หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท๊อป 3 นาฬิกาผู้ชาย ดีไซน์สวย ค่าน่าโดน  (อ่าน 334 ครั้ง)
kkthai20009
Vmodtech Member

« เมื่อ: 19 กันยายน 2020, 13:49:47 »

Top 3 นาฬิกาผู้ชาย ออกแบบสวย ราคาน่าโดน

นาฬิกาข้อมือ นาฬิกาผู้ชาย ในcontentนี้เราจะเน้นไปที่นาฬิกาสายหนังสำหรับผู้ชายกันนะครับ ก็เพราะว่าเป็นที่นิยมอยู่ในตอนนี้ สายหนังที่มาพร้อมการออกแบบที่เน้นแนวสวยเท่ จะช่วยเสริมลุคให้หนุ่ม ๆ ดูดีแบบสไตล์เซอร์ ๆ หรือหล่อเนี๊ยบได้ในเรือนเดียวและที่ประธานราคาน่าคบมาก ๆ ครับ ผมคอนเฟิร์ม

ตอนนี้เมื่อเราพาดพิงถึงนาฬิกาข้อมือที่ผู้ชายนิยมใส่กันในปัจจุบัน เลื่อมใสได้เลยว่าหลายคนคงจะนึกถึงนาฬิกาข้อมือที่เป็นสายเหล็กหรือเป็นสายแสตนเลสกันซะเป็นส่วนใหญ่ แต่คุณรู้มั้ยครับว่ายังมีนาฬิกาผู้ชายสายหนังแบบเท่ ๆ ที่น่าสนใจอยู่อีกเพียบ ให้ลุคที่ดูคลาสสิก ทำได้จะนำไปแมตช์กับเสื้อผ้าได้หลายสไตล์มาก ๆ ครับ ในวันนี้เราจะมาเสนอแนะนาฬิกาข้อมือสายหนังที่จะเปลี่ยนลุคของหนุ่ม ๆ มาแนะนำกันครับ ไปดูกันครับ
          - นาฬิกาผู้ชายแบรนด์แรกที่อยากชักจูงคือนาฬิกา Seiko รุ่น SGEG99P1 ครับ นาฬิกาผู้ชายดีไซน์เรียบแต่สมาร์ทจากนาฬิกา Seiko ตัวเรือนผลิตจากสเตนเลสคุณภาพดี หน้าปัดสีดำครอบทับด้วยคันฉ่องแซฟไฟร์ ซึ่งทำเป็นที่จะทนแรงกระแทกและกันรอยขีดข่วนได้เป็นอย่างดี และสามารถกันน้ำได้ถึง 100 เมตรด้วย ส่วนสายจะเป็นสีดำหรือว่าสีน้ำตาลก็เป็นได้อะแดปฟ์ได้ดีครับ ส่วนราคาของเรือนนี้จะอยู่ที่หมาย 6,300 บาทครับ
         - นาฬิกาข้อมือแบรนด์ที่สอง Rhythm P1302L01  แบรนด์นี้จะมาพร้อมดีไซน์ที่สวยงาม ช่วยเสริมลุคให้ดูคลาสสิกเป็นผู้ชายที่ดูภูมิฐานสำหรับสาว ๆ  ตัวเรือนเป็นสเตนเลสสตีลคุณภาพระดับเยี่ยมเลยทีเดียว สายของนาฬิกาจะเป็นสีดำ ทำจากหนังแท้เกรดพรีเมียม ตรงหน้าปัดจะใช้กระจกแซฟไฟร์ครอบ ทำเอาสามารถกันน้ำได้ถึง 30 เมตรครับ เรือนนี้ราคาจะอยู่ที่ประมาณ  4,750 บาทขอรับ
         - นาฬิกาผู้ชายแบรนด์ Diesel Master Chief DZ1206  นาฬิกาข้อมือผู้ชายสาว DZ1206 รุ่นนี้จะเน้นการออกแบบที่สวยหรู ดูมีสไตล์เป็นของตัวเอง มีกลิ่นอายของความคลาสสิกด้วยการใช้สายหนังที่เป็นสีน้ำตาล ตัวเรือนดำเนินงานจากสเตนเลสสตีลคุณภาพดี ราคาขายของพระเอกรุ่นนี้จะอยู่ที่ประมาณการ 4,600 บาท 
         -นาฬิกาผู้ชายแบรนด์สุดท้ายที่จะบรรยายในวันนี้คือ Casio Standard MTP-V006GL-9B  ครับแบรนด์ดังจากญี่ปุ่น ต้นเค้าพร้อมสไตล์แบบคลาสสิก ตัวเรือนเป็นสเตนเลสสตีลเคลือบสีทองที่ครอบทับไว้ด้วยกระจกมิเนอรัล ส่วนบุคคลสายจะใช้สายหนังสีน้ำตาล โดยราคาขายจะอยู่ที่ประมาณ 2,500 บาทขอรับกระผม
 และครอบคลุมนี้คือนาฬิกาข้อมือผู้ชายแบบสายหนังที่ราคาทำได้จับต้องได้ ด้วยกันคุณภาพดีที่เรานำมาวานกันครับ ก็ต้องบอกเลยว่าแต่ละรุ่น แต่ละแบรนด์นั้น ล้วนมีดีไซน์ที่เป็นคุณสมบัติเฉพาะเอามาก ๆ ครับ เพื่อน ๆ คนไหนที่กำลังหานาฬิกาข้อมือเท่ ๆ สักเรือนเอาไว้ใส่คู่กาย ก็ลองพิจารณาแบรนด์เหล่านี้กันได้นะครับ ส่วนในเรื่องคำอธิบายของราคาทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับร้านที่เป็นนายหน้ากันด้วยนะครับ แต่ประกันได้ว่าอาจจะบวกหรือลบจากราคาที่นำเสนอไปไม่เกินห้าร้อยบาทแน่ ๆ ครับ ถ้าเกินก็ลองหาร้านอื่นนะครับ ก็เพราะว่าราคานี้เป็นราคาตลาดที่ขายกันทั่วไป หากว่าแพงเกินห้าร้อยก็หาที่อื่นได้เลยฮะ
คำค้นหาที่เกี่ยวข้อง : นาฬิกาผู้หญิง

Tags : นาฬิกา seiko
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์