หน้า: 1 ... 4 5 [6]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเก้าอี้ครับ อิอิ  (อ่าน 60308 ครั้ง)
gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #75 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 13:36:28 »

ผมจะซื้อเก้าอี้สำนักงาน ร้าน logica มีสาขาที่ มาบุญครอง และ central world
ที่ร้านบอกว่าซื้อ 20000 บาท ขึ้นไปได้ลด 30%
รุ่นที่ผมจะซื้อราคา 17100 บาท (prelude)
เลยหาคนที่จะซื้อพร้อมกันจะได้ลดเยอะขึ้นครับ

สนใจ post หรือ email ติดต่อได้นะครับ

มีเว็บไซต์ร้านให้ดูมั้ยครับ มีขายแบบไหนบ้าง

parksooin
Registered User
*

« ตอบ #76 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 15:18:26 »

ผมจะซื้อเก้าอี้สำนักงาน ร้าน logica มีสาขาที่ มาบุญครอง และ central world
ที่ร้านบอกว่าซื้อ 20000 บาท ขึ้นไปได้ลด 30%
รุ่นที่ผมจะซื้อราคา 17100 บาท (prelude)
เลยหาคนที่จะซื้อพร้อมกันจะได้ลดเยอะขึ้นครับ

สนใจ post หรือ email ติดต่อได้นะครับ

มีเว็บไซต์ร้านให้ดูมั้ยครับ มีขายแบบไหนบ้าง
ผมถามที่ร้าน เค้ามีเฉพาะ catalog ที่เป็นกระดาษครับ ไม่มีเว็ปไซด์
และเค้าจะถ่ายรูป catalog แล้วเมล์ให้ผม
เดี๋ยวพอได้เมล์แล้ว ผมส่งข้อมูลให้ดูนะครับ
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #77 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 15:37:22 »

พวกเก้าอี้ออฟฟิต ถ้าผ่านระบบราชการนี่   ลองคุยกันนอกรอบนะครับ 

คือ   อันนี้  ตัวเลขในจินตนาการ ซึ่งผมก็ไม่เคยทำนะครับ  เง้อ

ราคาเก้าอี้ เปิดมา ตัวละ 1000   ขายหน้าร้านถ้าคนไม่รู้ก็แปะไว้แพงกว่าปกติครับ เช่น 1990 บาท
อันนี้รู้กัน  เอาไว้ เสนอกับ หน่วยงานเพื่อเบิกจ่าย   ก็    วัดครึ่ง กรรมการครึ่ง เป็นอันรู้กันครับ

ผมว่า ถ้า ไม่ใช่เกรดที่   Hi-end แบรนด์ๆหน่อย    ราคานี้คือราคาตั้ง อย่างที่ผมบอกไปครับ

บ้างร้านจะรู้กันว่า  เปิดราคาเพื่อสำหรับหน่วยงาน   ถ้า คนธรรมดาเข้าไปก็ อาจจะมีลด นิดนึง แต่จริงๆ ชาร์จไปค่อนข้างเยอะแล้วครับ

ลองดูครับ    วิธี จ่ายเต็มครับ   ปกติเค้าจะให้หน่วยงาน ตีบิลมาเอง ซึ่งจะดูไร้พิรุธอะไรนะครับ

แต่จริงๆ   สักสามสี่วัน  เราค่อยๆ เลื้อย ไปรับส่วนต่างครับ  เง้อ

ยอดไปเลยครับ

อันนี้ ผมฟังๆเค้ามาครับ จริงๆไม่เคยทำหรอกครับวิธีนี้ สมัยพี่ทักษิณผมแกก็ ทำได้แนบเนียนดีมากๆเลยนะครับ พี่ชายผม พี่ทักษิณ เป็นคนดีครับ ผมยืนยัน    แต่ ถ้าอยากลองก็  เยี่ยมไปเลยครับ อิอิกำ tuxout
Leim1

« ตอบ #78 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 15:38:00 »

ถ้า เค้าไม่ลดให้เลยก็

ลองต่อๆดูครับ ขอของแถม

ลองดูว่า  เอาเก้าอี้นายพราน ตัวนึง จะได้มั๊ย ถ้าได้ก็ ดีลครับ อิอิกำ drunk
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #79 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 19:52:42 »

จริงๆก็อยากได้ไอ้เก้าอี้ Herman Miller นะครับ   เคยลองนั่งตอนทำงานเป็นพนักงานทำความสะอาดออฟฟิต เมื่อ 4 ปีก่อน 

เห็นตอนแรกก็เอ๊ะ....เก้าอี้ไรว่ะเนี่ย แปลก ดีไซน์สวย ลองนั่งแม่มเลย  โอววว.....เยสสสส  ฟินนจริงๆ  ไม่เคยนั่งเก้าอี้ที่มันสบายแบบนี้มาก่อน  อยากได้ทันที

แต่เห็นราคาขายที่ไทยตอนนี้ 4 หมื่น  โอววววว  gasp gasp gasp     เครียด  ซื้อทีหมดตรูดแน่นอน  ไม่ไหวนะ  ตอนนี้งานการก็ไม่มีทำ  เบรกไว้ก่อนแล้วกันเนอะ   

เพิ่งไปเดินเล่น IKEA เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ลองนั่งหมด  ไม่มีตัวไหนถูกใจ    เดินที่ The Mall ก็ไปลองนั่งยี้ห้อ HaraChair ตั้งแต่ตัวละเกือบหมื่นไปจนถึง 2 หมื่น  ไม่สบายเลยจริงๆ ไม่เข้ากับตัวผมเลย 

parksooin
*

« ตอบ #80 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 20:56:46 »

ไปทดลองนั่งเก้าอี้ของ logica สิครับ ที่มาบุญครองหรือ central world
ผมชอบรุ่น prelude มาก
ปรับที่วางแขนได้อิสระ
ปรับความอ่อนแข็งของพนักพิงได้แบบหมุนด้านข้าง(หมุนง่ายดี)
ล็อคพนักพิงได้ที่ระดับต่างๆ
วัสดุเป็นหนังแท้ส่วนสัมผัส
ขณะนั่งตัวตรง สามารถพิงไปด้วยได้ ซึ่งถ้าเก้าอี้ตัวใหญ่ไปจะพิงไม่ได้
yuki_kaze

« ตอบ #81 เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 10:33:05 »

ราคาสลดจริงๆครับ out

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Leim1

« ตอบ #82 เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 13:08:38 »

ราคานี้ ซื้อเก้าอี้นายพลานได้สามสี่ตัวเลยนะครับเนี่ย  อิอิกำ glasses
parksooin
*

« ตอบ #83 เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 16:58:14 »

http://postimage.org/gallery/clrmlaq8/1de4a71a/
figaro
*

« ตอบ #84 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2012, 14:21:58 »

วันนี้ผมไปถอยเก้าอี้ ตามท่าน Suhanna และท่าน venom ที่ร้านนี้มารุ่นเดียวกันเลย เหลือตัวสุดท้าย  ในโกดังหลังร้าน mdr

นั่งสบายก้นมาก อิอิ ไม่ทราบว่าของทั้ง 2 ท่านยังใช้งานได้ดีอยู่มั้ยครับ ผมได้ราคา 6500 เค้าลดให้แค่นี้เอง  grrrrrr

ทางร้านบอกประกัน 1 ปี เลย 1 ปีส่งมาซ่อมได้แต่คิดเงิน อิอิ กำ  whip  ปรกติผมอยู่ใน ocz สมัครมาคอมเม้นต์ มู้นี้โดยเฉพาะ rofl
tpp
True Love Always

« ตอบ #85 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2012, 15:06:03 »

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะยังอยู่ดีนะครับ
bb119
*

« ตอบ #86 เมื่อ: 10 มกราคม 2014, 10:51:32 »

ช่วยแนะนำ เก้าอี้อ่านหนังสือนานๆ คุ้มหน่อยสักตัวครับ งบ 5k ครับผม

ขอบคุณครับบ Cool
หน้า: 1 ... 4 5 [6]   ขึ้นบน
  พิมพ์