หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูดิ ซื้อMBราคาแพงจากsynex แต่สภาพอย่างนี้ แถมไม่เปลี่ยนให้ด้วย  (อ่าน 9182 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #30 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 00:45:19 »

อิอิกำ ขางอแค่นิดเดียวน่าให้เคลมนะเนี่ย

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
sAcooL
Registered User
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 04:36:10 »

แล้วใช้ๆไปเกิดมันเสียขึ้นมา มันจะอ้างว่าสินค้ามีคราบตำนิตัดประกันหรือเปล่าครับเนี่ย

tpp
True Love Always

« ตอบ #32 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 07:25:52 »

ของผมก็มีปัญหาเหมือนกันครับ

เมื่อสองสามเดือนก่อน ส่งบอร์ด p5Q pro ไปเคลม ภาคจ่ายไฟมีปัญหา พอกลับมาเสียงไม่ออก ส่งไปอีกที กลับมาเสียงก็ไม่ออกเหมือนเดิมแถมแลนใช้ไม่ได้ ไปกลับหลายรอบเสียเวลามากมาย ตอนนี้ต้องซื้อการ์ดแลน การ์ดเสียงมาใส่ไม่อยากเสียเวลาแล้ว เฮ้อ ส่งไปผ่าเข่ากลับบ้านมาหายแต่ติดหนองในมาซ๊ะงั้น กำ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #33 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 07:38:44 »

จะเอาเรื่องกับเด็กร้านที่ผมซื้อก็ไม่ได้ เพราะร้านนี้รู้จักกันมานาน เค้ารู้อยู่แล้วว่าผมไม่ชอบให้เค้าแกะของ ของผม มีอะร ผมเคลมเองเร็วกว่าเยอะ ร้านเค้าก็เข้าใจนะ เค้าก็จะรับผิดชอบให้ในฐานะที่ไม่เช็กของให้เรียบร้อยก่อน แต่ผมบอกไม่เป็นไร
ความเลวมันอยู่ที่Synexมากว่าครับ เพราะนี่เท่ากับส่งตรงจากsynexถือมือผม โดยมีร้านเป็นคนถือมาให้เท่านั้นเอง arf

คุุณคือฮีโร่

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #34 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 08:06:18 »

ของผมก็มีปัญหาเหมือนกันครับ

เมื่อสองสามเดือนก่อน ส่งบอร์ด p5Q pro ไปเคลม ภาคจ่ายไฟมีปัญหา พอกลับมาเสียงไม่ออก ส่งไปอีกที กลับมาเสียงก็ไม่ออกเหมือนเดิมแถมแลนใช้ไม่ได้ ไปกลับหลายรอบเสียเวลามากมาย ตอนนี้ต้องซื้อการ์ดแลน การ์ดเสียงมาใส่ไม่อยากเสียเวลาแล้ว เฮ้อ ส่งไปผ่าเข่ากลับบ้านมาหายแต่ติดหนองในมาซ๊ะงั้น กำ

เจออย่างนี้น่ากลัวกว่าอาการแรกอีก  666 666 666

รับfitting3/8จ้า
spectrum
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 09:04:19 »

ขาล้ม d com ก็ไม่รับเคลมครับ

เห็นป้ายมันแปะไว้นะ

สบาย-สบาย

« ตอบ #36 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 09:04:46 »

อย่ายอมนะครับ

ส่งไปเปลี่ยนกับร้านที่ซื๊อมา ให้เค้าไปเคลียร์กับบริษัทแม่กันเอง เรื่องอะไรให้เราไปเคลียร์กับ Synnex

โทรไปบอกเลยว่าไม่เอาแล้วขอเงินคืนเต็มราคาที่ซื๊อมา บอกว่าจะเอาเงินไปซื๊อร้านอื่น

เค้าไม่ให้เราคืนเงินแน่ๆ ก็บอกไปเลยว่าเราซื๊อของใหม่ที่ไม่ผ่านการใช้งานนะครับ ของใช้แล้วเอามาขายให้เราทำไม

คุยไปคุยมาบอกว่าถ้าไม่คืนเงินก็ได้ แต่ต้องเปลี่ยนตัวใหม่ ขอเป็นตัวใหม่ที่ไม่เคยใช้งานนะครับ

ถ้าส่งมาเปลี่ยนมีปัญหาเราก็จะส่งไปเปลี่ยนอีก (ถ้ามันไม่ให้เปลี่ยน ทีนี้ก็ให้เพื่อนไปโวยที่ร้านเลย)

หลานคราบ ร้านกะซินเนตบอกว่าไหม์แล้วเจอกันครับ แต่จะไม่ได้เครมนะ แค่นั้นแหละ ข่าวล่าสุด no

ไม่มีเหตุผลเลย แบบนี้แย่มาก ซื๊อมานานยังครับเนี่ย เราไปเปลี่ยนที่ร้านที่ซื๊อมาไม่ได้หรอครับ

omiron

มือ Mod GTX 570

« ตอบ #37 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 09:19:19 »

พนักงานไม่รับผิดชอบ ลองติดต่อเข้าสำนักงานใหญ่เลย
ลูกค้าเป็นใหญ่เสมอ

<br />service it<br />จริงใจให้บริการ
lemonstory
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 00:57:01 »

เรื่องนี้ สอนให้รุ้ว่า ประกันก็เหมือนกันหมด อยู่ที่ดวงเเละวาระ T-T เห็นใจ จขกทครับ
beerking

« ตอบ #39 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 12:56:49 »

อิอิ น่าเห็นใจครับ  สู้ๆ จริงก็น่าจะเครมได้นะครับเนีย
kim

« ตอบ #40 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 14:57:59 »

พนักงานไม่รับผิดชอบ ลองติดต่อเข้าสำนักงานใหญ่เลย
ลูกค้าเป็นใหญ่เสมอ

นั้นแหละครับคือคำตอบของศูนย์ใหญ่เค้า whip
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์