หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวการเลือกใช้ดินสอเขียนคิ้วให้เข้าทีกับสีผิว  (อ่าน 296 ครั้ง)
kkthai20009
Vmodtech Member

« เมื่อ: 21 มกราคม 2021, 22:19:39 »

ตามจุดต่างๆ สิ่งของใบหน้า นอกจากดวงตาที่เป็นเสน่ห์ชมดีน่ามองแล้ว การมีรูปทรงคิ้วที่สวยย่อมเป็นอีกหนึ่งองค์ประกอบที่สนับสนุนให้ส่วนประกอบใบหน้าสิ่งผู้หญิงเราสวยคมเข้มมากขึ้น วันนี้สาวๆ ควรเจาะจงเลือกใช้สีดินสอเขียนคิ้วสไตล์ไหนดีนะ เพื่อให้เข้ากับสีผิวของเราที่มีความต่างกัน เรามีคำแนะนำมาบอกต่อกันให้ทราบดังนี้แล้วค่ะ
เกร็ดการเลือกใช้ดินสอเขียนคิ้วให้พอเหมาะกับสีผิว

1. ผิวขาวอมชมพู ให้ใช้ดินสอเขียนคิ้ว[/url]สีอ่อนๆ อย่างน้ำตาลอ่อน
สาวที่มีผิวขาวอมชมพู เป็นสาวที่มีเสน่ห์แห่งผิวที่น่าจับตามองด้วยกันน่าสัมผัสอย่างยิ่งในชนิดตาหนุ่มสาวทั่วๆ ไป ดังนี้ สำหรับการเลือกใช้ดินสอเขียนคิ้วนั้นก็ต้องเลือกในกลุ่มข้าวของเฉดสีอุ่นค่ะ โดยใช้ดินสอเขียนคิ้วสีอ่อนๆ อย่างน้ำตาลอ่อนหรือบลอนด์นั่นเอง เพื่อให้รับกันกับสีคิ้วพร้อมด้วยสีผิวอันขาวผ่องอมชมพูไเสีย่างสวยงามผสมกลมกลืน เพียงนั้นไม่ควรเจาะจงเลือกใช้ดินสอเขียนคิ้วสีดำเด็ดขาด เนื่องด้วยจะส่งผลให้สีคิ้วแลสังเกตดกดำหรือเข้มมากเกินไปค่ะ

2. ผิวขาวอมเหลือง ให้ใช้ใช้ดินสอเขียนคิ้วสีน้ำตาลเทา
เป็นสาวที่มีสีผิวจัดอยู่ในสไตล์สีเย็น จึงจัดทำให้ผิวหน้าของคุณแลตรวจสอบซีดเซียวไม่สวยเท่าไร หรืออย่างที่หลายคนเรียกกันว่าสาวหน้าจืดก็ไม่แน่อาจไม่ผิดเพี้ยนความหมายนี้นัก ดังนั้น เสนอแนะให้คุณใช้ดินสอเขียนคิ้วสีน้ำตาลเทาเนื่องด้วยการวาดโครงคิ้วให้เกิดความคมชัด ต่อจากนั้นใช้ที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นซึ่งเป็นสีน้ำตาลทองมาถมเพื่อปิดช่องว่างด้านในกรอบให้เต็มรูปเครื่องใช้คิ้วค่ะ เท่านี้ก็จะได้สัดส่วนคิ้วที่เข้มเกิดความผสมกลมกลืนรับกับสีผิวขาวเหลืองสิ่งของสาวๆ กันแล้วจ้า

3. ผิวสองสีหรือสีผิวน้ำผึ้ง ใช้ดินสอเขียนคิ้วสีน้ำตาล
เป็นสาวที่มีรูปพรรณของใช้ผิวจัดอยู่ในกลุ่มโทนเย็น แนะให้ใช้ดินสอเขียนคิ้วสีน้ำตาลในการเขียนตามโครงคิ้ว หลังจากนั้นปัดสีคิ้วให้อ่อนลงด้วยมาสคาร่าเพื่อปัดคิ้วสีเหลือความอง เท่านี้ก็จะได้รูปคิ้วที่สวยอย่างมีมิติแล้วค่า

4. ผิวสีแทนหรือผิวคล้ำเข้ม ใช้ดินสอเขียนคิ้วสีดำ
เป็นสาวที่มีสีผิวจัดอยู่ในโแข็งแรงอุ่น แนะนำให้คุณใช้ดินสอเขียนคิ้วสีดำ วาดเขียนไปตามโครงคิ้วให้เกิดความคมชัดขึ้น จากนั้นใช้ที่เขียนคิ้วสไตล์ฝุ่นสีน้ำตาลเข้มถมลงตามแนวคิ้วให้เกิดความสวยกลมกลืนกันอย่างเป็นธรรมชาติ เท่านี้ก็เป็นอันเรียบร้อยแล้วค่ะ

เป็นเช่นไรกันบ้างคะ ด้วยว่าการเลือกใช้สีดินสอเขียนคิ้วที่เข้ารูปกับสภาพสีผิวข้าวของเรา ที่สำคัญไม่ควรลืมอีกจุดหนึ่งนั่นก็คือ การเลือกให้เหมาะกับสีผมเครื่องใช้เรานั่นเอง ด้วยเลือกสรรที่เขียนคิ้วให้มีสีอ่อนกว่าสีผมสรรพสิ่งเรา 1 เฉดสี เนื่องจากแม้ว่าเจาะจงเลือกเฉดสีที่เข้มกว่าสีผม เวลานำมาเขียนคิ้วแล้วจะสร้างให้ใบหน้าสิ่งของสาวๆ แลทัศนะดุเข้มเกินไปได้ค่ะ

Tags : ดินสอเขียนคิ้ว,ดินสอเขียนคิ้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์