หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [น้องใหม่หัด Review] E5200 + EVGA GTS250  (อ่าน 13674 ครั้ง)
whiteII
Registered User
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 21:28:01 »

ขอบคุณทุกความเห็นครับผม มีอะไรแนะนำได้เลยนะครับ

อิอิ  แนะ นำ ว่า อัด  ไฟ cpu เพิ่ม อีกนิดครับ

ครับผม ตอนนี้กำลังจะไปที่ 1.5X+ เพื่อพามันไปวิ่งเล่นแบบเสถียรๆที่ 4.5+ ครับผม

อย่าลืมดูเรื่องความร้อนละครับ

ครับผม แต่ตอนนี้ยังไม่กล้าลากไป แหะๆ ภาคเหนือ พายุเข้า ร้อนมากมายเลย ตอนเที่ยงไม่ได้ OC ใช้เดิมๆจากทั่วไป 33 - 35 ตอนนี้ซัดไป 40 - 42 T T [เคยลากไป 4.375 ไฟ 1.55 แต่ยังไม่ได้ทดสอบก็ปาไป 51 แล้ว ^^ แต่ตอนนั้นลากประมาณ 3 โมงหละมั้ง บ้านร้อนคอมเลยร้อนตาม]

อิอิ ครับ ชองผม เครื่องเล่นเนท ปาไป 60 แล้วครับ ร้อนถูกใจจริงๆ อิอิ

สงสัยสเปกแรงแน่ๆเลย

CPU แรงเกินราคา  ใครครอบครองรุ่นนี้...
นับว่าเป็นบุคคลชาญฉลาดในการเลือกซื้อ แห่งปี...  เอิ้กๆ อิอิกำ   he

.

เอิ้กๆครับ ยังไงเจ้าของกระทู้ลองหาOrthosหรือPrime95มาทดสอบความเสถียรแทนตัวsp2004ที่ใช้ก็จะดีนะครับ

เพราะตัวที่ท่านใช้อยู่CPUมันจะวิ่งแค่หัวเดียวหรือ50%แค่นั้นครับ ให้ลองเปิดเช็คดูในtaskmanagerนะครับ drunk

ครับผม ตอนนี้กำลังหาฤกษ์ยาม รอพายุออกอ่าครับ แหะๆ ร้อนตับแลบเลย T T
Red devil tr.
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 22:12:34 »

แรงหรอยจังหู้ M/B ตัวนี้ผมมีตั้งไว้ไม่ใด้ไช้คงต้องจับคู่กับ E5200 ดีกว่า (ช่วงนี้งบน้อย) อิอิกำ..
whiteII
Registered User
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 22:53:13 »

แรงหรอยจังหู้ M/B ตัวนี้ผมมีตั้งไว้ไม่ใด้ไช้คงต้องจับคู่กับ E5200 ดีกว่า (ช่วงนี้งบน้อย) อิอิกำ..

ถ้างบน้อย ส่ง M/B มาให้ผมเทสเล่นก็ได้น้าค๊าบ รอท่านมีงบ ค่อยส่งคืนไป ท่านจะได้มั่นใจว่า ลากแล้วไกลจริงๆ เอิ้กๆ [แป๊กป่าวหว่า]  he
Red devil tr.
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 22:58:53 »

ถ้างบน้อย ส่ง M/B มาให้ผมเทสเล่นก็ได้น้าค๊าบ รอท่านมีงบ ค่อยส่งคืนไป ท่านจะได้มั่นใจว่า ลากแล้วไกลจริงๆ เอิ้กๆ [แป๊กป่าวหว่า]  he
[/quote
เง้อ..
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์