ)

ด้านหลังมีที่ Support เอวเป็นระบบ Pivot หมุนให้ตัวได้นิดหน่อยทุกทิศทาง ตัว Support ได้ทุกทิศทาง นั่งเอียงๆ มันปรับมุมมันเองได้ครับ

ปรับแรงดันเอว ว่าจะดันมากน้อยตามใจคนนั่ง ด้วยการหมุนปุ่มสีดำ หมุนเข้าจะทำให้ Support ดันหลังเราน้อยครับ หมุนออกจะดันหลังเรามาก แล้วแต่รสนิยมคนนั่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2010, 20:56:50 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
Suhanna

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 20:36:23 »

ท้าวแขนปรับสูงต่ำได้หลายระดับมากครับ จำเป็นมากสำหรับคนที่ใช้ Key Board เยอะๆ ปรับให้สูงไว้ก่อน ไม่เมื่อยข้อมือ อะครับ  love

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2010, 21:00:34 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
Suhanna

« ตอบ #18 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 20:38:31 »

ปุ่่มปรับใต้เก้าอี้มีสามจุด

จุดแรกปรกติครับ ปรับความแข็งอ่อนของพนักพิงหลัง ว่าจะให้ตึง หรือ นิ่ม เวลาเอนตัวพิง

อันที่สองปรับสูงต่ำใช้แก๊สครับ ใหม่ๆยังเนียนนุ่มอยู่

อันที่สามนี่ทีเด็ด ปุ่มปรับสามมิติ ตัวที่ผมซื้อนี่มันปรับได้แค่ล๊อคพนักพิงหลังไม่ให้เอนตามแรงพิง กับ ล๊อคองศาการพิงได้เท่านั้น ถ้าเทพกว่านี้สามารถเลื่อนเบาะนั่งไปข้างหน้าหรือข้างหลังได้เหมือนเบาะรถยนต์ ที่เห็นมี Function นี้ถูกที่สุดต้องมี 20 K Up ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2010, 21:11:41 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
Suhanna

« ตอบ #19 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 20:40:49 »

จับพลิกมาดูด้านล่างกันบ้าง งานไม่เรียบร้อยเท่าไหร่ แต่ถือว่าเกินราคาไปเยอะครับ

ระบบล๊อคปรับองศาพนักพิงใช้ระบบ Friction Pad ระบบเดียวกับโช๊คอัพรถแข่งของ รีมุส กับ รอมิวรุส ตัวแข่งแชมป์โลกของ พ. พีระ ครับ สมัยเป็นวิศวกรหนุ่มเคยได้ไปเซอร์วิสรถแข่งคู่นี้ตอนมาโชว์เมืองไทย ถ้าไอ้คุณทอมหัวหน้าทีมช่างมันรู้ว่าผมใช้อะไรผสมน้ำมันให้เครื่องซุปเปอร์ชาร์จใช้แอลกอฮอล์เป็นเชื้อเพลิงสองคันนั้น มันต้องฆ่าผมแน่ๆ วันหลังเล่าให้ฟังครับ ตอนทำงานใหม่ๆ มีโอกาสเป็นสปอนเซอร์ทีมแข่งรถเมืองไทยหลายทีมมาก ไปเป็นคนช่วยจัดท่านางแบบปฏิทินมอลล่าทุกปีที่ผมทำงานเนาะ (โบนัสครับ ช่วยงานเทคนิคของทีมโฆษณาทั้งปี  ทั้งจัดสัมมนา เขียนสคริป ถ้าเค้าถ่ายแบบไม่เรียกปีหน้าผมไม่ Service ให้แน่ๆ)

เท้าแขนปรับความกว้างได้ ตามความอ้วนของคนนั่ง แต่ต้องใช้หกเหลี่ยมปรับแต่งเอาครับ

ที่ไม่ชอบที่สุดคือลูกล้อ แต่ดูโหงวเฮ้งแล้ว อะไหล่โฮมโปรเพียบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2010, 21:31:54 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
Suhanna

« ตอบ #20 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 20:42:31 »

เอารูปเวลาปรับล๊อคองศาพนักพิงมาให้ดูครับ อันนี้ล๊อคที่ตำแหน่งหลังตรง

รูปนี้ปรับเอนสุดแล้วล๊อคเอาไว้ ถ่ายรูปมาให้ดู

หมดแล้วครับ สำหรับเก้าอี้นั่งทำคอมราคาประมาณหกพันกลางๆ ที่ผมว่านั่งสบายคุ้มราคา
ทั้งหมดนี่เป็นความเห็นของผมคนเดียว ท่านอื่นจะรู้สึกเหมือนผมหรือไม่คงแล้วแต่สรีระและความชอบส่วนบุคคลทั้งนี้ ก่อนซื้อ ควรเลือกดู ลองนั่งลองปรับให้เหมาะกับตัวเองก่อนเสียสตางค์นะครับ   rules

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2010, 21:37:41 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
tpp
True Love Always

« ตอบ #21 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 21:01:33 »

ต่อเลยครับพี่

vmodtech นี่สุดยอดครับ รีวิวแม้กระทั่งเก้าอี้  great
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 21:23:57 »

อยากได้เก้าอี้ นั่งสบายๆซักตัวเหมือนกัน ระดับ 2xxx-3xxx ที่ผมโดนหลอกๆมา มันนั่งดีแค่ 5-6 เดือนแรกเอง
นานๆไป ฟองน้ำที่บุ ยุบ หนังแตกเป็นรอยร้าว เริ่มไม่สบายเหมือนเก่า อยากได้ แบบตาข่าย ระบายเหลื่อที่หลังดีๆบ้างจัง เจอแต่ หลักหมื่น  he

ฟองน้ำเก้าอี้ตัวละสองพันของ Index ใช้ได้เลยครับคุณหนุ่ม สองปีแล้วยังไม่มียุบ ตัวใหม่นี่ไม่แน่เหมือนกันครับ ต้องรอดู  sarcastic

ไอ้ที่ผมใช้ก็ index หล่ะครับ มันใกล้บ้านที่สุด  mdr

kim

« ตอบ #23 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 21:44:32 »

ลูกพี่ไปดูยี่ห้อ concept สิครับ มีแบบคล้ายๆของท่านด้วย ราคาก็ 17xx นะหากจำไม่ผิด

ผมยังอยากได้เลย นั่งแล้วหลังตรงเอง ไม่เหมื่อยด้วย แนะนำๆๆ
Suhanna

« ตอบ #24 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 22:15:12 »

ผมแวะไปดู Concept บ่อยครับคุณ Kim เพราะใกล้บ้านเก่าผมที่บางพลี ถ้าว่างจะลองไปดูอีกทีครับ

บ้านแม่ผมอยู่โคราชเหมือนกัน หลังประตูชุมพล เมื่อเย็นได้โทรคุยกับคุณป้า บอกว่าเสื้อแดงมากันเยอะเหมือนกัน ตั้งเวทีหันลำโพงเข้าบ้าน พูดจาหยาบคายเสียงดังทั้งวันทั้งคืน คนแก่บ้านผมนอนไม่หลับเลย พรุ่งนี้คงได้ขึ้นโคราชแต่ไม่เข้าเมือง ไปแค่ฟาร์มที่ปักธงชัย ขากลับไม่รู้จะโดนอีแต๋นบล๊อกถนนหรือเปล่า ยังคิดว่าจะกลับรถไฟเลยอะครับ  grrrrrr
kim

« ตอบ #25 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 23:16:34 »

ผมแวะไปดู Concept บ่อยครับคุณ Kim เพราะใกล้บ้านเก่าผมที่บางพลี ถ้าว่างจะลองไปดูอีกทีครับ

บ้านแม่ผมอยู่โคราชเหมือนกัน หลังประตูชุมพล เมื่อเย็นได้โทรคุยกับคุณป้า บอกว่าเสื้อแดงมากันเยอะเหมือนกัน ตั้งเวทีหันลำโพงเข้าบ้าน พูดจาหยาบคายเสียงดังทั้งวันทั้งคืน คนแก่บ้านผมนอนไม่หลับเลย พรุ่งนี้คงได้ขึ้นโคราชแต่ไม่เข้าเมือง ไปแค่ฟาร์มที่ปักธงชัย ขากลับไม่รู้จะโดนอีแต๋นบล๊อกถนนหรือเปล่า ยังคิดว่าจะกลับรถไฟเลยอะครับ  grrrrrr

gasp gasp

แจ้งความคืบหน้ามาด้วยนะครับ บ้านของคุณแม่อยู่แถวไหนครับ
tsawana

« ตอบ #26 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 23:26:35 »

ปีนี้ผมเคลม Tax ได้เยอะครับ จะให้รางวัลตัวเองเป็นเลนส์ 1 ตัว และกำลังอี้นั่งเล่นคอมสำหรับครอบครัว 3 ตัวครับ เก้าอี้นี่แพงจริงๆ ครับ แต่ก็ต้องซื้อ เพราะใช้มันทุกวัน
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 23:30:52 »

OS-8846Aตาข่ายเน็ต ใช่ตัวนี้ป่ะครับ เดี๋ยวจะสั่งซื้อผ่านเว็บเลย ไม่รู้ว่าจะมาส่งผมหรือเปล่าแถวพระราม 3 อิอิกำ

http://www.on-scale.com/index.php?lay=show&ac=cat_show_pro_detail&cid=1777&pid=147626

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #28 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 23:31:31 »

คุณยายเป็นคนเก่าแก่ในโคราชครับ มีบ้านอยู่หลังอาคารทิพย์เวช (ยายผมชื่อทิพย์) เคยเป็นคลีนิคข้างๆใต้ฟ้าพลาซ่า
ตอนคุณยายเสีย ครอบครัวเราไปสร้างห้องสมุดชื่อเดียวกับคุณยายไว้ในวัดบึง ผมไปทำบุญให้คุณยายทุกปีครับ
Suhanna

« ตอบ #29 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 23:35:11 »

ปีนี้ผมเคลม Tax ได้เยอะครับ จะให้รางวัลตัวเองเป็นเลนส์ 1 ตัว และกำลังอี้นั่งเล่นคอมสำหรับครอบครัว 3 ตัวครับ เก้าอี้นี่แพงจริงๆ ครับ แต่ก็ต้องซื้อ เพราะใช้มันทุกวัน

เหะๆ ผมกลับกันครับ เดือนนี้ต้องจ่ายค่า TAX เพิ่มจากที่โดนไปแล้วทุกเดือนไปอีกเจ็ดหมื่นกว่าบาท นี่ภรรยาได้โบนัสอีกยังไม่รู้เหลือถึงครึ่งเลยหรือเปล่า กำ ไม่แบ จุก พูดไม่ออกเลยจริงๆ  drunk
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6   ขึ้นบน
  พิมพ์