หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Line Pre รุ่นกลับชาติมาเกิดใหม่  (อ่าน 9054 ครั้ง)
numz
Vmodtech Member

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 11:30:44 »

ความเดิมจากคราวที่แล้ว ปรี6sn7 แบบบ้านๆ

มันออดๆ แอดๆ มีจี่ มีฮัม และหลังๆ ออกอาการหูดับ ข้างขวาเสียงหายต้องเอาหูแนบลำโพงถึงจะได้ยิน เลยจัดการรื้อออก แล้วให้ พี่ท่านนึง จัดหาอุปกรณ์มาให้ แล้วจัดแจงบีบคอ บังคับตาเบนให้สอนทาง msn  whistle สอนไปทีละเสตป แล้วถ่ายรูปให้ตรวจการบ้านอีกที  he he

สมัยยังป่วย ออดๆแอดๆ  he

หลังจาก โดนเข้าไปชุดใหญ่ วงจรที่ใช้ครับ ภาคจ่ายไฟ ตาเบนคำนวนมาแจ่มแล้ว เลยไม่เปลี่ยนครับ

เป็นการจับหัวแรงสร้างงานแบบจริงๆจังๆครั้งแรก ไม่มี pcb ไม่มี งานเก่าที่แค่มาแก้สายโน่นนี่นั้น ครับ

ภาคจ่ายไฟบางส่วน กับ จุดลงกราวครับ เงียบสนิด ไม่มีฮัมไม่มีจี่  rofl ใช้ทองแดง ขนาด 2.0sqm ทำกราว บัส

การต่อวอลลุ่ม ครับ

ภาพรวมเมื่อเสร็จงานแต่แล้ว ยังไม่วาย มีเรื่องต้องแก้ใข "ทำมัยเอาสายสัญญาณไป เดินไฟจุดไส้หลอดล่ะครับ ไม่ดีนะ ไม่เหมาะสมครับ"  oops oops

เสร็จแล้ว ทำไปตั้งแต่ บ่ายโมงตรง มาเสร็จเอาทุ่มนิดๆ เสียงใส มากๆ impact ดีมาก เสียงโปร่งๆ สบายๆฟังแล้วชวนหลับ  ไม่มีควัน ไม่มีจี่ ไม่มีฮัมครับผม และหูไม่ดับไปข้างนึง

จบแค่นี้ก่อน คืนนี้หลัง ศึก ผี โดนหอยตอด จะมา บรรยาย เรื่องเสียงหลอดต่อ มีคิวยาวเหยียด 6n8s ตูดเหล็ก Mullard 6sn7gtb ออสเตรเลีย ฯลฯ  whistle whistle

งบประมาณ แบบ ปลายบาน  lol

ค่าแท่น สั่งพี่ kan พร้อม อลู 2mm - 400
ค่าหม้อ สั่งพี่ k.ken - 600
ค่าอุปกรณ์ ของเดิม ประมาณ - 800
ค่าอุปกรณ์ น้า เล็ก - 700
ค่าหลอด.... ขอผ่าน เดี่ยวเมียมาอ่าน  whistle
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เมษายน 2010, 11:42:20 โดย numz » บันทึกการเข้า

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 11:35:31 »

Home Made yes yes
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 11:43:05 »

มารอดูลุงnumzทำเครื่องตรวจจับM79 love
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 11:56:39 »

เฮ้ยท่านหนุ่มจับหัวแร้ง  gasp gasp gasp

รับfitting3/8จ้า
Red devil tr.

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 11:59:12 »

รอชมครับลุง.. drunk
2jz_turbo

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 14:29:50 »

แจ่ม ๆ

numz

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 19:05:50 »

รอชมครับลุง.. drunk

ชมอะไรครับน้า...เสร็จแล้ว

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #7 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 08:04:56 »

gasp เสี่ยหนุ่มลงทุนจับหัวแร้งเองเลยทีเดียว รอฟังรึวิวเจ้ารัสเซียครับ อิอิกำ  great great great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 09:20:33 »

ท่าทางจะเจ๋งนะครับเนี่ย
numz

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 01:54:23 »

gasp เสี่ยหนุ่มลงทุนจับหัวแร้งเองเลยทีเดียว รอฟังรึวิวเจ้ารัสเซียครับ อิอิกำ  great great great

รัสเซียตาเบน ทำเองหมดความน่า้เชื่อถือไปพักใหญ่ๆ เท่าที่เคยเสียบรัสเซียมา รุ่นตูดพลาสติกดำๆ เสียงมันค่อนข้างเปิดกว่านี้  love แต่พอเอาตูดเหล็กมาเสียบ ดนตรีโอเค อิมแพค ดูดี แต่เสียงร้องมันหุบหายไปไหนไม่รู้  he

หน้าตามันออกจะดุ แต่เสียบเข้าไป นักร้องขี้อาย ติ๋มๆ ซะงั้น  slap

ล่าสุด เจ้าหลอด 5Z4G น่าจะเสียซะแล้ว  mad แอ๊บเซง ส่วนเจ้าคู่นี้เหมือนมันเกิดมาคู่กัน เสียงนิฉ่ำ แบบ GZ33 แอบเขิลได้  yes เพลงช้า หรือ เสียงนาง เล่นซะลูกผมฟังแล้วหลับเลย ส่วนเพลงเร็ว จังหวะ โจ๊ะๆ มีกลิ่น ฮัลเทอ เนทีพเล็กๆ ก็ยังทำได้ดี เสียงต่ำลงไปถึงใจจริงๆ

ท่าทางจะเจ๋งนะครับเนี่ย

ยังครับป๋า ยังต้องแก้ใข เห็นๆ เลย 3จุด 1.สายไฟจุดใส้หลอด ตา x มีแนะนำมั้ย ที่มันทนกระแสได้หลาย แอมป์หน่อย 2.C ภาคจ่ายไฟตัวแรก ยังหา C oil ตามค่าที่ต้องการไม่ได้ 3.ต้องเปลี่ยน R มาลดไฟ ตามวงจร น้าเค้าระบุใว้ 250-280V แต่หลังจากวัดไฟเมื่อคืน มันอยุ่ที่ประมาณ 315 V เห็นจะได้  oops

รอ Socket แปลง ยังเดินทางมาไม่ถึงซักที จะได้เสียบเจ้านี่  whistle
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เมษายน 2010, 02:03:05 โดย numz » บันทึกการเข้า

tpp

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 07:31:15 »

เล่นไปเล่นมานี่ ผมว่าหาลำโพงแจ่มๆซักคู่ดีกว่าครับแบบนี้ คือน่าจะเอาเป็นมาตรฐานได้น่ะ
numz

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 10:17:53 »

เล่นไปเล่นมานี่ ผมว่าหาลำโพงแจ่มๆซักคู่ดีกว่าครับแบบนี้ คือน่าจะเอาเป็นมาตรฐานได้น่ะ

อยากอยู่เหมือนกันครับป๋า แต่มันชอบมีมารมาพจน  drunk ตอนเงินไม่มีก็ อยากได้ลำโพงนั้นนี่ แต่พอมีเงิน พอจะซื้อลำโพง ก็ ส่วนหนึ่งก็เสียดาย เพราะชินหูกับเจ้าตัวเก่านี้แล้ว  he ลำโพงเล็กเขี้ยวดีครับ อีกอย่างจูนทั้งแอมป์ทั้งปรี ให้ขับลำโพง ที่เบสน้อยนิดให้มันมีเบสอิ่มและลึกได้ที่แล้ว กลัวไปเปลี่ยนเป้นลำโพง อ้างอิงที่ความใวสูงกว่านี้ วูฟเฟ่อใหญ่กว่านี้มันจะต้องจูนใหม่อีกรอบอะครับ  bad

tpp

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 11:30:38 »

อยากอยู่เหมือนกันครับป๋า แต่มันชอบมีมารมาพจน  drunk ตอนเงินไม่มีก็ อยากได้ลำโพงนั้นนี่ แต่พอมีเงิน พอจะซื้อลำโพง ก็ ส่วนหนึ่งก็เสียดาย เพราะชินหูกับเจ้าตัวเก่านี้แล้ว  he ลำโพงเล็กเขี้ยวดีครับ อีกอย่างจูนทั้งแอมป์ทั้งปรี ให้ขับลำโพง ที่เบสน้อยนิดให้มันมีเบสอิ่มและลึกได้ที่แล้ว กลัวไปเปลี่ยนเป้นลำโพง อ้างอิงที่ความใวสูงกว่านี้ วูฟเฟ่อใหญ่กว่านี้มันจะต้องจูนใหม่อีกรอบอะครับ  bad

ถ้าจูนเอาแบบที่ชอบก็ลุยแบบเดิมโลด แต่ถ้าอยากลุยแบบมีมาตรฐาน คือถ้าเราฟังว่าอิ่มขึ้น นวลขี้น แล้วคนอื่นฟังต้องเห็นพ้องในแนวทางเดียวกันก็คงต้องเปลี่ยนลำโพงครับ
numz

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 11:41:45 »

ถ้าจูนเอาแบบที่ชอบก็ลุยแบบเดิมโลด แต่ถ้าอยากลุยแบบมีมาตรฐาน คือถ้าเราฟังว่าอิ่มขึ้น นวลขี้น แล้วคนอื่นฟังต้องเห็นพ้องในแนวทางเดียวกันก็คงต้องเปลี่ยนลำโพงครับ

เกรงว่าแบบที่เป็น มาตรฐาน มันจะไม่เหมาะกับ ห้องฟังผมซักเท่าไหร่ครับ  rofl เพราะตั้งอยุ่ในห้องนอน การ เซทอัพ ทำได้แค่ โทลอินให้เข้ากับจุดที่นั่งฟัง เป็นหลักเท่านั้น นอกนั้น แหกทุกกฏเลย  he ลำโพงซ้าย วางชิดผนัง ด้านหลังห่าง 1 ฟุต ลำโพงขวาวางห่างผนัง ราวๆ 2 เมตร ด้านหลังห่าง 1ฟุตเช่นกัน แถมลำโพง 2 ตัววางห่างกัน ประมาณ 2.2เมตร  bad

yoshiki

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 12:23:28 »

สุโค่ยจริง ๆ ครับท่านพี่  great
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์