หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องโน๊ตบุ๊กหน่อยครับ  (อ่าน 12391 ครั้ง)
saburo
Registered User
*

« เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 02:56:06 »

พอดีผมกำลังดูรุ่น Sony VAIO CW (VPCCW26FH) อยากทราบว่าตัวดีมันดีคุ้มกับราคามันไหมครับ แล้วมีที่ไหนที่มันราคาถูกกว่าที่อื่นไหมครับ หรือมีตัวไหนที่ราคาพอๆกันและดีกว่าไหมครับ แล้วที่ผมเห็นจะมีงานคอมวันที่29เมษา มีใครทราบไหมครับว่าจัดที่ไหนแล้วผมจะไปรอดูและซื้อที่นั้นดีไหมครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 06:47:33 »

งานคอมเวิร์ลเลื่อนไปปลายเดือนหน้าแล้วครับ เพราะติดเสื้อแดง ส่วนโซนี่รุ่นที่ท่านเลือกก็แจ่มดีครับ

http://www.sony.co.th/product/vpccw26fh

ถ้าในแง่สเป็คของตัวเครื่องที่ราคาใกล้เคียงกัน โซนี่จะเสียเปรียบแบรนด์อื่นอยู่แล้วครับ

แต่ถ้าดูโดยรวมทั้งรูปลักษณ์การออกแบบ วัสดุเนื้องานที่เลือกใช้ ซอฟแวร์ต่างๆที่แถมให้

การรับประกันและการบริการหลังการขาย ราคาขายต่อที่ได้ราคาดีกว่าเข้าไปด้วยแล้ว

โซนี่ไม่ได้เสียเปรียบแบรนด์ไหนเลยครับ jap

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 07:00:26 »

คิดซะว่าใช้NB SONY นี่เหมือนขับพอช  แลมโบ    เฟอร์ อะไรงี้ไปครับ

จะไปใช้ยี่ห้อดาดๆ  ขายให้ตามสถานศึกษา ราคาเบาๆแต่ไร้ดีไซน์มันก็ได้ครับ 
มันก็ไปถึงจุดหมายเหมือนกัน แต่ความสุนทรีย์ในการใช้มันไม่มีครับ  เหมือนๆกับขับรถตลาดๆ ใครๆเค้าก็ใช้กันเกลื่อน     ถ้าชีวิตต้องการความ ART ตรงจุดนี้จัดโซหนี้มาให้โซสักดอกก็ดีครับ  เง้อ 

ยิ่งทุกวันนี้เห็นเค้ากาง NB ออกตามที่สาธารณะนี่  เหมือนๆจะเป็นออฟชั่นเสริมของชีวิตไปแล้วครับ   ถ้าแคร์เรื่องสายตาคนมอง  โซหนี้ไม่กระจอกแน่นอนครับ  เง้อ   คุณค่าที่คุณคู่ควร    ของแบบนี้  มันอยู่ที่ดีไซน์...  การสร้างความพอใจสูงสุดให้แก่ผู้เป็นเจ้าของ และ เสพความ ART ครับ

แต่ถ้าเป็นผมผมคงไม่แคร์ครับ   เพราะว่าอย่างเก่งก็แค่อะตอมโนเนมครับ ถ้าเปรียบก็ประมาณ ซาเล้งติดแก๊สอะไรทำนองนั้นครับ อิอิกำ drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 10:55:41 »

เข้ามาดูครับ oops
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 17:32:22 »

ใช่ครับ sony เหนือกว่าแบรนด์อื่นอย่างแน่นอน ทั้งวัสดุ ฝีมือการผลิต ซอฟท์แวร์ ภาพลักษณ์และรูปลักษณ์ เสียอย่างเดียวนั่นแหละครับคือสเปคอาจต่ำกว่าบ้างหากเทียบกับแบรนด์อื่นที่ราคาเดียวกัน แต่ท่านก็จะได้ข้อที่เหนือกว่าที่ผมกล่าวไปในข้างต้นมาแทนครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
beerking

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 18:18:20 »

ราคาเทียบสเปกเดียวกับ ยี่ห้ออืนอาจแพงกว่า    แต่ Sony   หรู ครับ  อิอิ
saburo
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 18:34:37 »

ขอบคุณมากๆเลยครับ แล้วตัวVAIO CW (VPCCW26FH) กับ VAIO S (VPCS116FH) มันต่างกันยังไงหรอครับ พอดีดูแล้วมันเหมือนๆกันแต่ตัวS จอเล็กตัวแล้วอัพการ์ดจอเพิ่งได้อย่างงั้นหรือปล่าวครับ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 19:25:15 »

ขอบคุณมากๆเลยครับ แล้วตัวVAIO CW (VPCCW26FH) กับ VAIO S (VPCS116FH) มันต่างกันยังไงหรอครับ พอดีดูแล้วมันเหมือนๆกันแต่ตัวS จอเล็กตัวแล้วอัพการ์ดจอเพิ่งได้อย่างงั้นหรือปล่าวครับ

S จะเน้นเรื่องการพกพาน้ำหนักเบามากกว่าครับ CPUของ S จะเหมือนกับ CW เลย

ซึ่ง S จะได้เปรียบเรื่อง OS ที่เป็นตัว Professional มาเลย จะค่อนข้างเหมาะกับคนทำงาน

เนื่องจาก เอาไปใช้ที่ทำงานได้เลย ไม่ต้องกลัวเรื่องลิขสิทธิ์

แต่ประสิทธิภาพโดยรวมจะด้อยกว่า CW เล็กน้อย ด้วยข้อจำกัดเรื่องน้ำหนัก แต่พกพาสะดวกน้ำหนักเบากว่าครับ

ถ้าชอบ CW และไม่ใจร้อนเกินไปรอรุ่นใหม่ E หรือ EA ก็ได้นะครับ จะออกสิ้นเดือนนี้เพื่อมาแทน CW

ราคาผมยังไม่แน่ใจ แต่น่าจะพอๆกันหรืออาจจะสูงกว่าเล็กน้อย แต่ประสิทธิภาพจะดีกว่าเดิมแน่นอนครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
saburo
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 20:01:58 »

งั้นผมรอตัวใหม่ดีกว่าใช่ไหมครับ มันเลื่อนไปเดือนหน้าแล้วมันจะจัดที่ไหนหรอครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 20:14:01 »

งั้นผมรอตัวใหม่ดีกว่าใช่ไหมครับ มันเลื่อนไปเดือนหน้าแล้วมันจะจัดที่ไหนหรอครับ

พารากอนครับ  Cry ถ้าชอบ S ซื้อได้เลยครับยังไม่มีรุ่นใหม่มาแทนครับ

cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 22:00:07 »

lol มาเชียร์Mac book หรูกว่าบานวัสดุดีกว่าด้วยอิอิกำ

kim

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 เมษายน 2010, 00:26:24 »

whistle
tpp
True Love Always

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 เมษายน 2010, 07:05:54 »

ดันให้ได้ sony สวยๆไวไวครับ great
phannapha4
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 15:59:49 »

ได้ประโยชน์มากมาย

ข้าวกล้อง
แม่
ไข่มุก                                                               
กินเ�
saburo
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 22:28:10 »

วันนี้ไปดูที่พระราม2มามันมี โน๊ตบุ๊กมาลงใหม่แล้ว เป็นรุ่น E อะไรซะอย่างอ่ะครับ เป็นตัว i3 จอ15 ราคา32900 อยากรู้ว่ามันเป็นอย่างไรบ้างครับ น่าใช้ไหม เขาบอกตัวi5 ราคา39900 ต้องจองไว้ มันจะรอเปิดตัวที่งานอ่ะครับ แต่ไม่รู้เมื่อไรเหมือนกันแล้วท่าผมไปรอซื้อที่งานที่ไม่รู้เมื่อไรมันจะถูกกว่าไหมครับ แล้วตัวi3 นี่น่าใช้ไหมครับกับสเปกนี้ และเห็นเขาบอกรุ่นไหมเป็น Full keyboard หมดหรอครับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์