หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 14   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้บอกตามตรงครับว่ารออะไรมากที่สุด...  (อ่าน 49243 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #150 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 22:16:45 »

วันนี้ช่วงบ่ายตอนแรกว่าจะเอากระบะดีเซลไปล้างตู้แอร์ซักหน่อย   พอไปถึงร้านแล้ว   ได้กลับเลย คิวสี่ห้าคัน เหอๆๆ   ช่วงหน้าร้อนนี่   คนเยอะเลยครับนาทีทอง

ขับกลับเลยเอารถไปเข้าอีกศูนย์นึง เช็คซะหน่อย  
ไปเจออีนั่น  ฟรี๊ด  ....  คันพอๆกับแจ๊สนี่แหล่ะมั๊ง แต่เป็นล้าน....  รถบ้าอะไรก็ไม่รู้  ผมว่ามันแพงนะกับสารรูปมัน  แต่สารรูปอย่างผมก็ไม่มีปัญญาซื้อเหมือนกันครับ อิอิกำ drunk

เลยเข้าไปถามๆดู  ว่าตอนนี้ Jazz เป็นไงบ้าง

สรุปใจความคือ

ประกัน  ทะเบียน  คนซื้อ ออกเอง เง้อ...

ของแถมจากศูนย์ 15k  น่าจะพอเอาไปติดพวกชุดแต่งมองดูโหลก็ได้ครับ   เง้อ...
พอดีศูนย์มันอยู่ติดกับศูนย์นิสสัน   เลยถามเซลเจ้านี้ไปว่า เป็นไงบ้างมาร์ช   คำตอบที่ได้รับคือ เงียบ  เหอๆๆๆ  วางตัวดีจริงๆครับ   ถ้าเป็นพี่โตนี่  บลั๊ฟกันเรียบร้อย  เห็นข่าวหนังสือพิมพ์ก็ยิงมาร์ชไปดอกนึงแล้วนะครับ    แต่ว่า ก็ไหนว่าไม่สนใจรถประมาณนี้ไง แต่ทำไมไปเล่นเค้าหล่ะเนี่ย เหอๆๆๆ   ที่นี่ที่แรกอีกแล้ว

แถมอีกอย่าง ถ้าจองวันนี้  จะได้รับรถประมาณเดือนไหน

คำตอบคือ  ก.ค. ถึง สิงหา โน่นแหล่ะค่ะพี่     มรึงเกาตูดรอไปพลางๆแล้วกันนะคะคุณพี่ขา....  เง้อ    tuxout

สรุปคือ  มาร์ชนี่ ถือว่าได้รับรถเร็วแล้วครับ รอสองเดือนได้

จะว่าไป จ่ายค่าประกัน - ต่อทะเบียนต่อปีนี่ก็อ่วมแล้วครับ  บ้านไหนมีรถห้าหกคันนี่ผมหละยอม  มีเยอะก็ใช้ทีละคันอยู่ดี  เนอะ

ผมว่ามาร์ชโอเคนะครับ  ค่าใช้จ่ายโดยรวมในการออกรถ ถือว่า  ถูกมากแล้วครับ
ประกันภัยก็หมื่นเกือบจะถ้วน  ใช้ได้ครับ (บางเจ้า 7 พัน 8 พันเอง เง้อ)
แถมคิดว่าค่าบำรุงรักษา กับค่าน้ำมันเชื้อเพลิง คงไม่ทารุณอะไรนักครับ

แต่ว่า  ที่กล่าวมาทั้งหมดคงไม่สู้ 350z แน่นอนครับ  แอร์ก็ไม่ต้องมีให้เปลืองค่าเชื้อเพลิงไปหน่วงเครื่องเปล่าๆ    หน้าต่างก็มีตั้งหลายบานครับ  มีคนขับให้ไม่ต้องเหนื่อยอีก  ดีจริงๆครับ เง้อ out out out
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #151 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 23:06:52 »

หอมหวานเลยครับมาชกับคนกำตังค์น้อยครับพี่หมอ ผมกำลังต่อรองเรื่องโปรอยู่ ยอมเสียค่าประกัน7พัน(ลบส่วนลด)กับของแถมเอาแค่ฟิล์มกลองแสง กับพ่นกันสนิม เอาแค่นี้ เซลย์คนไหนยอมผมก็ยอมลืมเรื่องราคาน้ำมันครับ วิ่งวันละร้อยโลนี้ปวดเหงือกน๊ะครับ แต่3แสน7 ดอก6หมื่นได้ป้ายแดง พศ.นี้ ไม่ต้องไปหาที่ไหนแล้ว น้องเดือนสามคือคำตอบครับ

เพื่อทราบครับ5000 กับมุมไหนที่จะเล่น กำกับที่ใบจองคือคำตอบครับ

พูดแล้วก็ปวดตับไปนั้ง350Zหาเต้นรถมือ2เล่นดีกว่าดีกว่า lol
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #152 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 23:14:37 »

ตัว s-mt นี่กำลังดีครับ เขยิบไปรุ่น E นี่ บวกไปเยอะเลย  เอาง่ายๆ ราคานี้แพงกว่า แพงกว่า EG6 นิดหน่อย แต่ได้รถใหม่ครับ  ดูแล้วอเนกประสงค์กว่า  ถ้าอยากได้กระจกไฟฟ้า สักพักก็มีชุดเบิกศูนย์มาอยู่ดีแหล่ะครับ
ส่วนช่องวิทยุนี่ ติด 2din เลือกเอาเองแบบแจ๋วๆได้เลย ไม่ต้องไปแปลงหาซื้อหน้ากากมาใส่ครับถ้าได้แบบโมดุลมา ปวดกะบาลอีก    ผมว่าเครื่องเสียงติดรถก็พอฟังได้ แต่เอาความเร้าใจความเป็นดนตรี ก็คงยากครับ เนอะ  เลือกติดเองดีกว่าครับ

เหลือแต่ว่า  ถังโดนัทนี่แหล่ะครับ  อิอิ  แต่ว่าต้องเล่นถังไทยไฟต์บังคับหรือเปล่าเอ่ยถึงจะผ่าน เง้อ  นี่แหละเนอะ กฏหมายไทย อิอิ tuxout
HuGnOi

« ตอบ #153 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 23:29:36 »

พูดตรงๆครับพี่หมอตอนนี้กำเงินแค่5หมื่น(เงินส่วนตัวที่เม้มค่าจ่ายตลาดมาแรมปี drunk)

ต้องมานั้งขายคอมเพื่อเพิ่มฐานะรอดักน้องเดือน3จังหวะเหมาะ แค่เริ่มเล่นเกมส์ก็หนุกหนานกันแล้ว จะขอแคะกระปุกท่านหญิงก็โดนเบรค บอกไม่จำ350Z ดีแล้ว แล้วเอาเต่าไปขายมาเพิ่มบัญชีทรัพย์สินซะ เง้อออออ ผมเลยไปนั้งระบายอารมย์ด้วยการซักเกงลิงดีกว่า เครียดดดดด drunk อิอิ เมียผมน่ารักครับ love

ได้ความว่าไงเดี๋ยวแจ้งให้ทราบครับ มาชความหวังยัปปี้หรือป่นปี้กันคราวนี้

เคยได้ยินเซียนกล่าวไว้ว่า มีรถเพื่อลดภาระครับ แต่มีแล้วเพิ่มภาระอย่ามีดีกว่า  love
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #154 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 00:34:03 »

ผมว่าคงทั้งขึ้นทั้งล่องเลยครับ

ได้รถมาแล้ว  ทีนี้จังหวะเหมาะ ไปรับอีหนูได้อีกต่อนึง  เง้อ....  ระวังอย่างเดียวเรื่อง GPS tracking คุณแม่บ้านแอบติดในรถนะครับ อันตรายมากครับ  อิอิกำ drunk
HuGnOi

« ตอบ #155 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 12:47:13 »

อิอิ ถังแรกมาแล้วครับเห็นว่า วิ่ง100-120 เฉลี่ย15โลลิตรช่วงรันอิน ช่องคลอดเข้าที่แล้วน่าจะ16-17โลลิตร

http://www.thaimarch.com/index.php?topic=1632.0

แล้ว20โลลิตรคืออะหยั๋งอะพีเคน เง้อออ drunk

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #156 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 13:21:15 »

20/1ลิตร  ที่ความเ60 กม/ชม.รึเปล่า ถ้่าขับ100-120 ได้เท่านี้ก็โอเคนะ

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #157 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 13:27:21 »

แล้วชีวิตคุณ จะง่ายขึ้นอีกเยอะ ....  ครูกุ๊กบอกไว้อย่างงั้นครับ อิอิกำ drunk

ดูทีวี ไม่ค่อยมีโฆษณาตัวนี้โผล่เลยนะครับ    นี่แหล่ะหนอ การตลาดแบบนิสสัน  เง้อ...
สงสัยไปลงช่วงตี 5 แน่ๆเลยครับ  ใครจะได้ดูเนี่ย อิอิ
yoshiki

« ตอบ #158 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 13:32:13 »

เบนซินแพงครับ อิอิ แต่ผมลง LPG ไปแล้วครับ พรุ่งนี้จะไปแจ้งขนส่งละ เดวโดนปรับ glasses

ปล.แต่น้องมีนากินเปลืองไปนิดนะเนี่ยวิ่งนอกเมืองกินกว่ารถผมอีกอ่า น่าจะได้ตามที่เคลมไว้หรือใกล้เคียงหน่อยก็ดี แต่คงต้องรอพ้นรันอินซักพัก whip
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2010, 13:34:35 โดย yoshiki » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #159 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 13:34:51 »

ถังถั่วกี่ลิตรครับเนี่ย 

ผมหละอิจฉาพวกรถ SUV เบนซินนะครับ  เห็นเค้าห้อยถังใส่แถวๆยางอะไหล่เลย  เอ่อ ดีๆ   
จูนดีๆนี่แรงเลยนะครับ ออกเทนเป็นร้อยเลย เง้อ tuxout
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #160 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 13:41:48 »

เบนซินแพงครับ อิอิ แต่ผมลง LPG ไปแล้วครับ พรุ่งนี้จะไปแจ้งขนส่งละ เดวโดนปรับ glasses

ปล.แต่น้องมีนากินเปลืองไปนิดนะเนี่ยวิ่งนอกเมืองกินกว่ารถผมอีกอ่า น่าจะได้ตามที่เคลมไว้หรือใกล้เคียงหน่อยก็ดี แต่คงต้องรอพ้นรันอินซักพัก whip

เง้อยังใหม่อยู่เลย ลงแก๊สซะแร้ว

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
yoshiki

« ตอบ #161 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 13:44:10 »

ของผมไปติด 64 ลิตรมาอะครับ(ตอนแรกเอา 58 ลิตร แต่เจ้าของร้านแถมให้เพราะเค้าว่ามันสวยเข้ากับที่เก็บของข้างหลังพอดีเลย ก็เลยเอาครับ) ติดหัวฉีด AG หม้อต้ม Tomasetto ถัง metal mate multi valve อ่าครับ วิ่งไ่ม่ต่างกับน้ำมันเลยครับ อิอิ วิ่ง ตจว. ตกกิโลเมตรละ 1 บาท ในเมืองตกที่ 1.5 บาท ตอนแรกช่างเค้าบอกว่ากินน้อยไปตกที่ 1.2 บาทกำลังดีแต่จูนใหม่มันก็ได้เท่านี้อะครับ อิอิ  glasses
yoshiki

« ตอบ #162 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 13:45:27 »

เง้อยังใหม่อยู่เลย ลงแก๊สซะแร้ว

อิอิ จะ 2 ปีแล้วครับพี่โป้ง แล้วต้องกลับจันท์ทุกอาทิตย์ สู้ค่าน้ำมันไม่ไหวอะครับ เลยตัดใจติดซะเลยครับ อิอิ glasses
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #163 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 13:51:15 »

อืม  ไม่ได้ตามข่าวเลยครับ

เดี๋ยวนี้  ถังโดนัทที่จดทะเบียนได้นี่ ต้องของไทยทำเท่านั้นหรือเปล่าครับ

แล้วระยะหลังกันชน  มันยัง 30 เซนต์อยู่หรือเปล่าครับ
yoshiki

« ตอบ #164 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 13:57:08 »

อืม  ไม่ได้ตามข่าวเลยครับ

เดี๋ยวนี้  ถังโดนัทที่จดทะเบียนได้นี่ ต้องของไทยทำเท่านั้นหรือเปล่าครับ

แล้วระยะหลังกันชน  มันยัง 30 เซนต์อยู่หรือเปล่าครับ

ตอนนี้ถังโดนัทจดทะเบียนไม่ได้แล้วอะครับ เสียดายเหมือนกันครับ คงต้องรอกันต่อไปอีกซักพักอะครับ  glasses
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 14   ขึ้นบน
  พิมพ์