หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดผ้าไหม โทร 082-3941564 ชุดผ้าไหมไทย ผลิตออกแบบผ้าไทย ชุดผ้าไทย  (อ่าน 331 ครั้ง)
testthai2559
Vmodtech Member

« เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2020, 19:00:35 »

6  วิธีเลือกเสื้อผ้าอำพรางหุ่นอวบให้ผอมเพรียวอย่างมีสไตล์

1.เสื้อลายทาง
สาวคนไหนรูปร่างอวบๆ แนะนำให้ใส่เสื้อผ้าลายทางแนวตั้งค่ะ เน้นสีเข้มๆ อย่างสีดำ สีเทา สีกรมท่าหรือสีน้ำเงิน รับรองชุดแบบนี้จะช่วยทำให้รูปร่างของคุณแลดูยืดตัวสูงขึ้น และทำให้พรางตาเหมือนสาวหุ่นดีง่ายๆ เลยล่ะ

2.เสื้อผ้าโทนสีเข้ม
สาวอวบอ้วนจะต้องเลือกโทนสีเสื้อผ้าเข้มๆ ไว้ก่อนเท่านั้นค่ะ เพราะโทนสีดังกล่าวจะช่วยอำพรางหุ่นของเราได้ดี ส่วนโทนสีอ่อนๆ สดใสนั้นบอกลาไปเลยดีกว่า ไม่เช่นนั้นมันจะยิ่งเผยถึงรูปร่างและสัดส่วนอันอวบอ้วนมากขึ้นได้

3.เกาะอกสวยๆ แบบมีจั๊มใต้อก
แนะนำให้ใส่เสื้อเกาะอกหรือสายเดี่ยวเกาะอก โดยที่หน้าอกจะเป็นจั๊มค่ะ เพราะมันจะสามารถอำพรางรูปร่างในส่วนล่างๆ ลงมาได้ดี และหากเลือกแบบลายทางแนวตั้งด้วยก็จะยิ่งดีมาก งานนี้แลดูเพรียวขึ้นทันทีเลยล่ะ

4.รองเท้าส้นสูง
การเลือกใส่รองเท้าส้นสูงแบบโปร่งๆ สวยๆ ประมาณ 2 – 3 นิ้วจะช่วยปรับรูปร่างของสาวๆ ให้เรียวขึ้นได้ ขายังเรียวสวยและสูงขึ้นอีกด้วย ไม่แนะนำให้เลือกรองเท้าส้นสูงแบบตันๆ อย่างรองเท้าส้นตึกหรือส้นเตารีดนะเพราะมันอาจจะทำให้เราสูงก็จริงแต่รูปร่างก็ยังคงแลดูตันได้เหมือนเดิมนั่นเอง

5.เสื้อเชิ้ตสุดเก๋
สาวๆ คนไหนที่รูปร่างอวบตันแล้วยังชอบใส่เสื้อยืด บอกเลยค่ะว่ารูปร่างของคุณจะยิ่งแลดูอ้วนและตันมากขึ้นไปอีก แนะนำให้ใส่เสื้อเชิ้ตดีกว่า รับรองลุคของคุณจะแลดูเรียวและสง่าผ่าเผยมากขึ้นแน่นอน

6.เพิ่มลูกเล่นด้วยเบลเซอร์สุดเท่ห์
สาวคนไหนอยากได้ลุคสาวสวยและเท่ห์มีสไตล์อย่างไม่ซ้ำแบบใคร แนะนำให้หาเบลเซอร์ลายเก๋ๆ มาสวมทับได้เลย แต่แขนเสื้อจะต้องอยู่เหนือระดับศอกด้วยนะคะ จะได้ไม่ดูอวบอ้วนเทอะทะมากเกินไป เท่านี้ก็จะได้ลุคสวยเริดเชิดไม่แพ้สาวหุ่นดีแล้วค่ะ

เราเป็นโรงงานผลิตชุดผ้าไทย จึงมั่นใจได้ว่า ราคาส่งถูกแบบสุดๆ ชุดผ้าไทยของเรา ได้รับความนิยมมาก ทั้งในไทย และ ต่างประเทศ  คุณภาพสินค้า จึง ยอดเยี่ยม ระดับต้นๆของเมืองไทย
สินค้าชุดผ้าไทยของเราอาทิ เช่น กางเกงม้ง กางเกงแม้ว กางเกงแพนเค็ก กางเกงกระโปรง
ผ้าไทยอินดี้ ผ้าซิ่น ผ้าถุง และผลิตจากผ้าไทยพิมพ์ลายอื่นๆ  ตัวอย่างสินค้าของเรา
รับผลิตออกแบบชุดผ้าไทย
รับผลิตออกแบบผ้าไทย
รับผลิตออกแบบชุดผ้าไหม
โรงงานผลิตผ้าไทยอินดี้

ติดต่อสอบถาม      

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์