หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Antec TPQ-1200 Overclocking Version  (อ่าน 11084 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 07:49:55 »

อยากบอกว่า brand antec แจ๋วดีนะครับ ที่ประจำการที่ผมนี่ 850 วัตต์ cp-850 เสียบ 5870 x2 + gtx275 สบายมากครับ

แต่ยังไม่ได้ลองเปิดสวิทซ์ดูนะครับ อิอิ กำ

น้าๆกวนสน'แต่เช้าเลยหรอน้า น้าเปี้ยวหรอน้า เด๋ววันนี้ต้องจัดไปอีกดอกแล้วววว

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dragodshark
Registered User
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 07:55:51 »

อยากบอกว่า brand antec แจ๋วดีนะครับ ที่ประจำการที่ผมนี่ 850 วัตต์ cp-850 เสียบ 5870 x2 + gtx275 สบายมากครับ

แต่ยังไม่ได้ลองเปิดสวิทซ์ดูนะครับ อิอิ กำ

แซะแง้น  gasp
งั้นของผมไม่ต้องใส่พาวเวอร์ซัพพลายก็เสียบได้ทุกรุ่นเหมือนกัน อิอิ

คนโง่เป็นเหยื่อของคนฉลาด คนฉลาดอยู่มอนเตใช้ชีวิตสุขสบาย คนโง่ก็เหมือนสุนัข นอนข้างถนน พลิกไปพลิกมาเขาขวิดถนนเป็นริ้วเป็นรอย โง่ขนาดเผาบ้านตัวเอง เหอ... เดินสนามหลวงสินค้าแบรนด์เนมเพียบของแท้จากเซ็นทรัลเวิลด์ เหอ... โจร ถ้าพูดด้วยเหตุผลกันไม่ฟังก็เหมือนสัตว์ วิ่งเข้ามากัด แล้วไม่ป้องกันตัวได้อย่างไร

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 08:00:13 »

รูปร่างคล้ายของ pc power & cooling เลย ผมถามหน่อยนะครับ จ่าย12Vรางเดียว กับแบบหลายรางนี้มันดีต่างกันยังไงครับ ส่วนตัวผมชอบแบบรางเดียวมากกว่า ผมอยากให้มีทดสอบตัว Enermax Revolution 85+ จังเลย ดูสิว่ามันมีดีอะไรทำไมราคามันแพงนัก

แบบรางเดียวจะทำวัตต์เยอะๆยากกว่าครับ ตามทฤษฏีรางเดียวน่าจะจ่ายไฟได้ดีกว่าครับ

แต่เท่าที่ผมลองๆมา ตอนลองของจริงแยยทดสอบแป๊ปๆ เรื่องจ่ายไฟผมว่าไม่น่าต่างกันซักเท่าไหร่นะครับ

ส่วน PSU Enermax ถ้าสนใจเด๋วไว้จะลองยืมมาเทสต์ดูนะครับ อิอิ jap

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 10:44:41 »

ท่านจะเทสประมาณวันไหนครับ เผื่อว่าง ๆ จะได้แวะเข้าไปชม

ป.ล.น้าเปรี้ยวจริง ๆ ครับตั้งแต่สอย 5870 มาเนี่ย เมื่อไหร่น้าจะไปเล่น 1366 ครับ  lol

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 10:55:51 »

หน้าตาดุดันดี ^^
khin7710
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 11:15:24 »

ทั้งสวย ทั้งดี สุดๆจริงๆ แต่ผมไม่เข้าใจว่า ตรงนี้อะ ทำไมมันถึงดูไม่ดีเลย ที่เดียวจริงๆ หรือว่าแบบนี้มันสวยแล้ว หรืออาจจะมีเหตุผลที่ทำแบบนี้

tpp
True Love Always

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 11:17:22 »

ท่านจะเทสประมาณวันไหนครับ เผื่อว่าง ๆ จะได้แวะเข้าไปชม

ป.ล.น้าเปรี้ยวจริง ๆ ครับตั้งแต่สอย 5870 มาเนี่ย เมื่อไหร่น้าจะไปเล่น 1366 ครับ  lol

กำลังเก็บตังครับ คาดว่าน่าจะเล่น cpu โคตรมหาเทพไปเลยครับ ซื้อเอามาไว้เล่นเนต แปลงหนังโป๊ให้ลูกน้องแค่นี้ก็แหล่มแล้วครับ

จริงๆอยากได้กีตาร์อ่ะครับ อิอิ กำ
2jz_turbo

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 11:18:44 »

[/quote

ไปด้วยคับ

tpp
True Love Always

« ตอบ #23 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 11:21:50 »

ทั้งสวย ทั้งดี สุดๆจริงๆ แต่ผมไม่เข้าใจว่า ตรงนี้อะ ทำไมมันถึงดูไม่ดีเลย ที่เดียวจริงๆ หรือว่าแบบนี้มันสวยแล้ว หรืออาจจะมีเหตุผลที่ทำแบบนี้

antec ตัวซีรีย์ใหม่ๆมันออกแบบมาแบบนี้หมดเลยครับ ซีรีย์ cp นั่นก็ดูดีนะครับโดยรวม แต่ถ้าเป็นรูปลักษณ์ด้านท้ายจะดูโหล่ยโท่ยนิดๆ แต่เรื่องประสิทธิภาพมันก็ไม่น่าจะเป็นรองใครครับ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #24 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 12:12:12 »

ตรงช่องที่ลอดสายออกมาจากตัวถัง ขาดพลาสติกหุ้มกันตัวถังคมๆบาดสายเป็นรอยนี่เอง แบบนี้หายางมาหุ้มเองได้น่าจะดูดีนะเนี่ย..อิอิ

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
sAcooL
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 12:23:50 »

โอว โรงไฟฟ้า  great

« ตอบ #26 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 12:37:37 »

ตรงช่องที่ลอดสายออกมาจากตัวถัง ขาดพลาสติกหุ้มกันตัวถังคมๆบาดสายเป็นรอยนี่เอง แบบนี้หายางมาหุ้มเองได้น่าจะดูดีนะเนี่ย..อิอิ

อิอิจริงหรือครับ เด๋วต้องไปดูก่อน แต่ถ้าที่ด้านหลังเป็นรูๆเเพื่อเป็นช่องดูดอากาศเข้าแล้วเอาออกที่พัดลมด้านหลังนะครับ อิอิ

beerking

« ตอบ #27 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 12:44:16 »

เง้อ  เปี้ยวมากเลยครับลุงเชน  ลองเปิดดูเลย อิอิ
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #28 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 12:49:35 »

กำลังเก็บตังครับ คาดว่าน่าจะเล่น cpu โคตรมหาเทพไปเลยครับ ซื้อเอามาไว้เล่นเนต แปลงหนังโป๊ให้ลูกน้องแค่นี้ก็แหล่มแล้วครับ

จริงๆอยากได้กีตาร์อ่ะครับ อิอิ กำ
ก็ดีนะครับน้า กีตาร์มันไม่ต้องคอยมาแง้มดูซอกเก็ตครับ  drunk

ถ้าจะไปเดี๋ยวโทรไปบอกครับแคน แต่ช่วงสงกรานต์พี่ไม่อยู่ กทม นะ  Cry

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
kingmax

« ตอบ #29 เมื่อ: 10 เมษายน 2010, 10:35:38 »

PSU อย่างเทพอะครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์