หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูดิ ซื้อMBราคาแพงจากsynex แต่สภาพอย่างนี้ แถมไม่เปลี่ยนให้ด้วย  (อ่าน 9183 ครั้ง)
Judas Iscariot
Vmodtech Member

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #15 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 11:04:51 »

ตอนผมส่ง เป็ดเอ็ก2ผมไปเคลม ซินเน็คเขาว่า ขาซ๊อคเก็ตซีพียูมันล้มไปขานึง

ผมก็นึกในใจ กูก็ระวังอย่างดี มันจะไปล้มตอนไหน

เล่น OC คอมมาเป็นสิบปี ประกอบเล่นมาเกินร้อยเครื่อง

ตั้งแต่สมัยตึกคอมศรีราชายังไม่มี ผมประกอบให้คนรู้จักมาเพียบ

OC เล่นตั้งแต่สมัยบอร์ดยังเป็น ดิปสวิช

เอาปากกาเขี่ยๆปรับบัสเอา สงสัยถ้าจะส่งเคลมรอบหน้า

ผมคงต้องเขียนชื่อวันที่ใส่กระดาษ แล้วก็ถ่ายรูปคู่กับเมนบอร์ด

ถ้ามันบอกว่ามันมีปัญหามาจากเรา จะได้มีรูปอ้างอิงมันได้  

เจอแบบนี้กูเซ็ง ต้องแจ้งไปยังเด็กเชียร์แขก น้องๆพี่เอาเบอร์ตอง!  drunk

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 11:10:34 »

พิลึกจริง ๆ ครับของใหม่แล้วขาล้มแบบนี้ แบบนี้ใครจะไปกล้าเอา cpu ใส่ล่ะครับเนี่ย ของราคาเรือนหมื่นซะด้วย

จริง ๆ ท่านไม่น่าปล่อยให้เรื่องจบง่าย ๆ ถ้าเป็นแบบนี้ต้องเอาเรื่องมันให้ถึงที่สุด ไหน ๆ มาศูนย์ใหญ่ กทม แล้วครับ แบบนี้ถ้าวาง cpu ลงไปแล้วมันพัง ใครจะรับผิดชอบครับเนี่ย ลองไปซัดกับมันอีกสักตั้งครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
kim

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 13:59:20 »

ตอนผมส่ง เป็ดเอ็ก2ผมไปเคลม ซินเน็คเขาว่า ขาซ๊อคเก็ตซีพียูมันล้มไปขานึง

ผมก็นึกในใจ กูก็ระวังอย่างดี มันจะไปล้มตอนไหน

เล่น OC คอมมาเป็นสิบปี ประกอบเล่นมาเกินร้อยเครื่อง

ตั้งแต่สมัยตึกคอมศรีราชายังไม่มี ผมประกอบให้คนรู้จักมาเพียบ

OC เล่นตั้งแต่สมัยบอร์ดยังเป็น ดิปสวิช

เอาปากกาเขี่ยๆปรับบัสเอา สงสัยถ้าจะส่งเคลมรอบหน้า

ผมคงต้องเขียนชื่อวันที่ใส่กระดาษ แล้วก็ถ่ายรูปคู่กับเมนบอร์ด

ถ้ามันบอกว่ามันมีปัญหามาจากเรา จะได้มีรูปอ้างอิงมันได้  

เจอแบบนี้กูเซ็ง ต้องแจ้งไปยังเด็กเชียร์แขก น้องๆพี่เอาเบอร์ตอง!  drunk

เชียร์บอกว่ารอสามวันครับพี่ น้องคิวเต็ม mdr
HuGnOi

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 21:27:50 »

เง้อออออ ไหงงั้นครับ ลองยอมเสียเวลาส่งกลับไปที่ร้านที่ซื้อให้จัดการให้ได้มั้ยครับ เจออย่างงี้เซ็งครับ แค่เปิดกล่องมา เจอขาล้มนี้เป็นผมคลั้งแน่ๆ
idirex2000

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 21:33:52 »

เป็นยังไงบ้างครับคุณคริส
charif

« ตอบ #20 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 21:39:59 »

เปิดกล่องมาแล้วเจอแบบนี้ เซงสุดๆเรยคับ  ouch

i5 750 | GD80 | RH/1333 | Halems | 465GTX+Zalman | STX | TT675w| 1LS+103SJ+640KS | 40"EX500
kingmax

« ตอบ #21 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 22:03:37 »

โหพี่คริช ผมเอาใจช่วยครับ ขอให้ได้ของใหม่ครับ แย่มากๆครับ ทำกันแบบนี้ ของเปิดเทสใช้แล้วเป็นรอยแบบนี้เห็นๆเลย เป็นผมไม่นอมครับ ยืนร้องไห้หน้าร้านเลย อิอิ กำ ขอให้เปลี่ยนได้ตัวใหม่ครับ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #22 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 22:08:10 »

รอทำพังแล้วค่อยเคลมก็ได้ ยังไงก็บอร์ดแก้ขัดเฉยๆ ^^
idirex2000

« ตอบ #23 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 22:12:42 »

รอทำพังแล้วค่อยเคลมก็ได้ ยังไงก็บอร์ดแก้ขัดเฉยๆ ^^
เป็นกำลังใจให้ครับเสี่ย
สบาย-สบาย

« ตอบ #24 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 22:29:01 »

อย่ายอมนะครับ

ส่งไปเปลี่ยนกับร้านที่ซื๊อมา ให้เค้าไปเคลียร์กับบริษัทแม่กันเอง เรื่องอะไรให้เราไปเคลียร์กับ Synnex

โทรไปบอกเลยว่าไม่เอาแล้วขอเงินคืนเต็มราคาที่ซื๊อมา บอกว่าจะเอาเงินไปซื๊อร้านอื่น

เค้าไม่ให้เราคืนเงินแน่ๆ ก็บอกไปเลยว่าเราซื๊อของใหม่ที่ไม่ผ่านการใช้งานนะครับ ของใช้แล้วเอามาขายให้เราทำไม

คุยไปคุยมาบอกว่าถ้าไม่คืนเงินก็ได้ แต่ต้องเปลี่ยนตัวใหม่ ขอเป็นตัวใหม่ที่ไม่เคยใช้งานนะครับ

ถ้าส่งมาเปลี่ยนมีปัญหาเราก็จะส่งไปเปลี่ยนอีก (ถ้ามันไม่ให้เปลี่ยน ทีนี้ก็ให้เพื่อนไปโวยที่ร้านเลย)

porclick
Registered User
*

facebook.com/pages/CADmysticcom/125481394141884
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #25 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 22:49:31 »

โชคไม่ดีครับ แจ๊คพ๊อตแบบนี้ไม่มีใครอยากโดนเหมือนกัน

kim

« ตอบ #26 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 23:04:51 »

อย่ายอมนะครับ

ส่งไปเปลี่ยนกับร้านที่ซื๊อมา ให้เค้าไปเคลียร์กับบริษัทแม่กันเอง เรื่องอะไรให้เราไปเคลียร์กับ Synnex

โทรไปบอกเลยว่าไม่เอาแล้วขอเงินคืนเต็มราคาที่ซื๊อมา บอกว่าจะเอาเงินไปซื๊อร้านอื่น

เค้าไม่ให้เราคืนเงินแน่ๆ ก็บอกไปเลยว่าเราซื๊อของใหม่ที่ไม่ผ่านการใช้งานนะครับ ของใช้แล้วเอามาขายให้เราทำไม

คุยไปคุยมาบอกว่าถ้าไม่คืนเงินก็ได้ แต่ต้องเปลี่ยนตัวใหม่ ขอเป็นตัวใหม่ที่ไม่เคยใช้งานนะครับ

ถ้าส่งมาเปลี่ยนมีปัญหาเราก็จะส่งไปเปลี่ยนอีก (ถ้ามันไม่ให้เปลี่ยน ทีนี้ก็ให้เพื่อนไปโวยที่ร้านเลย)

ลุงคราบ ร้านกะซินเนตบอกว่าไหม์แล้วเจอกันครับ แต่จะไม่ได้เครมนะ แค่นั้นแหละ ข่าวล่าสุด no
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #27 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 23:05:17 »

+1 ตามลุงสบาย-สบาย

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
yoshiki

« ตอบ #28 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 00:17:07 »

โห สั่วมากเลยนะเนี่ย เสียดายที่ชอบประกันเจ้านี้ out
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #29 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 00:27:42 »

ผมบอกตรงๆๆเลย  ประกันเจ้านี้ไม่เคยอยู่ ใน ใจ ผม   great great

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์