หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ripjaw RM กดยังไงให้ได้ 2000 !?  (อ่าน 9739 ครั้ง)
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 23:44:34 »

สงสัยชิพตลาด งานนี้คลายclอัดไฟสวนตื่นมาค่อยไปพันทิพธ์ครับ

ปล.ใช้งานบัส1600 เหลือแล้วครับ ถ้าอยากมันส์ใส่เลยครับLTครับ

ปล.อีกที คืนนี้เสพดราม่ามากไปหน่อย ลำโพงโดนกินเรียบครับ สมองผมเลยก๊งๆ แนะนำเรื่องชิพหาย drunk
sAcooL
Registered User
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 05:14:10 »

เคยเล่นแต่ตัว RM1333 bbse นะครับ bus2000 CL 9-10-9-24-112 1.65V VTT1.45V

112 คืออะไรครับทำไมมันเยอะจังอะ ผมเคยแค่ 74 82 88 เองอะ

แต่ไม่รู้ความหมาย..อิอิ

ปล่อยเกียร์ว่างไปก่อนเลยครับ test ผ่านแล้วเดียวค่อยลด ตอนนั้นผมใส่ต่ำกว่า100ไม่ได้เลย bootไม่ขึ้น

niboknibok
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 17:53:31 »

ถ้าจะหาพัดลมเป่าแรม  ระวังพัดลมแขกด้วยนะครับ อิอิกำ

พัดลมแขกเป็นยังไำงครับ

มีภาพประกอบมั้ยครับ

ขอผลเทส และบทความ review ด้วยยิ่งดีนะครับ lol

ขอข้อมูลทางเทคนิคด้วยครับ ...--* he
niboknibok
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 17:57:03 »

สงสัยชิพตลาด งานนี้คลายclอัดไฟสวนตื่นมาค่อยไปพันทิพธ์ครับ

ปล.ใช้งานบัส1600 เหลือแล้วครับ ถ้าอยากมันส์ใส่เลยครับLTครับ

ปล.อีกที คืนนี้เสพดราม่ามากไปหน่อย ลำโพงโดนกินเรียบครับ สมองผมเลยก๊งๆ แนะนำเรื่องชิพหาย drunk
ตอนนี้กลับมา ใช้ความเร็วเดิมแล้วหละครับ...ขอบคุณมากๆ

เน้นอายุการใช้งานอะครับ เพราะผมใช้ยาวเลย...

แต่....LT คือไรครับ

แล้วผมไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง vcore ด้วยอะครับ

ใช้เกณฑ์ หรือมาตรฐาน อะไรในการวัดว่า ไฟ เหมาะสมกับการ oc ครั้งนี้ที่สุดอะคับ

แล้วมันมีตารางเทียบบอกมั้ยครับ
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #19 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 18:50:14 »

ตอนนี้กลับมา ใช้ความเร็วเดิมแล้วหละครับ...ขอบคุณมากๆ

เน้นอายุการใช้งานอะครับ เพราะผมใช้ยาวเลย...

แล้วผมไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง vcore ด้วยอะครับ

ใช้เกณฑ์ หรือมาตรฐาน อะไรในการวัดว่า ไฟ เหมาะสมกับการ oc ครั้งนี้ที่สุดอะคับ

แล้วมันมีตารางเทียบบอกมั้ยครับ

system แต่ละคนใช้ไฟไม่่เหมือนกันอยู่แล้วครับ แต่ลองดูบทความแล้วคุณก็ประยุกต์เอา

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 22:14:44 »

LT เหรอครับ

คิดว่าคงไม่ใช่ LOOB - TOOD หรือว่า Loo-TooD แน่นอนครับ  อิอิกำ drunk

ปล. ผมมั่วอีกแล้วครับ อิอิกำอีก drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 00:01:35 »

ลองลอก config จากบทความนี้ดูครับ ไม่รู้จะแนะนำยังงัยดี

ใส่ไฟไป 1.65-1.75 ดูครับที่บัส 200

เออ bios ลองอัพดูยังครับ

จากที่ผมใช้แรมมาแค่สองคู่ คู่แรกนี่พยายามเท่าที่จะพอดิ้นได้ก็วิ่งได้แค่ 210 ที่อัตราทด 2:8 พอเปลี่ยนแรมอีกคู่ก็วิ่งได้ที่ทดสิบ แต่ก็ต้องออกแรงนิดหน่อยแต่ไม่มาก

บางทีแรมมันก็วิ่งได้มากบ้างน้อยบ้างแล้วแต่ดวงและจังหวะนะครับ อิอิ กำ
sAcooL
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 05:52:42 »

ถ้าเน้นอายุการใช้งาน ผมว่าทำใจกับเรื่อง ram ไว้หน่อยครับ ตัวไหนทนก็ท๊นทนใช้เป็น7ปี-8ปี ยังไม่พังเลยครับ ตัวไหนใจปลาซิว 3วันกลับบ้านเก่าผมก็เคยมาแล้วครับ กำ out

niboknibok
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 09:20:28 »

LT เหรอครับ

คิดว่าคงไม่ใช่ LOOB - TOOD หรือว่า Loo-TooD แน่นอนครับ  อิอิกำ drunk

ปล. ผมมั่วอีกแล้วครับ อิอิกำอีก drunk

55+ mdr
niboknibok
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 09:24:26 »

ลองลอก config จากบทความนี้ดูครับ ไม่รู้จะแนะนำยังงัยดี

ใส่ไฟไป 1.65-1.75 ดูครับที่บัส 200

จากที่ผมใช้แรมมาแค่สองคู่ คู่แรกนี่พยายามเท่าที่จะพอดิ้นได้ก็วิ่งได้แค่ 210 ที่อัตราทด 2:8 พอเปลี่ยนแรมอีกคู่ก็วิ่งได้ที่ทดสิบ แต่ก็ต้องออกแรงนิดหน่อยแต่ไม่มาก

บางทีแรมมันก็วิ่งได้มากบ้างน้อยบ้างแล้วแต่ดวงและจังหวะนะครับ อิอิ กำ
บทความอะไรครับ งง

แล้วถ้าลากไป 2000 จะแรงกว่า 1600 มากมั้ยครับในการเล่นเกม

ผมลาก cpu 4.0 เทียบกับ 3.6 เทส pi 1 m มันต่างกันแค่ 1-2 วินาทีเอง

เหมือนกับมันไม่ค่อยสำคัญอะครับ..... oops

กับการที่ทำให้ cpu ทำงานหนักขึ้น แต่เร็วกว่ากันไม่กี่วิอะครับ no

มานั่งคิดดูแล้ว ก็ตระหนักได้อะคับ.....
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 09:26:04 »

drunk drunk drunk

tpp
True Love Always

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 10:01:25 »

บทความอะไรครับ งง

แล้วถ้าลากไป 2000 จะแรงกว่า 1600 มากมั้ยครับในการเล่นเกม

ผมลาก cpu 4.0 เทียบกับ 3.6 เทส pi 1 m มันต่างกันแค่ 1-2 วินาทีเอง

เหมือนกับมันไม่ค่อยสำคัญอะครับ..... oops

กับการที่ทำให้ cpu ทำงานหนักขึ้น แต่เร็วกว่ากันไม่กี่วิอะครับ no

มานั่งคิดดูแล้ว ก็ตระหนักได้อะคับ.....

อืม มันไม่ได้แรงกว่ามากมายหรอกครับ ประมาณสองสามวิเท่านั้น ถ้าดูว่าไม่ต่าง ไม่สำคัญ ปรับ default ดีกว่าครับ ลดโลกร้อน แถมประหยัดค่าไฟเยอะเลยครับ  Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2010, 12:32:15 โดย tpp » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 10:47:46 »

ผมว่าต้องให้เหมาะสมกับงานที่ให้มันทำด้วยครับ

อย่าง  งานแปลงไฟล์บางอย่าง ต้องยอมรับครับว่า   อัด กับ ไม่อัด เวลาต่างกัน หลายนาทีเหมือนกันครับ

อย่างเช่น  เคยแปลงไฟล์ 200 ไฟล์ เวลา 30 นาที

อัดๆทั้งซีพียูกับแรม เวลาเร็วขึ้นเหลือ 20 - 25 นาที 

ผมว่า ส่วนต่างเวลา คุ้มครับ  แต่สำหรับบางท่านอาจจะมองว่ามันแค่ นิดๆหน่อย ก็ไม่เป็นไรครับ เพราะคนเรารีบร้อนแตกต่างกัน  ยังไงผมเชื่อว่า เราก็อยากได้เครื่องที่ เร็วๆ แรงๆ  อยู่ดีแหละครับ  เนอะ

แต่ถ้าไม่เคยมีคอมเครื่องที่เร็วกว่าเปรียบเทียบ แบบนั้นผมโอเคเลยนะ รับได้กับของที่ตัวเองใช้  เพียงแค่  เราดันมีโอกาสได้เห็นคอมคนอื่นที่เค้าราคาแพงกว่า  อุปกรณ์ดีกว่า  มันเลย มีข้อเปรียบเทียบหน่ะครับ ถ้าพอใจกับมัน ผมว่าก็โอเคนะ  ไม่เสียเงินเอยะด้วยครับ

RM นี่ต้องลองเล่นๆดูครับ   กับ intel นี่ ความรู้ผมเท่ากับ 0 เลยเพราะไม่เคยลอง แต่กับ AMD ก็วิ่งดีใช้ได้นะครับ
HuGnOi

« ตอบ #28 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 15:26:11 »

LT นี้คือประกันตลอดชิพนั้นละครับ อิอิดีน๊ะ

Vcore ไม่มีตารางใด้ดูครับ อยากมีต้องทำเองครับ เพราะดีเจtobi กล่าวไว้ถูกต้องแล้ว นี้ละเสนห์อีกอย่าง

เล่นไฟเท่าไหร่ถึงจะเหมาะสมมันต้องลองครับ ส่วนมากผมจะบูตมาแล้วก็ลองเทส ไม่ผ่านก็ค่อยๆเพิ่มไฟทีละนิดนะครับ
niboknibok
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 16:27:48 »

LT นี้คือประกันตลอดชิพนั้นละครับ อิอิดีน๊ะ

Vcore ไม่มีตารางใด้ดูครับ อยากมีต้องทำเองครับ เพราะดีเจtobi กล่าวไว้ถูกต้องแล้ว นี้ละเสนห์อีกอย่าง

เล่นไฟเท่าไหร่ถึงจะเหมาะสมมันต้องลองครับ ส่วนมากผมจะบูตมาแล้วก็ลองเทส ไม่ผ่านก็ค่อยๆเพิ่มไฟทีละนิดนะครับ

ผมเคยลากไป 4.0 ram 1600 vcore 1.4 OCCT ไม่ผ่านอะครับ มันว่า cpu ร้อนเกินไป 212+ เอา 4.0 ไม่อยู่เหรอครับ

ไหนว่ามันดีนักหนา....เง้ออ
arf
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์