หน้า: 1 [2] 3 4 ... 14   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศอ.รส.ขีดเส้น3ทุ่มหากแดงไม่สลายราชประสงค์ใช้กม.จัดการทันที  (อ่าน 50398 ครั้ง)
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 23:05:34 »

lol จุดยืนผมยังเหมือนเดิมครับ หากมีเสียงกระสุนดังขึ้น ขอให้กระสุนทุกนัด จงวิ่งเข้าหาแกนนำ ผู้นำต้องกล้า และเสียสละอิอิ

Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #16 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 23:20:26 »

ศอ.รส. ประกาศฉบับที่5แล้วครับ ตอนนี้ถ่ายทอดสดอยุ่เลย กำลังดูในรายละเอียดอีกทีว่ามีอะไรบ้าง

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
microsoft

varietypc@hotmail.com varietypc facebook.com/profile.php?id=1530081241
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 00:07:24 »

lol จุดยืนผมยังเหมือนเดิมครับ หากมีเสียงกระสุนดังขึ้น ขอให้กระสุนทุกนัด จงวิ่งเข้าหาแกนนำ ผู้นำต้องกล้า และเสียสละอิอิ

สาธุ... เมื่อแม่ทัพเดี้ยง ทัพก็แตก  lol
zaddman
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #18 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 00:20:53 »

เสื้อแดงประกาศอยู่ไปจนกว่าจะยุบสภาแล้วครับ แล้วอย่างนี้เจ๊บ๊วยจะทำอย่างไรครับเนี่ย

ฮือ...แบบนี้ผมก็ไปสอย HAF บ้านหลังใหม่ของผมไม่ได้แล้วดิ...เฮ้ออออ...เมื่อไรจะหมดไปจากโลกซะทีหว่า...ไอ้พวกถ่วงฟามเจริญพวกนี้ เซ็งโว๊ย....สาว ๆ จุฬาหนีกลับบ้านหมดเพราะพวกมัน อิอิอิ...กำ

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #19 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 00:44:41 »

ศอ.รส. ประกาศฉบับที่5แล้วครับ ตอนนี้ถ่ายทอดสดอยุ่เลย กำลังดูในรายละเอียดอีกทีว่ามีอะไรบ้าง

ประกาศว่าที่ชุมนุมอยู่นี่ผิดกฏหมายนะ แต่จะไม่มีการเข้าไปสลายการชุมนุม อิอิกำ drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 02:12:21 »

ประกาศว่าที่ชุมนุมอยู่นี่ผิดกฏหมายนะ แต่จะไม่มีการเข้าไปสลายการชุมนุม อิอิกำ drunk drunk drunk

ก็ดีนะครับไม่สลายการชุมนุม เดี๋ยวจะไปเข้าทางพวกมัน

รับfitting3/8จ้า

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #21 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 07:36:46 »

เสื้อแดงประกาศอยู่ไปจนกว่าจะยุบสภาแล้วครับ แล้วอย่างนี้เจ๊บ๊วยจะทำอย่างไรครับเนี่ย

ฮือ...แบบนี้ผมก็ไปสอย HAF บ้านหลังใหม่ของผมไม่ได้แล้วดิ...เฮ้ออออ...เมื่อไรจะหมดไปจากโลกซะทีหว่า...ไอ้พวกถ่วงฟามเจริญพวกนี้ เซ็งโว๊ย....สาว ๆ จุฬาหนีกลับบ้านหมดเพราะพวกมัน อิอิอิ...กำ

ปัญหาใหญ่ซะด้วยสิครับ สงสัยต้องไปอิงแอบแนบไออุ่นกับสาวๆ ธรรมศาสตร์แทนแล้วล่ะครับ

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #22 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 10:10:39 »

ปัญหาใหญ่ซะด้วยสิครับ สงสัยต้องไปอิงแอบแนบไออุ่นกับสาวๆ ธรรมศาสตร์แทนแล้วล่ะครับ

สาวๆเสื้อแดงก็ไม่เลยนะ เมื่อเช้าเห็นใส่เกาะอกด้วย

รับfitting3/8จ้า
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #23 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 10:18:41 »

ใครจะว่ายังไงผมไม่รู้ แต่ที่แน่ๆๆ  พ่อแม่พี่น้องผมทั้งนั้น ที่ ไปชุมนุม   รักเสื้อแดงทุกคนครับ  เป็นกำลังใจให้  สู้ๆๆ   ถ้า สลายการชุมนุมงวดนี้   แม่ทัพไม่มีที่ซุกหัวนอนแน่    lol

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”

« ตอบ #24 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 11:05:43 »

ใครจะว่ายังไงผมไม่รู้ แต่ที่แน่ๆๆ  พ่อแม่พี่น้องผมทั้งนั้น ที่ ไปชุมนุม   รักเสื้อแดงทุกคนครับ  เป็นกำลังใจให้  สู้ๆๆ   ถ้า สลายการชุมนุมงวดนี้   แม่ทัพไม่มีที่ซุกหัวนอนแน่    lol

ว่าตามกฎหมายเขาทำได้ครับ และปีที่แล้วที่เขาทำ ก็ได้รับการชื่นชมยินดีจากคนกรุงเทพเป็นอันมาก

แล้วถ้าปีนี้ ทหารออกมาสลายอีก เชื่อเถอะว่าจะมีคนกรุงเทพ ออกมามอบดอกไม้อย่างยินดีเหมือนปีที่แล้ว

ลองถอยออกมาสักนิดแล้วใช้สติพิจารณาดู ว่าขอบเขตการประท้วง มันเกินเลยมากกว่าที่รัฐธรรมนูญกำหนดเอาไว้แล้วรึยัง

cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #25 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 11:27:15 »

lol ไม่ใช่ครั้งแรกที่ทหารจะทำ และแม่ทัพก็ไม่ได้ไม่มีที่ซุกหัวนอนหรอกครับเค้าอยู่หรูกว่าผมเยอะด้วยที่ผ่านมา ทั้งแม่ทัพ แกนนำ ทหาร พ่อแม่พี่น้องท่าน เป็นแค่หมากในกระดาน ที่มีลำดับความสำคัญแตกต่างกัน ให้นักการเมืองและนักธุรกิจเล่นเท่านั้น ใครเป็นเบี้ย ใครเป็นม้า ก็น่ารู้อยู่แก่ใจ เล่นหมากรุกแพ้พวกเค้าก็ยังกินอยู่สบายกว่าเรา ส่วนหมากที่เสียไปก็ไม่มีความหมาย
 arrow อย่าไปขึ้นกระดานให้มันเล่นคะรับ ทักกี้ มาร์กกี้ สนกี้ มันไม่ใช่พ่อ ไปง้อมันทำไม มันอยากกัดกัน ให้มันอ้าปากไปงับกันเอง อย่าให้มันมาทำให้คนที่เรารักแตกแยก

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #26 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 11:32:14 »

เข้าใจความรู้สึกท่าน แต่การเมืองต้องแก้ด้วยการเมืองครับ ไม่ใช่มาชุมนุมให้คนอื่นเดือนร้อน อย่างนี้ไม่ถูกต้อง
ท่านลองคิดดูว่าถ้าเป็นเสื้อเหลืองมาทำอย่างนี้ คนกรุงเค้ามาดีใจสนับสนุนรึเปล่า ผมว่าก็ไม่เหมือนกัน
อย่าลืมนะครับว่าเสื้อเหลือง ขับไล่รัฐบาลชุดก่อนไม่สำเร็จเช่นกัน  arf
ผมไม่เข้าข้างฝ่ายไหนเพราะผมไม่ได้อะไรจากทั้งสองฝ่าย 30บาทรักษาทุกโรค กองทุนหมู่บ้าน ไฟน้ำรถฟรี ศึกษาฟรี
เงินคนชรา-พิการ  แก้หนี้  
แต่ผมไม่ชอบการชุมนุมที่น่าเกลียดเช่นนี้ ถ้าเก่งนักก็ไปโค่นกันในสภาครับ อันนั้นคือประชาธิปไตย arf

ปล ผมคงเป็นชนชั้นกลางในประเทศ sleep
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เมษายน 2010, 12:28:32 โดย Chris » บันทึกการเข้า
yoshiki

« ตอบ #27 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 12:42:29 »

น่าเกลียดจริง ๆ ครับ ชุมนุมไม่ว่าแต่ดันมาทำคนอื่นเค้าเดือดร้อนแถมยังแถดริฟท์หาว่าทำตามกฎหมาย ปัญญาอ่อนสิ้นดี grrrrrr
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #28 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 12:48:37 »

สงสัยจะแตกหักตอนสงกรานต์ แล้วก็เป็นสงกรานต์แห่งความเซ็งเหมือนปีที่แล้ว เบื่อครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #29 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 13:13:36 »

น่าดีใจที่สมาชิกเว็บเรา ถึงจะมีความคิดที่แตกต่าง ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง
CPU AMD VS Intel
VGA ATIAMD VS nVidia
หรือว่าเรื่องการเมือง
แต่เราก็อยู่กันได้ ไม่ทะเลาะอะไรกัน แสดงความคิดเห็นกันได้ทุกฝ่าย แถมแซวเล่นกันได้
อยากให้คนไทยเป็นอย่างนี้ทั้งหมดจัง ''เผื่อตัวเองและสังคม'' อิอิกำ mdr
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เมษายน 2010, 13:20:09 โดย Chris » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 14   ขึ้นบน
  พิมพ์