หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ..  (อ่าน 9294 ครั้ง)
Red devil tr.
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 22:36:19 »

คือผมได้ติดตั้ง Sound Card ลงไดร์เวอร์และปิดออนบอร์ด ย้ายสล็อดแล้วเสียงก็ยังไม่ออกอยู่ เทพเสียงแน่ะนำหน่อยครับต้องไปตรงจุดไหนอีก อยากฟังแจ๊สสสสสสส..อิอิกำ lol
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 22:42:35 »

lol อย่างแรกเลยดีเท็กเจอป่าว ดูในsystem device manager ดู hardware มีเครื่องหมายตกใจรึป่าว อย่างที่สอง คือ ตอนแรกคุณใช้ออนบอร์ดใช่ไหมครับ แล้วเราปิด ทีนี้ วินโดวส์จะไม่ได้สลับมาใช้ตัวใหม่ให้เรา เราเข้าไปเลือกใน control panel เลือก sound and device เลือกแท๊บ audio แล้วเลือกตัวซาวน์การ์ดท่านครับ เทสเสียง อย่างที่สามคือ เปลี่ยนช่องเสียบลำโพงดูหรือยัง ลองเอาหูฟังมาเสียบดูครับ อย่างที่สี่ อิอิแค่นี้พอก่อนขี้เกียจ

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 22:53:58 »

lol อย่างแรกเลยดีเท็กเจอป่าว ดูในsystem device manager ดู hardware มีเครื่องหมายตกใจรึป่าว อย่างที่สอง คือ ตอนแรกคุณใช้ออนบอร์ดใช่ไหมครับ แล้วเราปิด ทีนี้ วินโดวส์จะไม่ได้สลับมาใช้ตัวใหม่ให้เรา เราเข้าไปเลือกใน control panel เลือก sound and device เลือกแท๊บ audio แล้วเลือกตัวซาวน์การ์ดท่านครับ เทสเสียง อย่างที่สามคือ เปลี่ยนช่องเสียบลำโพงดูหรือยัง ลองเอาหูฟังมาเสียบดูครับ อย่างที่สี่ อิอิแค่นี้พอก่อนขี้เกียจ
จะลองดูใหม่ตามที่ท่านว่ามา ขอบคุณครับ... love
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #3 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 23:32:23 »

jap หลายปัจจัยเลยนะครับเนี่ย รอชมครับรอชม  jap

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 00:01:03 »

ยังไม่ได้ครับดูใน system device manager ไม่มีเครื่องหมายตกใจ เช็ดตามขั้นตอนแล้ว เธอก็ยังไม่มา..อิอิกำ
yuki_kaze

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 00:04:06 »

ศูนย์การสั่งการมาหรือยังครับ?

ถ้าแนวๆของผมลองตั้งout putด้วยนะครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 00:06:39 »

ศูนย์การสั่งการมาหรือยังครับ ยังไม่มาครับ
yuki_kaze

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 00:12:06 »

ศูนย์การสั่งการมาหรือยังครับ ยังไม่มาครับ

sarcastic แบบนี้น่าสงสัยsoftwareนะครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #8 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 00:18:52 »

ใช้ XP หรือ 7 ครับ  jap

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 00:27:09 »

ใช้ XP ครับ..
MrHelix

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 00:51:39 »

แล้วใน Control Panel ตรง Sound and audio device ในหน้า audio เวลาเรากดเมนูลงมาเลือกเนี่ยมันต้องมีในรายชื่อบ้างนะครับ  arf เลือกให้ถูกตัวล่ะครับ อิอิกำ  lol

dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 01:05:35 »

ถามนิดหนึ่งตอนที่คุณลงdriverมันดีเทคมาแล้วใช่ไหมนิ

หรือไม่ก็ในdiviceส่วนของsoundมีเพิ่มมาแล้วใช่ไหมครับ

รับfitting3/8จ้า
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 01:08:58 »

ซาวน์การ์ดเสียป่าวครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Friday~13rd

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 07:08:53 »

ถ้าใช้การ์ดจอ ATi HDxxx อยู่
ลองไป disable : ATi High Definition Audio Device ใน Device Manager ดูครับ   he

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
tpp
True Love Always

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 07:20:29 »

ตามน้าโตครับ ไม่อย่างงั้นก็ slot pci เสีย หรือไม่ก็ sound card เสียครับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์