หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เด๋วเจอกัน Epiphone Explorer อิอิ กรรม  (อ่าน 44754 ครั้ง)
h3R-HEr
Registered User
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 22:48:49 »

ต้องเอามาติดสติกเกอร์แต่งอีกหน่อย จะแจ่มเลยครับ

แนะนำให้ตัดคำว่า"ดีใจจังคนฟังก็ลาว" รับรองไปเล่นที่ไหนกรี๊ดดดกันสนั่นที่นั่นแน่

เพราะว่านักดนตรีโดนคนฟังรุมกระทืบ  drunk

อิอิ กรรมครับ

เด๋วเค้าอัดเสียงมาฝาก ขอเวลาโมนิด

ลงยูทู๊บเลยนะครับน้า ลองโมเอากระป๋องนมแปะหลังสัก3กระป๋องนะครับ เสียงจะได้กังวานขึ้น อิอิกำ
โมลงอินเลย์เลยกั้บ   กรึ่มๆหน่อยก้ไปติดเหล็กตาไก่เลย แบบตาjame hetfield ^ ^

น้าๆวันหลังไม่ถูกใจอิ(พิโฟน)นี่ลองหันไปมอง Firebird ไม้กั้บ อยากรู้แนวเสียงมันมากเลยแต่ไม่มีตังค์ T T
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #16 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 22:57:05 »

ถ้าพูดถึงรูปร่าง ผมชอบแบบนี้อ่าครับ  mdr

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 22:59:20 »

ต้องเอามาติดสติกเกอร์แต่งอีกหน่อย จะแจ่มเลยครับ

แนะนำให้ตัดคำว่า"ดีใจจังคนฟังก็ลาว" รับรองไปเล่นที่ไหนกรี๊ดดดกันสนั่นที่นั่นแน่

เพราะว่านักดนตรีโดนคนฟังรุมกระทืบ  drunk

เด๋วเค้าอัดเสียงมาฝาก ขอเวลาโมนิด

ลงยูทู๊บเลยนะครับน้า ลองโมเอากระป๋องนมแปะหลังสัก3กระป๋องนะครับ เสียงจะได้กังวานขึ้น อิอิกำ

นี่กำลังแก้ปัญหาห้องก้องอยู่ครับ เล่นกีตาร์แล้วไม่เพราะเลย กรรม

ลุคมันไ้ด้ร๊อคจริงๆครับ
ผมอยากเห็นตอนน้าเชนสะพายแล้วกรีดนิ้วต่างหากครับ  mdr

555 สะพายแล้วเล่นไม่ได้ครับ เง้อ

พี่เชนนึกครึ้มอะไรไปซื้อ explorer มาคับเนี่ย อิอิ

ไหนๆ  ก็จะโมแล้วลองแบบของลุง Matthias Jabs ดูป่าวคับ pickup เดี่ยว อิอิ

ก็ตอนแรกวางแผนเป็นตัว esp ไว้น่ะครับ แต่พอดีงบหมดเลยต้องตัดใจเอา standard ของ epiphone แต่ตอนนี้เค้าคงกั๊กไว้ ไม่ขายเลยกะเอาไว้ขายพร้อมราคาใหม่เลยมังครับ เลยเอา explorer มา

เ่ทห์ที่สุดผมก็ป๋าเจมส์ครับ

โมลงอินเลย์เลยกั้บ   กรึ่มๆหน่อยก้ไปติดเหล็กตาไก่เลย แบบตาjame hetfield ^ ^

น้าๆวันหลังไม่ถูกใจอิ(พิโฟน)นี่ลองหันไปมอง Firebird ไม้กั้บ อยากรู้แนวเสียงมันมากเลยแต่ไม่มีตังค์ T T

epiphone firebird น่ะเหรอครับ ง่า ก็น่ารักดีนะ

เด๋วผมติด EMG ก่อนครับ เสียงคงมีน้ำหนักมากขึ้นอีก
tpp

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 23:00:07 »

ถ้าพูดถึงรูปร่าง ผมชอบแบบนี้อ่าครับ  mdr
่ทิ่มหูทิ้มตาพังหมดครับ X
สบาย-สบาย

« ตอบ #19 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 23:02:36 »

มีของเล่นใหม่อีกแว้ว ... ตาร้อนแล้วครับ ... อิอิ

2jz_turbo

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 00:23:34 »

ไม่ทราบว่าหมดค่าสินสอดไปเท่าไรคับพี่เชน

tpp

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 01:16:10 »

มีของเล่นใหม่อีกแว้ว ... ตาร้อนแล้วครับ ... อิอิ

อย่างพี่คงต้องเล่น fender ละครับ อย่าตาร้อนผมเลย  Cool

ไม่ทราบว่าหมดค่าสินสอดไปเท่าไรคับพี่เชน

เอาตัวเก่าไปเทรดครับ เพิ่มอีกสามพัน

ตัวเก่าก็ตัวนี้ครับ
tpp

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 01:19:24 »

เอาผลงานขำๆเก่าๆมาแปะไว้ให้ฮากันอีกรอบก่อนบอลเตะแล้วกันครับ  lol

Fuel
fuelLQ | HQ | by Aeva

Enter Sandman
tpp Enter SandmanLQ | HQ | by Aeva
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม 2009, 01:24:58 โดย tpp » บันทึกการเข้า
MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #23 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 01:43:15 »

drunk มาดูอีกที ผมเลยสงสัยครับว่า Floyd Rose จำเป็นมั้ยครับ เพราะที่เห็นในคลิปก็ไม่ล็อคสายไว้  mdr
ลำพังไอ้ผมคนนึงล่ะครับที่ชอบบริดจ์แบบตายมากกว่า  mdr

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
2jz_turbo

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 02:29:20 »

drunk มาดูอีกที ผมเลยสงสัยครับว่า Floyd Rose จำเป็นมั้ยครับ เพราะที่เห็นในคลิปก็ไม่ล็อคสายไว้  mdr
ลำพังไอ้ผมคนนึงล่ะครับที่ชอบบริดจ์แบบตายมากกว่า  mdr

จำเป็นคับตา x สำหรับคนที่ชอบใช้คันโยก จำเป็นมาก ๆ คับ เพราะว่าพอโยกแล้วถ้าเป็น bridge ธรรมดาสายมันจะเพี้ยนคับ
ลอง ๆ เข้าไปใน youtube นะ แล้วเปิด for the love of god ของป๋า Steve vai ดูคับ โยกขนาดนั้น ถ้า floyd rose กระหลั่วก็เพี้ยนได้คับ

2jz_turbo

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 02:35:44 »

ตัว Firebird เสียงจะไม่หนาคับ ไม่ค่อยออกเนื้อไม้ ถ้ารักจะเล่น Gibson ผมแนะนำว่าให้หา LP Std สักตัวเลยคับ ไม่ผิดหวังชัว

tpp

« ตอบ #26 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 06:49:45 »

ตอบ X

ผมไม่ได้ล๊อกสายอย่างที่เห็นล่ะครับ ใช้ไม้อุดไว้ระหว่าง bridge กับ body ด้านหลัง แล้วขันสปริงจนแน่น ตัว bridge มันจะขยับไม่ได้ เพราะผม drop สายเล่น as i lay dyeing บ่อยครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #27 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 07:42:18 »

ขยายความนิดนะครับ การdrop สายเล่น as i lay dyeing เป็นที่นิยมกันมากในยุคทศวรรษที่60

ตอนนี้เลิกใช้กันหมดแล้ว ยกเว้นเพลงเก่าๆ คนแก่ๆ อาจยังได้เห็นได้ฟังกันอยู่ครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #28 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 08:14:12 »

ชอบ แต่ไม่ค่อยถนัด oops
MrHelix

« ตอบ #29 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 09:47:48 »

จำเป็นคับตา x สำหรับคนที่ชอบใช้คันโยก จำเป็นมาก ๆ คับ เพราะว่าพอโยกแล้วถ้าเป็น bridge ธรรมดาสายมันจะเพี้ยนคับ
ลอง ๆ เข้าไปใน youtube นะ แล้วเปิด for the love of god ของป๋า Steve vai ดูคับ โยกขนาดนั้น ถ้า floyd rose กระหลั่วก็เพี้ยนได้คับ

อ่าครับ ใช่เลยครับ เพราะกีตาร์ผมก็มี แต่ว่า ไม่ยักกะใช้เต็มความสามารถของมันสักที  lol
เลยถามอยากถามว่า เราๆ ท่านๆ ใช้งานกันขนาดนั้นมั้ยครับ จำเป็นมากหรือป่าวครับ
เพราะหลังๆเนี่ยผมก็แค่จับออกมาคลายเครียด เกาๆไป ไม่ได้เอามาขยี้แล้วครับ  mdr
เลยนอกใจไปรักบริดจ์ตายที่ Sustain มากกกว่าครับ 555+

ตอบ X

ผมไม่ได้ล๊อกสายอย่างที่เห็นล่ะครับ ใช้ไม้อุดไว้ระหว่าง bridge กับ body ด้านหลัง แล้วขันสปริงจนแน่น ตัว bridge มันจะขยับไม่ได้ เพราะผม drop สายเล่น as i lay dyeing บ่อยครับ
โอ้ว เป็นเทคนิคที่ผมคิดไม่ถึงนะครับเนี่ย  mdr

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7   ขึ้นบน
  พิมพ์