หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไอเท็มที่จำต้องมี เพื่อจะการ ออกกำลังกายที่ที่อยู่  (อ่าน 316 ครั้ง)
kkthai20009
Vmodtech Member

« เมื่อ: 18 ธันวาคม 2020, 18:32:25 »

สิ่งที่จำเป็นจะต้องมี สำหรับการ ออกกำลังกายที่ที่อยู่
ใครที่โหยมีซิกแพ็คเฉพาะไม่หากต้องการไปฟิตเนส ต้องการเลือก บริหารตัวเราที่บ้าน แค่นั้นไม่รู้ว่าต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง เชิญชนิดนี้เลยค่ะ เนื่องมาจากวันนี้เราจะมาเล่า 7 สิ่งของที่จำเป็นต้องมีติดห้อง หากคุณไม่อยากเสียเวลาไปฟิตเนสล่ะก็ เฉพาะอยากมี หุ่นดี สุขภาพดี เตรียมหาซื้อเครื่องมือเหล่านี้ได้เลย ถามว่า ออกกำลังกาย แบบไม่มีวัสดุอุปกรณ์ได้ไหม คำตอบคือได้ค่ะ แค่นั้นมันจะดีกว่าไหมแม้เรามีวัสดุอุปกรณ์ที่มันจะเอาใจช่วยให้เรามีรูปร่างที่ดียิ่งขึ้น กระชับยิ่งขึ้น จะให้ซิตอัพภาคเดียวก็คงทำไมได้หรือไม่ก็กนะ มันต้องมีตัวช่วยกันหน่อย เพื่อไม่เป็นการเสียเวลาเราไปดูกันเลยดีกว่าค่ะ ว่า 7 ไอเท็มจำเป็นที่ว่าจะมีอะไรบ้าง

• เสื่อโยคะ (Yoga Mat)

เสื่อโยคะเรียกได้ว่าเป็นสิ่งพื้นฐานที่ต้องมีติดที่อยู่อาศัยกะทันหัน้นะคะ เนื่องด้วยการเล่นโยคะหรือบริหารร่างกายบนพื้นแข็ง ๆ คงจะแย่ต่อสุขภาพของเราแน่ ซื้อติดที่อยู่อาศัยเร็วไว้เถอะค่ะจะได้ไม่ต้องบ่นว่าปวดหลังอีกต่อไป

• ยางยืดออกกำลังกาย (Flex Band, Resistance Yoga Band)

ใครที่งบไม่ถึงที่จะซื้อดัมเบลแล้วล่ะก็ ยางยืดออกกำลังกายสมรรถการตอบแทนคุณกันได้ค่ะ พกพาก็ง่าย น้ำหนักก็เบากว่า ไม่สิ้นอายุขัยที่ตั้งพร้อมด้วย ใครหากต้องการได้กล้ามแขน ต้นขากระชับในงเรื่องี่ไม่เยอะ ซื้อติดที่อาศัยไว้ ค่ะประกันว่าไม่ผิดหวัง

• ดรัมเบล (DUMBBEL)

ใครที่มีงบขึ้นมาหน่อย จัดดรัมเบลเลยค่ะเนื่องด้วยนี่คือตัวช่วยเหลือที่ดีที่จะทำเอาต้นแขนด้วยกันกล้ามเนื้อหลังของคุณกระชับขึ้น บอดี้เวทรูปแบบง่าย ๆ ที่บ้านไม่ต้องไปไกลถึงฟิตเนส เล่นที่ที่อยู่อาศัยแบบสวย ๆ ก็ได้กล้ามแขนเสมอเหมือนกัน

• เชือกกระโดด (SPEED ROPE)

เชือกกระโดดเป็นวัสดุอุปกรณ์ที่หาได้ง่าย แถมยังกระเหม็ดกระเหมียดเงินในกระเป๋าเนื่องด้วย พกพาก็กล้วยๆ ใครที่ไม่มีความประสงค์บริหารร่างกายรูปแบบจำเจลองซื้อเชือกมาเร็ว้เล่นเห็นนะคะ แล้วต้องไม่ลืมเปิดเพลงมันส์ ๆ ด้วยล่ะ รับรองว่าสนุกจนลืมเหนื่อยไปเลย

• เคตเทิลเบล (Kettlebell)

เคตเทิลเบล หรือที่เราเรียกกันว่าลูกเหล็กยกน้ำหนักก็เป็นสิ่งของที่ควรมีติดที่อยู่อาศัยเอาทันใจ้ เพราะมันเปรียบเสมือนเครื่องยกน้ำหนักไซส์มินิ ใครที่ได้ลองเล่นแล้วการันตีว่าลืมเครื่องยกน้ำหนักเครื่องใหญ่เทอะทะไปเลย เนื่องมาจากมันแทนที่กันได้ แถมยังไม่หมดลมหายใจถิ่นที่เพราะว่า

• ฮูลาฮูป (HULA HOOP)

ชูมือขึ้นแล้วหมุน ๆ ชูมือขึ้นโบกไปริศนาา สาว ๆ ที่อยากมีเอว S เอวคอดเหมือนกับนาฬิกาทราย จะขาดวัสดุอุปกรณ์ตัวนี้ไปไม่ได้นะคะ เนื่องมาจากนี่คือสิ่งของเด็ดที่จะเป็นเหตุให้เอวของเรากะทัดรัด บาง สวย จะสวมใส่ชุดไหนก็งดงาม ไม่มีไม่ได้แล้วนะคะ

• ลูกบอลบริหารร่างกาย (GYM BALL)

ลูกบอลออกกำลังกายหรือโยคะบอล ถือได้ว่าเป็นสิ่งของที่สาว ๆ ต้องมีติดที่อยู่ เหตุเพราะนอกจากนั้นท่าที่เราเล่นจะทำเอาสุขภาพดีแล้ว ยังเอาใจช่วยสร้างกล้ามเนื้อพร้อมทั้งเป็นเหตุให้รูปพรรณดี กระชับขึ้นเกี่ยวกับ ไม่ว่าจะหน้าท้อง สะโพก ต้นขา ก้น แขน ไม่ว่าส่วนไหนของตัวเรา ลูกบอลโยคะเอาอยู่หมดค่ะ

หันมาบำรุงรักษาหุ่นให้สวย สุขภาพดี โดยการ บริหารตัวเรา กันเถอะค่ะ แถมยัง ลดน้ำหนัก โดยที่ไม่ต้องเสียสตางค์เข้ายิม ไม่ว่าจะเป็นการบริหารตัวเราสไตล์ไหน ก็ดีไปหมด สละเวลาวันละ 20 – 30 นาทีมาออกกำลังกาย อาจจะไม่เสียเวลาหรือเปล่ากนะ สิ่งของที่เรานำเสนอไปซื้อมาติดบ้านเรือนไว้เลย จะเล่นเวลาไหนก็ได้ สบาย แค่นั้นซื้อมาต้องเล่นะคะ อย่าซื้อมาตั้งไว้เป็นอนุสรณ์โบราณวัตถุล่ะ แล้วมาบ่นว่าอ้วนอันนี้เราก็ช่วยเหลือไม่ได้นะคะ

คำค้นหาที่เกี่ยวข้อง : อุปกรณ์กีฬา

Tags : อุปกรณ์กีฬา,อุปกรณ์กีฬา,อุปกรณ์กีฬา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์