หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆสมาชิก vmodtech ใช้เมาส์ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรกันอยู่ครับ  (อ่าน 23042 ครั้ง)
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 13:22:32 »

ส่วน G5 ทนมากเหมือนกัน ซื้อมาสามปีกว่าแล้วครับยังไม่เคยเป็นอะไร ตอนแรกที่ซื้อเรเซอร์มาใช้สามชั่วโมงขายทิ้งเพราะมันเบาจัด ไม่ถนัดเอาซะเลย

เคยใช้รุ่นไหนเหรอครับ ถ้ารุ่นที่มันออกแบบมาสำหรับเกมแนว FPS ผมว่าบางคนอาจจะชอบเบาๆนิดนึง dpi ไม่สูงมากจะได้ลากมันสๆ์บนแผ่นรองเมาส์แผ่นใหญ่ๆนะ

แหมนี่ถ้ารู้จักกันจะแนะนำตัวช่วยเป็นถุงมือถ่วงน้ำหนัก สำหรับคนที่ใช้เมาส์เบาๆไม่ถนัด

มันจะจับถนัดเหรอครับนั่น arf

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #31 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 15:09:28 »

ส่วน G5 ทนมากเหมือนกัน ซื้อมาสามปีกว่าแล้วครับยังไม่เคยเป็นอะไร ตอนแรกที่ซื้อเรเซอร์มาใช้สามชั่วโมงขายทิ้งเพราะมันเบาจัด ไม่ถนัดเอาซะเลย

เคยใช้รุ่นไหนเหรอครับ ถ้ารุ่นที่มันออกแบบมาสำหรับเกมแนว FPS ผมว่าบางคนอาจจะชอบเบาๆนิดนึง dpi ไม่สูงมากจะได้ลากมันสๆ์บนแผ่นรองเมาส์แผ่นใหญ่ๆนะ

แหมนี่ถ้ารู้จักกันจะแนะนำตัวช่วยเป็นถุงมือถ่วงน้ำหนัก สำหรับคนที่ใช้เมาส์เบาๆไม่ถนัด

จำไม่ได้แล้วครับ น่าจะเป็น copperhead ส่วนเรื่องถุงมือถ่วงน้ำหนักคงไม่ใช้ครับ ผมคิดว่ามันเกินไปหน่อยสำหรับการใช้งานเม้าส์ และมันไม่ใช่แค่การเล่นเกมส์หรอกครับ ใช้งานปกติทั่ว ๆ ไปผมก็ไม่ชอบเม้าส์ที่เบามาก ๆ เหมือนกันครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
porclick
Registered User
*

facebook.com/pages/CADmysticcom/125481394141884
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 16:18:46 »

จำไม่ได้แล้วครับ น่าจะเป็น copperhead ส่วนเรื่องถุงมือถ่วงน้ำหนักคงไม่ใช้ครับ ผมคิดว่ามันเกินไปหน่อยสำหรับการใช้งานเม้าส์ และมันไม่ใช่แค่การเล่นเกมส์หรอกครับ ใช้งานปกติทั่ว ๆ ไปผมก็ไม่ชอบเม้าส์ที่เบามาก ๆ เหมือนกันครับ

สงสัยจะนานแล้วถึงกับลืมว่ารุ่นอะไร

ครับบางทีก็ขึ้นอยู่กับรสนิยมการใช้งานด้วย เมาส์หนักๆหน่อยจะได้ความรู้สึกนิ่งกว่าใช่รึเปล่าครับ (แ่ต่รุ่นใหม่ๆน้ำหนักดีแล้วนะครับผมว่าเหมาะสมดี หนักมากไปเล่นพวกแนว FPS ไม่พริ้ว หนักๆได้นิ่งอย่างเดียววาดปืนตามไม่ทัน)

(มุขถุงมือถ่วงนี่ไม่ฮาเหรอครับ?... Tongue เส้นลึกกันจังเยย)

porclick
*

facebook.com/pages/CADmysticcom/125481394141884
« ตอบ #33 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 16:20:03 »

ถนัดสิครับ drunk

cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #34 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 17:54:38 »

lol จริงๆนะ ถ้าRazer ประกันสัก 3 ปีเท่ายี่ห้อแบรนด์เนมอื่นๆ ก็คงดี แต่นี้ปีเดียว แถมแพงด้วย ทำใจลำบากเวลาซื้อครับ เจ้าอื่นไมโครซอฟท์ ลอจิเทก เดล 3 ปี  yes

porclick
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 20:02:13 »

lol จริงๆนะ ถ้าRazer ประกันสัก 3 ปีเท่ายี่ห้อแบรนด์เนมอื่นๆ ก็คงดี แต่นี้ปีเดียว แถมแพงด้วย ทำใจลำบากเวลาซื้อครับ เจ้าอื่นไมโครซอฟท์ ลอจิเทก เดล 3 ปี  yes

ใช่ครับ อันนี้ขัดใจเหมือนกัน แต่เข้าใจว่าของขายออกเร็ว แถมสายการผลิตรุ่นเก่าๆหยุดผลิตเร็วกว่าที่ควรจะเป็นครับ ขนาดหูฟัง barracuda ของ Razer ที่ว่าขายดีๆยังหมดเลย ตัวแทนจำหน่ายเลยรับประกันได้แค่ปีเดียวเท่านั้น

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 20:09:16 »

razer เคยใช้อยู่ ตอนสมัยเล่น fps online นู้นนน ตั้งแต่ คอปเปอเฮ้ด ลาชีส ไดมอนแบล๊ค ไวเป้อ  แล้วก็มาเป็น โลจิเทค G5 เบื่อที่แบตหมดบ่อย ช่วงนั้นชอบ OC พอใช้ๆหล่ะเมาส์นิ่ง ชอบหลอด คิดว่าคอมค้าง  whistle เลยขายทิ้ง

ตอนนี้ใช้ เซท โลจิเทค ไร้สาย ทที่มากับคีย์บอร์ด และเมา์แทน เพราะหลังๆไปนอนเล่นบนเตียงซะมาก winktongue

Cybernetic

« ตอบ #37 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 21:27:27 »

razer เคยใช้อยู่ ตอนสมัยเล่น fps online นู้นนน ตั้งแต่ คอปเปอเฮ้ด ลาชีส ไดมอนแบล๊ค ไวเป้อ  แล้วก็มาเป็น โลจิเทค G5 เบื่อที่แบตหมดบ่อย ช่วงนั้นชอบ OC พอใช้ๆหล่ะเมาส์นิ่ง ชอบหลอด คิดว่าคอมค้าง  whistle เลยขายทิ้ง

ตอนนี้ใช้ เซท โลจิเทค ไร้สาย ทที่มากับคีย์บอร์ด และเมา์แทน เพราะหลังๆไปนอนเล่นบนเตียงซะมาก winktongue
โห ยังใช้อยู่เหรอครับ ทนดีจริงแฮะ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #38 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 21:50:38 »

โห ยังใช้อยู่เหรอครับ ทนดีจริงแฮะ

มันยังไม่ยอมพังครับพี่แต่ว่าผิวที่เคลื่อบใว้ มัน มันวับหมดหล่ะ - -

HuGnOi

« ตอบ #39 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 22:05:41 »

ผมก็ไม่รู้ว่าไอ้ที่ใช้อยู่มันตัวละกี่บาทกันแน่ ตอนนั้นโง่ๆเรื่องฮาร์ดแวอยู่ ถึงตอนนี้ก็ไม่ได้ฉลาดไปกว่าเดิมซักเท่าไหร่
เมาส์ผมยังเป็นps2 อยู่เลย ตั้งแต่มีคอมเป็นของตัวเอง เปลี่ยนอัพคอมมาก้หลายชุด ยังไม่เคยเปลี่ยนเมาส์เลย อิอิ ทึกน๊ะ

ดีแล้วท่าน ใช้ของคุ้มนี่น่ายกย่องครับ ใช้ของที่ประสิทธิภาพเพียงพอกับความต้องการเป็นเรื่องที่ดีครับน่าชื่นชม

คีย์บอร์ดในออฟฟิสผมยังเป็น PS2 เหมือนกัน (แต่เมาส์ทุกตัวตอนนี้เป็น USB หมดแล้ว)

อิอิ ครับท่านผมเป็นคนรักษาของที่สุด เมาส์ไม่เคยพัง แต่m/b กับcpu พังกระจาย เง้อออออ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 22:33:48 »

เมื่อก่อน ผมรู้จักแต่คีย์บอร์ดยี่ห้อ SUH นะครับ   สีขาวๆใช้ไปสักพักก็เหลืองๆนั่นแหล่ะครับ  ท๊นทน...

เวลาเคาะนี่เสียงป๊อกแป๊กๆ สะใจขาแช๊ท Pirch จริงๆครับแต่ก่อน   พวกห้อง ที่ลงท้ายว่าขายๆอะไรนั่นแหล่ะครับ อิอิกำ drunk

ตอนนี้ผมหาซื้อแทบไม่เจอแล้วครับ คีย์บอร์ดรุ่นนี้    เลยต้องไปหายี่ห้อไก่กาอาราเล่ไม่เกิน99 มาใช้แทนครับ เง้อ tuxout
Cybernetic

« ตอบ #41 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 08:34:08 »

ได้ยินว่า pirch เดี๋ยวนี้กลายเป็นซ่องออนไลน์ไปแล้วครับ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 08:42:05 »

เดี๋ยวนี้ยังมีคนเล่นอยู่เหรอครับ
yoshiki

« ตอบ #43 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 11:02:02 »

ใช้ของฟรีครับคีย์บอร์ดของ IBM เมาส์ของ DELL อิอิ กำ  jap
Cybernetic

« ตอบ #44 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 15:20:32 »

เดี๋ยวนี้ยังมีคนเล่นอยู่เหรอครับ
ยังมีอยู่ครับ แต่ผมว่ามันเป็นเฉพาะกลุ่ม อาจจะเฉพาะกิจด้วยครับ ผมเองเล่นไม่เป็นเหมือนกันแต่แอดมินฯ คนก่อนเค้าเล่าให้ผมฟังครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์