หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เด๋วเจอกัน Epiphone Explorer อิอิ กรรม  (อ่าน 44760 ครั้ง)
h3R-HEr
Registered User
*

« ตอบ #60 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 20:37:59 »

เผากันเองซะแล้ว  lol

รู้ผลเอนท์ละคับ Wink ทีนี้เส้นทางเสียงเพลงคงไปได้ง่ายขึ้น
กะลังจะยกเครื่องชุดฟังเพลงครับแหะๆ

เรื่อง LP ผมนึกว่า custom มันจะหนากว่า std ซะอีกเพราะเกิดมาไม่เคยได้จับยี่ห้อนี่เลย แล้ว classic ล่ะครับเสียงมันโหดร้ายกว่า
สองตัวบนรึเปล่า ติดอีกอย่างตรงที่มันไม่ค่อยมีสีพื้นเลยนิครับเท่าที่เห็น เห็นcustomพวกวงวัยรุ่น ชอบจับมาคู่กับemgกัน

ถามอีกนิดนะครับ(เยอะไปเปล่าหนอ) เพ่น็อต retrospec เค้าใช้หัวแอมป์อะไรหนอ paul reed มันถึงแผลงฤทธิ์ได้ขนาดนั้น ใช่Framusรึเปล่าหว่า(คุ้นๆว่ารุ่นเดียวกับ adam วงKillSwitch)
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #61 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 23:54:37 »

นั่งหาข้อมูลซะเหนื่อยเลยครับ เข้ามาตอบกระทู้เกี่ยวกับสาระดนตรีแบบนี้ ผมไม่ค่อยถนัดเลย แต่ก็พอทำได้ครับ เพราะใจผมก็รักดนตรี อิอิกำ
หรือรักคนเล่นดนตรีกันแน่ครับ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #62 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 01:15:55 »

เผากันเองซะแล้ว  lol

รู้ผลเอนท์ละคับ Wink ทีนี้เส้นทางเสียงเพลงคงไปได้ง่ายขึ้น
กะลังจะยกเครื่องชุดฟังเพลงครับแหะๆ

เรื่อง LP ผมนึกว่า custom มันจะหนากว่า std ซะอีกเพราะเกิดมาไม่เคยได้จับยี่ห้อนี่เลย แล้ว classic ล่ะครับเสียงมันโหดร้ายกว่า
สองตัวบนรึเปล่า ติดอีกอย่างตรงที่มันไม่ค่อยมีสีพื้นเลยนิครับเท่าที่เห็น เห็นcustomพวกวงวัยรุ่น ชอบจับมาคู่กับemgกัน

ถามอีกนิดนะครับ(เยอะไปเปล่าหนอ) เพ่น็อต retrospec เค้าใช้หัวแอมป์อะไรหนอ paul reed มันถึงแผลงฤทธิ์ได้ขนาดนั้น ใช่Framusรึเปล่าหว่า(คุ้นๆว่ารุ่นเดียวกับ adam วงKillSwitch)
ถ้าตามสิ่งที่ผมได้ยินและได้สัมผัส ผมอาจจะเห็นตรงข้ามกับแคนครับ

ตัว custom ให้เสียงที่หนากว่าแน่นกว่า แหลมคมชัดกว่า และเมื่อเจอกับ distortion แล้ว มันให้ผลลัพธ์ที่รุนแรงกว่า

ตัว std ให้เสียงที่ออก vintage ครับ ภาษานักดนตรีใช้คำว่า มันป๊องๆ คือเนื้อเสียงมันไม่ได้แน่น แต่มันให้ความชัดเจนในอีกแบบ

ตัว classic มันให้เสียงที่แผดรุนแรงกว่าสองตัวด้านบน เนื่องจากเค้า design มาแบบนั้น ตัวไม้ แล้วก็ Pickup ที่เลือกติด 500T มาตั้งแต่เกิดทำให้เสียงมันก้าวร้าวกว่าทั้งสองตัวด้านบน

ตัว classic เค้าจะไม่นิยมติด EMG กันหรอกนะ เพราะ 500T ที่ติดมากับตัวมันน่ะมี output ที่รุนแรงมากพอสมควรแล้ว EMG มันไม่ได้โหด แต่มันชัดมากเพราะมันมีปรีแอมป์อยู่ในตัว และความชัดของเสียงเมื่อเจอกับเสียงแตก มันเลยเข้าทางกัน แล้วเวลาเรา palm mute มันจะหนึบ อึ๊บ มากกว่า pu ที่เป็น passive ครับ แต่มันก็มีข้อเสียคือ ไม่อ่อนช้อย ไม่มีลีลา แม้ว่าเราจะหรี่ volumn กีตาร์ลง

resto น่าจะเป็น framus cobra ครับ แล้วแตกตู้
tpp

« ตอบ #63 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 03:52:36 »

มาตอกย้ำความป่าเถื่อนนิดนุงกับ EMG 81/85

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #64 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 03:53:58 »

โห...น้า มาโพสต์ซะดึก วงเหล้าพึ่งเลิกหรอครับ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
beerking

« ตอบ #65 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 04:01:04 »

อิอิ  เลิก วง ดึกนะเนียลุงเชน อิอิ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #66 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 04:01:12 »

แวะาขำอีกคนครับ rofl

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #67 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 04:09:03 »

แวะาขำอีกคนครับ rofl

ท่านdazebมาจากแดนไกลเลยครับงานนี้ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp

« ตอบ #68 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 04:20:33 »

จะนอนแล้วครับ พอดีทำอะไรนิดหน่อย มันเบื่อ

ลุงโป้งไปเที่ยวไหนเหรอครับ  Wink
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #69 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 07:34:50 »

โอ้ววว ลองริฟฟ์เอามาให้ฟังหน่อยสิครับ สะใจรึป่าวครับ  intello

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk

« ตอบ #70 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 15:57:15 »

จะนอนแล้วครับ พอดีทำอะไรนิดหน่อย มันเบื่อ

ลุงโป้งไปเที่ยวไหนเหรอครับ  Wink

ไปเที่ยวต่างประเทศครับ ไม่ได้ไปเที่ยวกะหรี่แบบที่น้าคิดด้วยนะครับ อิอิกำ

tpp

« ตอบ #71 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 16:27:23 »

ไปเที่ยวต่างประเทศครับ ไม่ได้ไปเที่ยวกะหรี่แบบที่น้าคิดด้วยนะครับ อิอิกำ
เง้ออ

« ตอบ #72 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 16:57:26 »

มาชมคลิปสมัยน้าเชนยังเป็นหนุ่มๆ แล้วแกล้งทำตัวเป็นแต๋วสอนกีต้าร์ แต่พอลูกศิษย์สาวๆเผลอเป็นโดนเสียบกันครับ เนียนมากเลยครับน้า

http://seedang.com/stories/11370

tpp

« ตอบ #73 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 17:23:00 »

มาชมคลิปสมัยน้าเชนยังเป็นหนุ่มๆ แล้วแกล้งทำตัวเป็นแต๋วสอนกีต้าร์ แต่พอลูกศิษย์สาวๆเผลอเป็นโดนเสียบกันครับ เนียนมากเลยครับน้า

http://seedang.com/stories/11370

กรรม เกย์ซ๊ะงั้น grrrrrr
h3R-HEr
Registered User
*

« ตอบ #74 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 16:55:33 »

ซุ่มๆ จับตาพฤติกรรมผู้ใหญ่ เหอๆๆ lol

ไปฟัง lamb อัลบั้ม wrath มาสังเกตุได้อย่าง ภาคริธึม ของวงแธรชหลายๆวง อย่าง lamb megadeth ฯลฯ ชอบmute สายต่ำๆสายเดียว
แต่ซาวด์ที่ได้ มันหนามากๆ หนากว่าเวลา mute พาวเวอคอร์ดหรือโน้ตคู่อีก เป็นอานิสงความหนึบ ที่ได้จากEMG รึเปล่าครับ
สังเกตุแต่ละวง Active PU เกือบทั้งหมดเลย ขนาด nightwish ใช้ ESP ที่bodyกีต้าไม่หนามากฟังแล้วเวลาMute ซาวก็ไม่ต่างกับพวกวงแธรชเลย
 ขอบคุณครับ

ปล.ติด EMG ด้วยร้ายกาจ ชิงๆ oh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤษภาคม 2009, 17:00:14 โดย h3R-HEr » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์