หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท๊อปทรี นาฬิกาผู้ชาย ออกแบบโศภิต ราคาน่าเปย์  (อ่าน 290 ครั้ง)
kkthai20009
Vmodtech Member

« เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2020, 23:12:00 »

ท๊อป 3 นาฬิกาผู้ชาย ดีไซน์วิลาวัณย์ สนนราคาน่าลอง
นาฬิกาข้อมือ นาฬิกาผู้ชาย ในcontentนี้เราจะมุ่งเน้นไปที่นาฬิกาสายหนังด้วยหนุ่มน้อยกันนะขอรับกระผม ก็เพราะว่าเป็นที่การตั้งกฎเกณฑ์อยู่ในครั้งนี้ สายหนังที่มาครบครันการออกแบบที่เน้นแนวสวยเท่ จะกรุณาเสริมลุคให้หนุ่ม ๆ สวยงามแบบสไตล์เซอร์ ๆ หรือหล่อเนี๊ยบได้ในเรือนเดียวกับที่สำคัญราคาน่าคบหามาก ๆ ขอรับกระผม ฉันคอนเฟิร์ม
         ทุกวันนี้เมื่อผมพูดถึงนาฬิกาข้อมือที่ชายฉกรรจ์การตั้งกฎเกณฑ์กลบกันในยุคปัจจุบัน ฟังได้เลยว่าหลายคนคงจะนึกถึงนาฬิกาข้อมือที่เป็นสายเหล็กหรือไม่ก็เป็นสายแสตนเลสกันซะเป็นส่วนใหญ่ เสียแต่ว่าคุณรู้มั้ยครับผมว่ายังมีนาฬิกาผู้ชายสายหนังแบบเท่ ๆ ที่น่าหลงใหลอยู่อีกเพียบ ให้ลุคที่ดูคลาสสิก เก่งจะนำไปแมตช์กับเสื้อแสงได้ครามครันสไตล์มาก ๆ ครับผม ในวันนี้เราจะมาชักนำนาฬิกาข้อมือสายหนังที่จะดัดแปลงลุคของหนุ่ม ๆ มาชี้แนะกันครับ ไปดูกันขอรับกระผม
          - นาฬิกาผู้ชายแบรนด์ขั้นแรกที่มุ่งชี้ทางคือนาฬิกา Seiko รุ่น SGEG99P1 ขอรับกระผม นาฬิกาผู้ชายดีไซน์ไม่เหลือแต่สมาร์ทจากนาฬิกา Seiko ตัวเรือนเกิดจากสเตนเลสคุณภาพดี หน้าปัดสีดำหุ้มทับด้วยกระจกแซฟไฟร์ ซึ่งเชี่ยวชาญที่จะทนแรงทุบและกันรอยขีดข่วนได้เป็นอย่างยอดเยี่ยม ด้วยกันเป็นได้กันน้ำได้ถึง 100 เมตรด้วย พวกสายจะเป็นสีดำหรือไม่ก็สีน้ำตาลก็ทำเป็นอะแดปฟ์ได้ดีครับ ส่วนมูลค่าของเรือนนี้จะอยู่ที่ตีราคา 6,300 บาทครับผม
         - นาฬิกาข้อมือแบรนด์ที่ทวิ Rhythm P1302L01  แบรนด์นี้จะมาพร้อมสรรพออกแบบพื้นดินสวยงาม ช่วยค้ำจุนลุคให้ดูคลาสสิกเป็นชายฉกรรจ์ที่ดูภูมิฐานเพราะว่าสาว ๆ  ตัวเรือนทั้งเป็นสเตนเลสสตีล คุณภาพระดับเยี่ยมเลยเทียว สายของนาฬิกาจะเป็นสีดำ ทำจากหนังแท้เกรดพรีเมียม ตรงเป๊ะหน้าปัดจะใช้กระจกแซฟไฟร์ครอบ เป็นเหตุให้เชี่ยวชาญกันน้ำได้ถึง 30 เมตรครับ เรือนนี้มูลค่าจะอยู่ที่คร่าวๆ  4,750 บาทครับ
         - นาฬิกาผู้ชายแบรนด์ Diesel Master Chief DZ1206  นาฬิกาข้อมือผู้ชายปูน DZ1206 รุ่นนี้จะเน้นหนักการดีไซน์ที่ตรูเก๋ ดูมีสไตล์เป็นของตัวเอง มีกลิ่นอายของความคลาสสิกด้วยการชำระคืนสายหนังที่ยังมีชีวิตอยู่สีน้ำตาล ตัวเรือนจัดการจากสเตนเลสสตีล เกรดเอ สนนราคาขายของพระเอกรุ่นนี้จะอยู่ที่คร่าวๆ 4,600 บาท 
         -นาฬิกาผู้ชายแบรนด์สุดท้องที่จะชี้แจงในวันนี้คือ Casio Standard MTP-V006GL-9B  ครับผมแบรนด์ดังจากญี่ปุ่น แหล่งเกิดพร้อมสไตล์แบบคลาสสิค ตัวบ้านหมายถึงสเตนเลสสตีล อาบสีทองที่ปิดคลุมทับไว้ด้วยกระจกส่องมิเนอรัล เฉพาะกลุ่มสายจะใช้สายหนังสีน้ำตาล โดยราคาวางขายจะอยู่ที่คาดคะเน 2,500 บาทขอรับ
กับหมดนี้รวมความว่านาฬิกาข้อมือผู้ชายแบบสายหนังที่ราคาทำเป็นจับต้องได้ พร้อมทั้งชั้นดีที่เรานำมาฝากกันครับ ก็ต้องบอกเล่าเลยว่าแต่ละรุ่น แต่ละแบรนด์นั้น ตลอดมีดีไซน์ที่เป็นลักษณะเฉพาะเอามาก ๆ ครับ เพื่อน ๆ คนไหนที่กำลังพลหานาฬิกาข้อมือเท่ ๆ สักเรือนเอาไว้ใส่คู่กาย ก็ลองสังเกตแบรนด์กลุ่มนี้กันได้นะครับ ส่วนในเรื่องกรณีของราคาอย่างไรก็ตามก็ขึ้นอยู่กับร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายกันด้วยนะครับ แต่รับรองได้ว่าคงบวกไม่ใช่หรือลบจากค่าที่นำเสนอไปไม่เกินห้าร้อยบาทแน่ ๆ ขอรับ ถ้าเกินก็ลองหาร้านค้าอื่นนะครับ เนื่องจากราคานี้เป็นมูลค่าตลาดที่วางขายกันทั่วไป แม้ว่าแพงเกินห้าร้อยก็หาที่อื่นได้เลยครับ

ที่มา : http://arcmat.com/index.php?topic=224502.new#new

Tags : นาฬิกา seiko ผู้หญิง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์