หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ripjaw RM กดยังไงให้ได้ 2000 !?  (อ่าน 9740 ครั้ง)
beerking
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 16:29:31 »

แวะมาเก็บความรู้ก่อน ไปสอยครับ อิอิ
niboknibok
Registered User
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 16:31:51 »

ลองลอก config จากบทความนี้ดูครับ ไม่รู้จะแนะนำยังงัยดี

ใส่ไฟไป 1.65-1.75 ดูครับที่บัส 200

เออ bios ลองอัพดูยังครับ

จากที่ผมใช้แรมมาแค่สองคู่ คู่แรกนี่พยายามเท่าที่จะพอดิ้นได้ก็วิ่งได้แค่ 210 ที่อัตราทด 2:8 พอเปลี่ยนแรมอีกคู่ก็วิ่งได้ที่ทดสิบ แต่ก็ต้องออกแรงนิดหน่อยแต่ไม่มาก

บางทีแรมมันก็วิ่งได้มากบ้างน้อยบ้างแล้วแต่ดวงและจังหวะนะครับ อิอิ กำ

บทความอะไรครับ งง

แล้วถ้าลากไป 2000 จะแรงกว่า 1600 มากมั้ยครับในการเล่นเกม

ผมลาก cpu 4.0 เทียบกับ 3.6 เทส pi 1 m มันต่างกันแค่ 1-2 วินาทีเอง

เหมือนกับมันไม่ค่อยสำคัญอะครับ..... oops

กับการที่ทำให้ cpu ทำงานหนักขึ้น แต่เร็วกว่ากันไม่กี่วิอะครับ no

มานั่งคิดดูแล้ว ก็ตระหนักได้อะคับ.....

อืม มันไม่ได้แรงกว่ามากมายหรอกครับ ประมาณสองสามวิเท่านั้น ถ้าดูว่าไม่ต่าง ไม่สำคัญ ปรับ default ดีกว่าครับ ลดโลกร้อน แถมประหยัดค่าไฟเยอะเลยครับ  Cool

ขอบคุณครับเป็นแนวคิดเศรษฐกิจพอเพียงอย่างดีเลยครับ อิอิกำ.. กำคิคิ จะนำไปใช้ครับ..
niboknibok
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 16:33:42 »

ผมว่าต้องให้เหมาะสมกับงานที่ให้มันทำด้วยครับ

อย่าง  งานแปลงไฟล์บางอย่าง ต้องยอมรับครับว่า   อัด กับ ไม่อัด เวลาต่างกัน หลายนาทีเหมือนกันครับ

อย่างเช่น  เคยแปลงไฟล์ 200 ไฟล์ เวลา 30 นาที

อัดๆทั้งซีพียูกับแรม เวลาเร็วขึ้นเหลือ 20 - 25 นาที 

ผมว่า ส่วนต่างเวลา คุ้มครับ  แต่สำหรับบางท่านอาจจะมองว่ามันแค่ นิดๆหน่อย ก็ไม่เป็นไรครับ เพราะคนเรารีบร้อนแตกต่างกัน  ยังไงผมเชื่อว่า เราก็อยากได้เครื่องที่ เร็วๆ แรงๆ  อยู่ดีแหละครับ  เนอะ

แต่ถ้าไม่เคยมีคอมเครื่องที่เร็วกว่าเปรียบเทียบ แบบนั้นผมโอเคเลยนะ รับได้กับของที่ตัวเองใช้  เพียงแค่  เราดันมีโอกาสได้เห็นคอมคนอื่นที่เค้าราคาแพงกว่า  อุปกรณ์ดีกว่า  มันเลย มีข้อเปรียบเทียบหน่ะครับ ถ้าพอใจกับมัน ผมว่าก็โอเคนะ  ไม่เสียเงินเอยะด้วยครับ

RM นี่ต้องลองเล่นๆดูครับ   กับ intel นี่ ความรู้ผมเท่ากับ 0 เลยเพราะไม่เคยลอง แต่กับ AMD ก็วิ่งดีใช้ได้นะครับ

ผมเล่นเกมล้วนครับ... ไม่มีอย่างอื่นครับดูหนังนิดนึง ฟังเพลงนานๆฟัง ครับ ความเร็วเดิมก็เล่นเกมได้ลื่นทุกครับ

อาจมีกระตุกนิดๆหน่อยเวลาเล่นไป 3-4 ชม. แ่ต่ตอนนี้ กลับมา 2.66 มาตรฐานเดิมแล้วคครับ สบายใจดีครับ... he
tpp
True Love Always

« ตอบ #33 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 18:35:30 »

ผมว่าต้องให้เหมาะสมกับงานที่ให้มันทำด้วยครับ

อย่าง  งานแปลงไฟล์บางอย่าง ต้องยอมรับครับว่า   อัด กับ ไม่อัด เวลาต่างกัน หลายนาทีเหมือนกันครับ

อย่างเช่น  เคยแปลงไฟล์ 200 ไฟล์ เวลา 30 นาที

อัดๆทั้งซีพียูกับแรม เวลาเร็วขึ้นเหลือ 20 - 25 นาที 

ผมว่า ส่วนต่างเวลา คุ้มครับ  แต่สำหรับบางท่านอาจจะมองว่ามันแค่ นิดๆหน่อย ก็ไม่เป็นไรครับ เพราะคนเรารีบร้อนแตกต่างกัน  ยังไงผมเชื่อว่า เราก็อยากได้เครื่องที่ เร็วๆ แรงๆ  อยู่ดีแหละครับ  เนอะ

แต่ถ้าไม่เคยมีคอมเครื่องที่เร็วกว่าเปรียบเทียบ แบบนั้นผมโอเคเลยนะ รับได้กับของที่ตัวเองใช้  เพียงแค่  เราดันมีโอกาสได้เห็นคอมคนอื่นที่เค้าราคาแพงกว่า  อุปกรณ์ดีกว่า  มันเลย มีข้อเปรียบเทียบหน่ะครับ ถ้าพอใจกับมัน ผมว่าก็โอเคนะ  ไม่เสียเงินเอยะด้วยครับ

RM นี่ต้องลองเล่นๆดูครับ   กับ intel นี่ ความรู้ผมเท่ากับ 0 เลยเพราะไม่เคยลอง แต่กับ AMD ก็วิ่งดีใช้ได้นะครับ

ผมเล่นเกมล้วนครับ... ไม่มีอย่างอื่นครับดูหนังนิดนึง ฟังเพลงนานๆฟัง ครับ ความเร็วเดิมก็เล่นเกมได้ลื่นทุกครับ

อาจมีกระตุกนิดๆหน่อยเวลาเล่นไป 3-4 ชม. แ่ต่ตอนนี้ กลับมา 2.66 มาตรฐานเดิมแล้วคครับ สบายใจดีครับ... he

ซัก 4 กิ๊กก็สบายใจครับ เชื่อผมสิ  lol
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 18:59:15 »

ตอนนี้ก็วิ่งประมาณ 220x19 อยู่เลยครับ เดี๋ยวถ้าอากาศร้อนๆคงลดลงเยอะกว่านี้แน่นอน 

เดี๋ยวขอตัวไปดมๆใต้ซอกเกตก่อนนะครับ อิอิกำ drunk
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #35 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 21:19:01 »

ใช้งานผมก็ไม่ค่อยชอบใจไฟ1.4เท่าไหร่นะครับ ชอบที่1.3ต้นๆ อันนี้คิดว่าซิงค์อะไรน่าจะเอาอยู่หมด
แต่เอาเข้าจริงๆผมก็ดีฟลอครับ อิอิ เล่นเน็ตเล่นเกมส์ไม่หนักมาก กับซิสเต็มในปัจจุบันแทบไม่ต้องไปอัดอะไรให้ยุ่งยากแล้วครับ อิอิ ค่าไฟผมหน่วยละ7บาท ขอเซฟก่อน เง้อออ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 21:23:15 »

7 บาทเลยเหรอครับ โหดจริงๆ

บิลค่าไฟมานี่ผมส่อง FT ก่อนเลย  ยัง 0.9255 อะไรงี้อยู่   เง้อ

โดน VAT เข้าไปอีกจังหวะ    อ่วมอรทัยเลยครับ   
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #37 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 21:31:46 »

7 บาทเลยเหรอครับ โหดจริงๆ

บิลค่าไฟมานี่ผมส่อง FT ก่อนเลย  ยัง 0.9255 อะไรงี้อยู่   เง้อ

โดน VAT เข้าไปอีกจังหวะ    อ่วมอรทัยเลยครับ   

อิอิ หอพักแถวนี้ ได้ราคานี้เดินหากันขาขวิดแล้วครับพี่หมอ
ถ้าปังคุงที่รักมาอยู่แบบผมนี้ ต่อท่อแอร์เข้าพัดลมแขกทำบทความ โอ่อ่าว่าเล่นลม สงสัยค่าทำบทความไม่พอค่าไฟละครับงานนี้ เห็นว่าโดนเม้มค่าตัวด้วยนี้ อิอิ นอนออฟฟิศไปแล้วกันเน้ออออ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 21:37:16 »

เจอแบบนั้นก็ไม่ไหวครับอาจารย์เปิ้ลครับ

แต่ทีเด็ดมันเยี่ยมกว่านั้น    พึ่งรู้ว่า  เปิดคอมแล้วเปิดแอร์เป่าให้เย็นๆนี่  เป็นประเภทหน้าตัวเมียครับ   อัดแมนๆต้องปิดแอร์เล่นซะงั้น  เง้อ

มิน่า...  ขสมก.ยังเปิดให้บริการรถเมล์ร้อนอยู่ครับ น่าจะเปลี่ยนเป็นปรับอากาศซะให้หมดตั้งนาน ก็พึ่งเข้าใจนี่แหล่ะครับ เง้อ

เอาว๊ะ  หน้าตัวเมียก็หน้าตัวเมีย     แอร์มีแต่เสื๊อกบ่อเปิด  แบบนี้เค้าเรียกว่ากะไบครับ ไม่รู้จะซื้อแอร์มาทำฮอกอะไรก็ไม่รู้เหมือนกันครับถ้าไม่เปิด  ของมันก็มีๆอยู่    ก็อย่างว่าครับ  สงสัยชอบบรรยากาศรถเมล์ร้อนก็เลยแมนเลยครับ อิอิกำ out out out
tpp
True Love Always

« ตอบ #39 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 23:17:06 »

เจอแบบนั้นก็ไม่ไหวครับอาจารย์เปิ้ลครับ

แต่ทีเด็ดมันเยี่ยมกว่านั้น    พึ่งรู้ว่า  เปิดคอมแล้วเปิดแอร์เป่าให้เย็นๆนี่  เป็นประเภทหน้าตัวเมียครับ   อัดแมนๆต้องปิดแอร์เล่นซะงั้น  เง้อ

มิน่า...  ขสมก.ยังเปิดให้บริการรถเมล์ร้อนอยู่ครับ น่าจะเปลี่ยนเป็นปรับอากาศซะให้หมดตั้งนาน ก็พึ่งเข้าใจนี่แหล่ะครับ เง้อ

เอาว๊ะ  หน้าตัวเมียก็หน้าตัวเมีย     แอร์มีแต่เสื๊อกบ่อเปิด  แบบนี้เค้าเรียกว่ากะไบครับ ไม่รู้จะซื้อแอร์มาทำฮอกอะไรก็ไม่รู้เหมือนกันครับถ้าไม่เปิด  ของมันก็มีๆอยู่    ก็อย่างว่าครับ  สงสัยชอบบรรยากาศรถเมล์ร้อนก็เลยแมนเลยครับ อิอิกำ out out out

gasp gasp gasp กำ อย่างนี้ผมก็ตัวเมียด้วยอ่ะดิครับ  love
niboknibok
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 22 มีนาคม 2010, 12:57:05 »

gasp gasp gasp กำ อย่างนี้ผมก็ตัวเมียด้วยอ่ะดิครับ  love
  lol
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์