หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆสมาชิก vmodtech ใช้เมาส์ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรกันอยู่ครับ  (อ่าน 23040 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 16:26:20 »

เคยซื้อของยี่ห้อใช้อยู่สักพักนึงครับ  

แต่ว่า  เหมือนๆจะพังเร็วยังไงบอกไม่ถูก    ของแพงต้องดูแลรักษาหน่อยประมาณนั้น   ใช้ได้ราวๆปีเศษๆก็เดี้ยงแล้วครับ

เมาซ์ปัจจุบันที่ใช้นี่ โนเนมๆแต่ผมประทับใจในความทนถึกจริงๆครับ  ถึงแม้จะไม่ได้ลากนิ่มๆละเอียดยิบแต่ก็พอใช้ได้ครับ

ที่เหลือทั้งหมดเป็นคีย์บอร์ดและเมาซ์ไม่มีสายของ ลอจิเทครุ่นถูกสุด LX 110 อะไรสักอย่างนี่แหล่ะครับ ราคาจุ๋มจิ๋มมาก  แต่ก็  เสียอย่างเดียว  ต้องซื้อถ่านชาร์จให้มันคนละคู่เลยครับ   ถ้าถ่านก้อนเขียวก้อนดำนี่ แป๊บเดียว เกลี้ยงครับ

ที่ใช้ไม่เป็นเลยก็เมาซ์พวกมีลูกบอลแดงๆกลิ้งไปๆมาๆนี่แหละครับ เง้อ  เคยเห็นพรรคพวกซื้อมาใช้เหมือนกันครับ  เง้อ

ผมอาจจะยังไม่เคยจับเมาซ์เทพๆครับเลยไม่รู้ความแตกต่างของมันครับ  ประสบการณ์ยังน้อยครับเรื่องนี้  จะถูกกับของถูกๆทนๆมากกว่าครับ  tuxout
dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #16 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 16:49:28 »

เคยซื้อของยี่ห้อใช้อยู่สักพักนึงครับ  

แต่ว่า  เหมือนๆจะพังเร็วยังไงบอกไม่ถูก    ของแพงต้องดูแลรักษาหน่อยประมาณนั้น   ใช้ได้ราวๆปีเศษๆก็เดี้ยงแล้วครับ

เมาซ์ปัจจุบันที่ใช้นี่ โนเนมๆแต่ผมประทับใจในความทนถึกจริงๆครับ  ถึงแม้จะไม่ได้ลากนิ่มๆละเอียดยิบแต่ก็พอใช้ได้ครับ

ที่เหลือทั้งหมดเป็นคีย์บอร์ดและเมาซ์ไม่มีสายของ ลอจิเทครุ่นถูกสุด LX 110 อะไรสักอย่างนี่แหล่ะครับ ราคาจุ๋มจิ๋มมาก  แต่ก็  เสียอย่างเดียว  ต้องซื้อถ่านชาร์จให้มันคนละคู่เลยครับ   ถ้าถ่านก้อนเขียวก้อนดำนี่ แป๊บเดียว เกลี้ยงครับ

ที่ใช้ไม่เป็นเลยก็เมาซ์พวกมีลูกบอลแดงๆกลิ้งไปๆมาๆนี่แหละครับ เง้อ  เคยเห็นพรรคพวกซื้อมาใช้เหมือนกันครับ  เง้อ

ผมอาจจะยังไม่เคยจับเมาซ์เทพๆครับเลยไม่รู้ความแตกต่างของมันครับ  ประสบการณ์ยังน้อยครับเรื่องนี้  จะถูกกับของถูกๆทนๆมากกว่าครับ  tuxout

ไร้สายผมใช้กับnotebookครับเปลืองแบตมากครับสำหรับเม้าส์แต่คีย์บอร์ดยังไม่ได้เปลี่ยนตั้งแต่ซื้อมา

ส่วนPCใช้ชุดเม้าส์+คีย์บอร์ดของลอจิเทครุ่นถูก อิอิ

รับfitting3/8จ้า
porclick
Registered User
*

facebook.com/pages/CADmysticcom/125481394141884
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 17:04:55 »

ใช้ microsoft ธรรมดา ๆ คับ ว่าจะไปหา mouse laser ใช้กะเค้าบ้างแล้วเหมือนกัน
รีบเลยครับ เพราะเม้าส์เลเซอร์ยังสามารถนำไปลบรอยสักได้ด้วยครับ mdr

ถ้างั้นก็ต้องเอาไปรักษาสิว ฝ้าได้ด้วยสิคับ ตรึกโป๊ะ!!!!!!!!!
ถูกกกกกกกกก !!!

เหล่าบรรดาแฟนพันธุ์แท้ laser beem ตัวจริง  great

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #18 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 18:42:00 »

ผมใช้แต่ไอ้พวกมาเป็นเซตแล้วกันอ้วกน้ำได้ครับ ทั้ง microsoft ทั้ง logitech ครับ  mdr

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
HuGnOi

« ตอบ #19 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 18:56:42 »

ผมใช้แต่ไอ้พวกมาเป็นเซตแล้วกันอ้วกน้ำได้ครับ ทั้ง microsoft ทั้ง logitech ครับ  mdr
โลจิทึกอันละร้อยกว่าบาทครับ เบาหยองแหยงเลยครับ แต่ถึกจริง ใช้มา5-6ปีแล้ว lol
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #20 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 20:22:57 »

ใช้เซ็ตลอจิเทกอยู่ครับ ตอบสนองไม่ดีเท่าไหร่ว่าจะหาเลเซอร์ มาใช้กับแผ่นรองเมาส์เต้านมการ์ตูนมาใช้อิอิ เรื่องความทน ไอ้พวกสายเล็กๆตัวเล็กๆนะไม่ทนหรอกครับ ส่วนมากสายขาดข้างใน แต่คนชอบซื้อกันจัง จริงอยู่มันถูก เสียก้อทิ้งไม่เสียดาย แต่ขยะที่คุณทิ้งกี่ปีมันจะย่อยสลายอิอิ สารพิษอีกเพียบ  out ไปแหละกระแดะรักโลก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2010, 20:26:07 โดย cicimaru » บันทึกการเข้า

porclick
*

facebook.com/pages/CADmysticcom/125481394141884
« ตอบ #21 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 22:02:32 »

ใช้เซ็ตลอจิเทกอยู่ครับ ตอบสนองไม่ดีเท่าไหร่ว่าจะหาเลเซอร์ มาใช้กับแผ่นรองเมาส์เต้านมการ์ตูนมาใช้อิอิ เรื่องความทน ไอ้พวกสายเล็กๆตัวเล็กๆนะไม่ทนหรอกครับ ส่วนมากสายขาดข้างใน แต่คนชอบซื้อกันจัง จริงอยู่มันถูก เสียก้อทิ้งไม่เสียดาย แต่ขยะที่คุณทิ้งกี่ปีมันจะย่อยสลายอิอิ สารพิษอีกเพียบ  out ไปแหละกระแดะรักโลก

ก็เป็นแนวคิดที่น่าสนใจนะครับ ซื้อของดีๆใช้ได้นานถึงจะแพงหน่อยแต่ก็คุ้ม อย่างเมาส์แพงๆของ Razer ดีอย่างหนึ่งคือใช้วัสดุที่ดี สายก็เป็นสายถักแข็งแรงกว่า ถ้าไม่ถึงขั้นออกรบหรือมีข้าศึกมาแอบตัดสายก็คงใช้ได้ยาวนานอยู่

เมาส์ถูกๆที่เคยใช้งานสุดๆก็ไม่เกิน 3 ปี เพราะใช้พวกงานออกแบบมันต้องกดค้างตรง wheel บ่อย ผมเองก็เพิ่งเอาเมาส์เกมมาใช้งานได้ไม่นาน แต่พอใช้แล้วมันให้ความรู้สึกที่ดีกว่าจริงๆครับ การออกแบบที่เหมาะมือก็มีส่วนทำให้สุขภาพของข้อต่อต่างๆไม่เสื่อมเร็วครับ เคยเห็นพวกอาการนิ้วล๊อคแล้วสลดเหมือนกันครับ

เด็กๆสมัยนี้ถ้าติดเกมนี่ดูง่ายครับ นิ้วนางกับนิ้วก้อยข้างขวาจะเกร็งๆแปลกๆ  mdr

porclick
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 22:11:04 »

โลจิทึกอันละร้อยกว่าบาทครับ เบาหยองแหยงเลยครับ แต่ถึกจริง ใช้มา5-6ปีแล้ว lol

แต่ผมไม่เคยปลื้มกับ โลจิเทค เลยแฮะ ยิ่งรุ่นถูกๆนี่บางทียังสู้พวกของ 199 ไม่ได้เลย

อ่อมีอันนึงครับ สามร้อยกว่าบาท ใช้ถึกมากของ samsung ตัวนี้ใช้ต่อกับโน๊ตบุ๊คครับเพราะสีเข้ากัน

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #23 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 23:06:12 »

แต่ผมไม่เคยปลื้มกับ โลจิเทค เลยแฮะ ยิ่งรุ่นถูกๆนี่บางทียังสู้พวกของ 199 ไม่ได้เลย

อ่อมีอันนึงครับ สามร้อยกว่าบาท ใช้ถึกมากของ samsung ตัวนี้ใช้ต่อกับโน๊ตบุ๊คครับเพราะสีเข้ากัน

ผมมันชอบยกคอมไปร้องคาราโอเกะครับ แล้วก็จะกลายเป็นมาริโอ้ เมารั่วครับ
ถ้าไม่มีพวกนี้ผมว่าเสียตังค์ค่าคีย์บอร์ดไปเยอะเหมือนกัน  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
HuGnOi

« ตอบ #24 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 23:25:17 »

ผมก็ไม่รู้ว่าไอ้ที่ใช้อยู่มันตัวละกี่บาทกันแน่ ตอนนั้นโง่ๆเรื่องฮาร์ดแวอยู่ ถึงตอนนี้ก็ไม่ได้ฉลาดไปกว่าเดิมซักเท่าไหร่
เมาส์ผมยังเป็นps2 อยู่เลย ตั้งแต่มีคอมเป็นของตัวเอง เปลี่ยนอัพคอมมาก้หลายชุด ยังไม่เคยเปลี่ยนเมาส์เลย อิอิ ทึกน๊ะ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #25 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 23:35:29 »

คอนเฟิร์ม โลจิถึก ถึกสมชื่อจริงๆ
ปล.ผมใช้แต่รุ่นถูกๆนะครับ Wink

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #26 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 08:20:18 »

เม้าส์ notebook ผมก็ใช้ของลอจิเทคครับ เป็นแบบ wireless ดีมาก ๆ เลยครับ ทีแรกหลวมตัวไปซื้อแบบ bluetooth มาปรากฏตอบสนองช้าและเข้าโหมด sleep เร็วเกินไปและบ่อยมาก ทนไม่ไหวเลยขายไป

ส่วน G5 ทนมากเหมือนกัน ซื้อมาสามปีกว่าแล้วครับยังไม่เคยเป็นอะไร ตอนแรกที่ซื้อเรเซอร์มาใช้สามชั่วโมงขายทิ้งเพราะมันเบาจัด ไม่ถนัดเอาซะเลย

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
porclick
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 12:04:16 »

ส่วน G5 ทนมากเหมือนกัน ซื้อมาสามปีกว่าแล้วครับยังไม่เคยเป็นอะไร ตอนแรกที่ซื้อเรเซอร์มาใช้สามชั่วโมงขายทิ้งเพราะมันเบาจัด ไม่ถนัดเอาซะเลย

เคยใช้รุ่นไหนเหรอครับ ถ้ารุ่นที่มันออกแบบมาสำหรับเกมแนว FPS ผมว่าบางคนอาจจะชอบเบาๆนิดนึง dpi ไม่สูงมากจะได้ลากมันสๆ์บนแผ่นรองเมาส์แผ่นใหญ่ๆนะ

แหมนี่ถ้ารู้จักกันจะแนะนำตัวช่วยเป็นถุงมือถ่วงน้ำหนัก สำหรับคนที่ใช้เมาส์เบาๆไม่ถนัด

porclick
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 12:10:51 »

ผมก็ไม่รู้ว่าไอ้ที่ใช้อยู่มันตัวละกี่บาทกันแน่ ตอนนั้นโง่ๆเรื่องฮาร์ดแวอยู่ ถึงตอนนี้ก็ไม่ได้ฉลาดไปกว่าเดิมซักเท่าไหร่
เมาส์ผมยังเป็นps2 อยู่เลย ตั้งแต่มีคอมเป็นของตัวเอง เปลี่ยนอัพคอมมาก้หลายชุด ยังไม่เคยเปลี่ยนเมาส์เลย อิอิ ทึกน๊ะ

ดีแล้วท่าน ใช้ของคุ้มนี่น่ายกย่องครับ ใช้ของที่ประสิทธิภาพเพียงพอกับความต้องการเป็นเรื่องที่ดีครับน่าชื่นชม

คีย์บอร์ดในออฟฟิสผมยังเป็น PS2 เหมือนกัน (แต่เมาส์ทุกตัวตอนนี้เป็น USB หมดแล้ว)

gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
« ตอบ #29 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 12:23:38 »

ผมใช้ยี่ห้อ nice ของจีนครับที่ขายใน 7 ใช้มา 3 ปีทำตกก็หลายครั้งแล้วยังใช้งานได้ดีอยู่เลย อันละ 100 นิดๆ lol
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มีนาคม 2010, 12:28:43 โดย gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一 » บันทึกการเข้า

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์