หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามน้าเชนเรื่อง DIY Effect ครับ :)  (อ่าน 5490 ครั้ง)
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 12:41:48 »

ผมมีความคิดอยากจะทำเอฟเฟกต์เองบ้างครับ อยากได้ Dist แบบแรงๆ กระชากโฮกฮากแบบ Tokyo-Hot ครับ เย้ย  drunk
มีตัวไหนสร้างง่ายๆ หาอะไหล่ง่ายๆจะแนะนำมั้ยครับ
RAT,DR.Boogie พวกนี้เป็นไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ ไปดรอปสายรอก่อนครับ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 12:47:50 »

ผมอ่อน ผมไม่รู้เรื่องเลย Tongue
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 12:57:27 »

ที่ขอนแก่นหล่อพูดมานี่  ผมรู้เรื่องแค่อันเดียวครับ

โตเกียว-ฮอทครับ  อิอิกำ drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 13:02:45 »

แรงๆ โมเดิร์นๆ ก็ต้อง Dr boogie อ่ะครับ แรงแตกก้าวร้าว ไฮเกน ไม่ยากด้วยครับ เพราะถ้าผมทำได้แปลว่าไม่ยาก อิอิ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 13:05:47 »

ใส่หน้ากาก 2คนหลัง คนซ้ายหน้าเหมือนน้าเชนเลยครับ อิอิกำ drunk drunk drunk

tokyo hotLQ | LQ+ | HQ | by Aeva

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #5 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 13:51:44 »

ขอบคุณทุกท่านครับ  jap หาวงจรก่อนดีกว่า  Wink

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
MrHelix

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 14:42:02 »

Dr.Boogie:

RAT:

http://www.generalguitargadgets.com/pdf/ggg_rodent_sc.pdf

ไหนๆก็ไหนๆ ทำมันทั้งคู่เล้ย  lol

tpp

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 15:05:00 »

dr boogie มีอะไรให้เล่นมากมายครับเช่น

1. ไอซีลองหามาเปลี่ยนดูครับ มันสามารถแตกได้ตั้งแต่ distortion อ่อนๆยันแบบโคตรโหดร้าย
2. ลองไบแอสกระแสเข้า ic ทั้งสี่ห้าตัวดูครับ เสียงต่างกันมากมาย
3. ภาคโทนสแตก ลองเอา C มาเปลี่ยนหลายๆค่าดูครับ อ่อนไหวเหลือเกินสำหรับโทนเสียง
4. ไฟ จ่ายที่ 9v กับ 18V นี่ต่างกันมาก 18 ให้ไดนามิกส์เฮดรูมเพียบ ยิ่งเจอ active pu อย่าง EMG เข้าไปนี่บรรลัยครับ เล่น lamb of god นี่สากมากๆ

ปล ผมเทสกับกีตาร์ epiphone explorer โมแบบเจมส์ เฮทฟิลล์ อิอิ กำ
2jz_turbo

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 16:08:26 »

ลองหา crunch box ดูิ่คับขอนแก่น ลำพังตัวมันเองน่ะ เป็น distortion คับ เสียงอาจจะไม่ถูกใจขาร็อคเท่าไร แต่ว่ามีคนไทยหลายท่านที่ทำการโมเจ้านี่แหละคับ ให้ออกไปทางโหด ๆ ก็มี รู้สึกว่าจะชื่อคุณ เป๋า น่ะคับ ลอง ๆ หาดูใน Guitarthai คับ

tpp

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 18:13:56 »

ขอนแก่นทำระเบิดดีกว่ามั๊ยครับ ดังแน่

นี่ผมก็เลิกทำมาซักพักแล้วอ่ะครับ รอมีตังอีกทีจะไปสอย Bugera 333XL ดีกว่าครับ ฟังเสียงมันดิ โหดร้ายมาก ช๊อบ ชอบ
Bugera 333XL Rig DemoLQ | LQ+ | HQ | by Aeva
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์