หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปอินเดียมาครับ  (อ่าน 8380 ครั้ง)
bbnet
Registered User
*

« เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 17:53:54 »

ไปเที่ยวมาหลายที่ ไป hyderabad aurangabad mumbai มาครับ ส่วนใหญ่จะเป็นถ้ำ โรงถ่ายหนัง ประตูสู่อินเดีย คัดมาบางที่ละกันครับ

ขณะอยู่สุวรรณภูมิ

บนเครื่อง

golkonda fort ปราสาท เมืองเก่าของอินเดีย

เดี๋ยวมาต่อครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 18:28:25 »

รอชมครับ

รู้แต่ว่า แขกมันกินได้ตะกละมากๆครับ   เคยนั่งประชุมร่วมกัน ( RDI ขอนแก่น) หลังจากนั้นก็ถึงเวลาอาหาร    เห็นมันโซ้ยกันนี่  ผมแทบไม่อยากทานด้วยเลยครับ  เหมือนตายอดตายอยากมาจากไหนก็ไม่รู้เหมือนกันครับ อิอิ 
dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 19:23:15 »

รูปแรกคือที่ไหนครับ

รับfitting3/8จ้า
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 19:38:48 »

อยากไป hyderabad แต่คุณเมียไม่อยากไปด้วยมันบอกเบื่อแขก  he

bbnet
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 20:06:54 »

รูปแรกคือที่ไหนครับ

เป็นทางถนนที่ hyderabad ครับถ่ายไปเรื่อยเปื่อย ส่วนใหญ่จะเป็นโบสถ์ศาสนาอิสลาม คนส่วนใหญถ้าไม่ใช่ในเมืองหลวงเช่นบอมเบย์จะเป็นคนจนครับ อาหารไม่อร่อยมีแต่แป้ง มันบด ถั่วต้ม โรตีเปล่าๆไม่มีไข่ อาหารแต่ละอย่างเครื่องเทศฉุนๆมากมาย ส่วนใหญ่จะกินข้าวด้วยมือ คนส่วนใหญ่ไว้หนวดเคราดูน่ากลัวครับ
bbnet
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 20:40:38 »

ต่อด้วยสวนลุมชื่อเหมือนสวนลุมพินีบ้านเรา มีสวนสาธารณะ มีพระกลางน้ำต้องนั่งเรือข้ามไป

ตามถนน

ส่วนใหญ่เดินทางโดยรถไฟ นอนในรถไฟเวลาข้ามจังหวัด

ถ้ำellora มรดกโลก ที่aurangabad

คนไทยก็เห็นมีไปครับ

ห้ามใช้แฟรช กับขาตั้งกล้อง

ช้างๆๆ

ถ้ำ ajanta มรดกโลกอีกเช่นกันแต่คนละที่

ถ้ำนี้รู้สึกจะเก่ากว่าถ้ำแรก

ขุดภูเขาทั้งลูกเพื่อสร้างถ้ำครับ

เจอพระไทยคนไทยด้วยครับ คนไทยไปไกลทั่วโลก

โบสถ์แห่งหนึ่งแต่ไม่ใช่ทัชมาฮาลนะครับ คนละที่กันเวลาเที่ยวมีจำกัด

สถานีรถไฟ

ป้ายโฆษนา

แนวlifeซักหน่อย

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 21:00:57 »

ไปทั้งทีดันไม่ไป ทัชมาฮาล เสียดายแทนเลย แล้วนี่เอาอะไรมาฝากล่ะ ^^
tsawana

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 21:14:16 »

ผมก็อยากไปอินเดียครับ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 21:15:57 »

ใช้กล้องอะไรถ่าย Shocked
HuGnOi

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 21:36:17 »

งดงามครับ great
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #10 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 21:37:29 »

ผมอยากไปมากจริงๆ  สวรรค์ของตากล้องแนวสตรีทของแท้

bbnet
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 21:44:14 »

ใช้กล้องอะไรถ่าย Shocked
leica m8 manual focus เล็กดีพกสบาย lens 3 ตัวเล็กๆครับ มีระยะ 12,21,กะ75
แต่ถ่ายยาก noise บานเลย มืดความเร็วชั้ตเตอร์ช้าก็เบลอ ต้องลดชดเชยแสงเอาเพื่อเพิ่มความเร็วชั๊ตเตอร์เอา แต่ลดมากก็มืด ต้องถ่ายมือนิ่งๆเลย หมุนfocus เองก็ไม่ทันใจบางรูปเลย ตั้งinfinityไปเลย เอาหลังชัดแทนหน้าไม่ชัด
ของฝากอดแหละงานนี้ ไม่เห็นมีอะไรขายเลย บางอย่างก็กลัวโดนหลอกสุดท้ายไม่ได้ซื้ออะไรมาเลย ครับท้องก็เสีย
ทัชมาฮาลคนละจุดของประเทศครับ เลยอดไปเสียดายจังประมาณภาคเหนือกับภาคใต้ต้องนั่งเครื่องบินไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มีนาคม 2010, 21:52:54 โดย bbnet » บันทึกการเข้า
HuGnOi

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 22:13:34 »

ผมอยากจะเล่นมุขว่า ผ่านตลาดสดแวะซื้อพัดลมแขกมาฝากด้วยน๊ะครับ แต่ไม่เอาดีกว่ากระทู้สวยงาม ขอชมแบบสงบปากดีกว่า

มีภาพอีกมั้ยครับรอชมเก็บความรู้ครับ แทรกเทคนิคการถ่ายเยอะๆก้อดีน๊ะครับ ผมกำลังสนใจจะเล่นกล้องบ้างครับ

ขอบคุณมากๆครับ love
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 22:26:32 »

ผมอยากจะเล่นมุขว่า ผ่านตลาดสดแวะซื้อพัดลมแขกมาฝากด้วยน๊ะครับ แต่ไม่เอาดีกว่ากระทู้สวยงาม ขอชมแบบสงบปากดีกว่า

มีภาพอีกมั้ยครับรอชมเก็บความรู้ครับ แทรกเทคนิคการถ่ายเยอะๆก้อดีน๊ะครับ ผมกำลังสนใจจะเล่นกล้องบ้างครับ

ขอบคุณมากๆครับ love

ตอนแรกก็ว่าจะเปิดเหมือนกันครับ แต่ว่าดูชาร์โดว์ดีเทลแล้วนี่   งานนี้ไม่ธรรมดาครับ อิอิกำ drunk
bbnet
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 01:11:49 »

เทคนิกถ่ายรูปผมก็รู้แค่งูๆปลาๆแหละครับ

แบบแรกถ่ายย้อนแสงเปิดรูรับแสงแคบๆ แสงแดดจะเป็นเส้นเช่นนี้

อันนี้ใช้เลนส์มุมกว้างธรรมดาปรับรูรับแสงแคบๆเช่นกัน ภาพจะชัดทั่วทั้งภาพ
เลนส์นี้ระยะinfinity ที่2 เมตรผมก็ปรับที่infinityเลย

อันนี้ถ่ายในรถใช้เลนส์มุมกว้างอีกเช่นกัน เป็นรูปเด็กขอทานที่อินเดียเคาะกระจกรถ

รูปนี้ถ่ายตอนจะกลับแสงน้อยก็เลยเปิดรูรับแสงกว้างๆ อีกทั้งต้องลดชดเชยแสง-1เอาเพื่อเพิ่มความเร็วชั๊ตเตอร์ เพื่อให้ภาพชัดขึ้นแต่ก็ได้เท่านี้แหละครับชัดสุดแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม 2010, 01:23:13 โดย bbnet » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์