หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผจก. "ฟ้าใส" ออกโรงโพสต์หาร้านทำมงกุฎใหม่ โซเชียลฟาดกองทำลายศักดิ์ศรีท็อป 5 จักร  (อ่าน 308 ครั้ง)
kkthai20009
Vmodtech Member

« เมื่อ: 28 ตุลาคม 2020, 07:40:09 »

โซเชียลวิจารณ์สนั่น ประเด็นดราม่า "ฟ้าใส ปวีณสุดา ดรูอิ้น" มิสยูนิเวิร์สไทยแลนด์2019 มากกว่าโดนยึดมงและสายสะพาย คือการถูกทำลายศักดิ์ศรีท็อป 5 จักรวาล
จากดราม่า "ฟ้าใส ปวีณสุดา ดรูอิ้น" มิสยูนิเวิร์สไทยแลนด์ 2019 และ TOP 5 มิสยูนิเวิร์ส 2019 ออกงานแต่ไร้มงกุฎและสายสะพาย และก่อนหน้านี้ก็เคยมีดราม่าฟ้าใสออกมาพูดว่า ไม่มีรถประจำตำแหน่ง ทำให้แฟนนางงามงงเป็นไก่ตาแตก เพราะรถประจำตำแหน่งคือหนึ่งในของรางวัลผู้ชนะ มิสยูนิเวิร์สไทยแลนด์ 2019

ขณะที่โซเชียลต่างเดาไปในทิศทางต่างๆ เช่น ฟ้าใสไม่เซ็นสัญญาจึงโดนริบของทั้งหมดคืน, ฟ้าใสคิดเงินกองเวลากองให้มาช่วยงาน, ฟ้าใสนิสัยไม่น่ารักหรือเปล่า ฯลฯ

ซึ่งผู้จัดการส่วนตัวของฟ้าใส “เอส อนุสิทธิ์” ก็ออกมาโพสต์ตอบกลับคอมเมนต์ว่า "ขออนุญาตตอบนะครับ ในขณะที่น้องดำรงตำแหน่งให้กอง กองหักเงินครบทุกบาททุกสตางค์ตามเงื่อนไขของกองครับ น้องไม่ได้รับงานเอง กองรับให้ตลอดและการประกวดที่ผ่านมา น้องไปงานแถลงข่าวการประกวด ไปถ่ายโปรโมทการประกวด ไปถ่ายสูจิบัตร ไม่เคยคิดเงินกองครับ ไปปช่วยฟรีตลอดครับ ชีแจงมาให้ทราบ จากพี่เอส ผจก. น้องครับ จะได้เข้าใจน้องแบบถูกต้อง ขอบคุณมากครับ"

และยังโพสต์อีกว่า "ขอบคุณสำหรับความรักความห่วงใยที่มีให้น้องนะครับ ขอบคุณจากใจจริง ถ้าน้องไม่เซ็นต้องไปถามน้องว่าทำไมไม่เซ็น เพราะของรางวัล มงกุฎ เงินรางวัล รถยนต์ ร่วม 10 ล้านมันเยอะมาก แต่ทำไมตอนเป็นรองนางสาวไทยกับ รอง MUT ยุคคุณแดงของรางวัลน้อยกว่านี้ฟ้าใสถึงยอมเซ็น"

ล่าสุดวันนี้ 25 ต.ค. 2563 ผู้จัดการส่วนตัวของฟ้าใส “เอส อนุสิทธิ์” ออกมาโพสต์เฟซบุ๊กว่า "ใครรู้จักร้านหรือโรงงานทำมงกุฎขอความช่วยเหลือ ช่วยแนะนำพี่เอสหน่อยครับ" งานนี้ก็มีคนแห่มาคอมเมนต์แนะนำพิกัดร้านทำมงกุฎเพียบ

ส่วนในเพจแฟนนางงามและกลุ่มต่างๆ บอกเลยว่า ร้อนระอุ โดยมีการ เผยภาพวันอำลาตำแหน่งขณะ "ฟ้าใส" เดินทักทายแฟนคลับบนพรมแดง มีเจ้าหน้าที่ของกองประกวดถือกล่องสำหรับใส่มงกุฎเดินตามทุกฝีก้าว โซเชียลวิจารณ์สนั่น เช่น "ถ้าจะขนาดนี้เอาโซ่คล้องไว้เลยไหม ทำเหมือนกลัวน้องจะวิ่งราว"  https://www.amarintv.com/news/detail/51472

คำค้นหาที่เกี่ยวข้อง : ข่าววันนี้

Tags :  ข่าวด่วน, ข่าวสด, ข่าวบันเทิง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์