หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานถ่ายนอกกระแส...แต่ทำด้วยความรู้สึก...อยากประเทศสงบ  (อ่าน 6769 ครั้ง)
zaddman
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 01:30:26 »

หลาย ๆ คนคงชื่นชอบการถ่ายสาว ๆ ได้เจอสาว พริตตี้ สาวสวย เป็นเรื่องธรรมดาของคนที่ชื่นชอบถ่าย อยากเจอสาว อยากใกล้ชิดสาว...แต่ถ่ายภาพมันไม่ได้มีแค่นั้น...ถ่ายไปนาน ๆ ทำความเข้าใจกับมัน อยู่กับมัน แล้วสักวันถ้าคุณเป็นคนที่ชอบถ่ายภาพจริง ๆ จะรู้เองว่าเราชอบแนวไหน และสร้างงานแนวไหนได้ดีที่สุด...ขอให้สนุกกับแนวทางของตัวเองนะครับ...เครื่องมืออย่าไปคิดไรมาก...ถ่ายได้รูปตามที่ต้องการ นั่นคือผลลัพท์ที่ดีที่สุดของการถ่ายภาพแล้ว

ประเทศไทย.....สันติภาพ...จงบังเกิด
โปรดเถิด...อย่ารุ่นแรง...ให้ต้องอายชาติที่เราเคยดูถูกเขาเลย

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
kim

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 01:55:25 »

วันนี้มาอารมณ์ไหนนิครับท่าน ภาพถึงได้ออกมาอารมณ์แนวนี้  he
zaddman

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 02:01:48 »

วันนี้มาอารมณ์ไหนนิครับท่าน ภาพถึงได้ออกมาอารมณ์แนวนี้  he
  เหนื่อยใจกะเรื่องบ้านเมืองที่ไม่จบสักที....แต่พวกไม่รุ้ร้อนรู้หนาวมัวแต่ถ่ายรูปหญิงสนองตัณหา...ตัวเอง พอดีอารมมณ์เสียกะพวกบ้าถ่ายพริตตี้แบบไร้มารยาทครับ จัดแบบกับสินค้าอยุ่ดี ๆ แทรกมาอยู่นั่น แถมมาถามผม เมิงว่าจากไหน เล่นเว็บอะไร เมิงเปงใคร ผมเจอแล้วอารมณ์เสียโครต...แต่ไม่พูดไรถ่ายเสดแล้วก็ยิ้มให้กับน้องพริตตี้ที่งานแล้วก็เดินออกไป...นับวันงานแสดงสินค้าจะมีไอ้พวกบ้ากล้องที่หื่น ๆ แบบนี้ประจำ เจอแล้วเซ็งครับ

งานถ่ายนี้ผมถ่ายก่อนมีการชุมนุมที่สนามหลวงครับ เลยเก็บภาพแบบสงบ ๆ ได้ จะยังไงขอให้ประเทศสงบไว ๆ ไม่จะฝ่ายไหนก็เจ็บทั้งคู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม 2010, 02:04:44 โดย zaddman » บันทึกการเข้า

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 05:12:06 »

อยากให้เป็นเช่นนั้นเหมือนกันครับ p'zadd

gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #4 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 07:21:45 »

เหนื่อยใจกะเรื่องบ้านเมืองที่ไม่จบสักที....แต่พวกไม่รุ้ร้อนรู้หนาวมัวแต่ถ่ายรูปหญิงสนองตัณหา...ตัวเอง พอดีอารมมณ์เสียกะพวกบ้าถ่ายพริตตี้แบบไร้มารยาทครับ จัดแบบกับสินค้าอยุ่ดี ๆ แทรกมาอยู่นั่น แถมมาถามผม เมิงว่าจากไหน เล่นเว็บอะไร เมิงเปงใคร ผมเจอแล้วอารมณ์เสียโครต...แต่ไม่พูดไรถ่ายเสดแล้วก็ยิ้มให้กับน้องพริตตี้ที่งานแล้วก็เดินออกไป...นับวันงานแสดงสินค้าจะมีไอ้พวกบ้ากล้องที่หื่น ๆ แบบนี้ประจำ เจอแล้วเซ็งครับ

งานถ่ายนี้ผมถ่ายก่อนมีการชุมนุมที่สนามหลวงครับ เลยเก็บภาพแบบสงบ ๆ ได้ จะยังไงขอให้ประเทศสงบไว ๆ ไม่จะฝ่ายไหนก็เจ็บทั้งคู่

เย็นไว้ครับ

tpp
True Love Always

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 07:46:53 »

เย็นไว้ครับ

เห็นภาพท่านแล้ว ให้นึกถึงความหลัง กำ ร้านขายข้าวหลังป้ายในรูปแรกน่ะครับ ปัจจุบันยังอยู่หรือเปล่าไม่รู้ เมื่อก่อนหลงเดินตามสาวบัญชี มหาวิทยาลัยแถวๆท่าพระจันทร์ ไปหลายครั้งทีเดียว อิอิ กำ

ภาพสวยครับ
idirex2000

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 08:20:47 »

เย็นไว้ครับ

เห็นภาพท่านแล้ว ให้นึกถึงความหลัง กำ ร้านขายข้าวหลังป้ายในรูปแรกน่ะครับ ปัจจุบันยังอยู่หรือเปล่าไม่รู้ เมื่อก่อนหลงเดินตามสาวบัญชี มหาวิทยาลัยแถวๆท่าพระจันทร์ ไปหลายครั้งทีเดียว อิอิ กำ

ภาพสวยครับ
รูปหล่อแฟนเยอะ อิจฉาลุง
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #7 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 08:21:57 »

ความเลว unlimit ของเสื้อเหลืองและเสื้อแดง

คือการล้างสมองให้ทุกคนเชื่อว่า การทำตามสองสีนี้ คือการทำเพื่อประเทศชาติ

ไม่มีอะไรหอมหวานไปกว่าการได้เสียสละเพื่อประเทศชาติ อีกแล้ว

ไม่แปลกที่สั่งทีจะออกมาป่วนชาติที เหล่าสาวกหารู้ไม่ว่า เบื้องหลังของทั้งสองสีนี้

เน่าขนาดไหน น่าสงสารที่พวกเขาถูกใช้เป็นเบี้ยโดยไม่รู้ตัวและเต็มใจ

by skyman

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 08:41:12 »

ถ่ายเก็บไว้หนะดีแล้วครับ   มีคุณค่าทางประวัติศาสตร์ในอนาคตแน่นอน  อย่างน้อยก็เอาไปบอกลูกบอกหลานเหลนโหลนในอนาคตได้ครับว่ามันเป็นไง

พวก documentary นี่ บางทีไม่ได้คำนึงถึงความสวยงามทางศิลป์มากนักนะครับ แต่ที่เห็นคือ มันสะท้อนเวลาและเหตุการณ์ในภาพได้ชัดเจนในตัวมันเองครับ  คุณค่ามันปรากฏออกมาเองเป็นเบสิคของความหมายของภาพถ่ายจริงๆครับ

อืม จะว่าไงดี   เปิดไปตามเว็บไซด์ต่างๆนี่ เจอพอร์เทรต  ผมปิดไม่ดูเลยครับ    อย่าว่างั้นงี้เลยนะ สำหรับผม ผมเอียน ด้วยความเคารพ  แต่ถ้าแนวอื่นๆ  ชอบดูครับ  อย่าง street document แบบนี้  โอเคครับ   จะชอบเป็นพิเศษครับ   ขอบคุณที่เอาภาพมาแบ่งปันให้ดูกันครับ 
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 09:11:37 »

พ๊อตเททผมชอบดูเฉพาะแนวแหกๆฟูๆครับ คิดถึงเอเชี่ยนฟอร์ยูจัง อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
zaddman

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 09:24:42 »

ผมเคารพคนถ่ายภาพทุกแนวครับ...แต่นับวันคนถ่ายพอตเทดยิ่งถ่อยลงเรื่อย  ๆ งานหลาย ๆงานจะกลายเป็นงานถ่ายภาพไปหมดแล้ว...ที่ผมถ่ายสาว ๆ เยอะไม่ใช่เพราะสนองอยากมีอะไรหรอกนะ แต่หน้าที่ของผู้สื่อข่าวกะงานโชว์สินค้า มันทำให้ผมได้รู้จักกะน้อง ๆ เขาเยอะ ทำให้ได้ทำงานร่วมกัน ก็เท่านั้นเอง...ผมเห็นพวกเดกใหม่ ๆ ชอบถ่ายรูปก็ดีใจครับ แต่เดี๋ยวนี้สังคมถ่ายภาพจะเสื่อมลงเพราะพวกมไม่รู้จักความเหมาะสมและเคารพแบบที่ถ่ายนิแหละ....เช่น ยิงแฟชตรง ๆ ใส่หน้านางแบบบ้าง ถ่ายในมุมที่ล่อแหลมจนเกินไป แทนที่จะสวยกลายเป็นการประจารแบบก็มี นี่คือสิ่งที่ผมไม่อยากให้วงการพอตเทรดต้องเสื่อมลงไปเรื่อย ๆ เพราะคนบางกลุ่มที่ถ่ายรูปเพื่อสนองความอยากของตัวเอง

Northbridge

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 10:06:05 »

สีสวยครับ  lol

kim

« ตอบ #12 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 10:33:05 »

ตอนแรกผมดูภาพแล้ว ดูแล้วแสดงอารมณ์หดหู่ใจ จริงๆแล้วเรื่องถ่ายภาพมันแสดงออกถึงอารมณ์ของคนถ่าย ซึ่งเป็นศิลปินได้อย่างดี

ขอให้ประเทศรอดพ้นภัยอันตราบใดๆทั้งปวงด้วยนะครับ ขอให้ทุกคนอย่าเอาอารมณ์เป็นที่ตั้ง ขอให้มีเหตุผลและยึดมั่นศีลธรรม แล้วทุกอย่างจะผ่านพ้นไปด้วยดีครับ yes
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #13 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 11:20:28 »

ถ่ายเก็บไว้หนะดีแล้วครับ   มีคุณค่าทางประวัติศาสตร์ในอนาคตแน่นอน  อย่างน้อยก็เอาไปบอกลูกบอกหลานเหลนโหลนในอนาคตได้ครับว่ามันเป็นไง

พวก documentary นี่ บางทีไม่ได้คำนึงถึงความสวยงามทางศิลป์มากนักนะครับ แต่ที่เห็นคือ มันสะท้อนเวลาและเหตุการณ์ในภาพได้ชัดเจนในตัวมันเองครับ  คุณค่ามันปรากฏออกมาเองเป็นเบสิคของความหมายของภาพถ่ายจริงๆครับ

อืม จะว่าไงดี   เปิดไปตามเว็บไซด์ต่างๆนี่ เจอพอร์เทรต  ผมปิดไม่ดูเลยครับ    อย่าว่างั้นงี้เลยนะ สำหรับผม ผมเอียน ด้วยความเคารพ  แต่ถ้าแนวอื่นๆ  ชอบดูครับ  อย่าง street document แบบนี้  โอเคครับ   จะชอบเป็นพิเศษครับ   ขอบคุณที่เอาภาพมาแบ่งปันให้ดูกันครับ 

แนวเดียวกันเลยครับ

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #14 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 11:28:51 »

ไหน ไปถ่ายรูปสวยๆของกองทัพแดงมาให้ผมดูหน่อย เผื่อจะได้ผ่อนคลายได้ ^^
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์