หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : SCYTHE Stronger 600W Review  (อ่าน 18043 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #30 เมื่อ: 23 เมษายน 2010, 20:30:59 »

เง้อออ พอเถอะครับ เด๋วคราวหน้าถ้าไม่ลงทุนทำเครื่องทดสอบเพิ่ม ก็จะจับ watt ที่ได้คูณกับ 80%-85%  ให้ก็แล้วกันนะครับ ถูกหรือเปล่าครับท่านแบบนี้

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #31 เมื่อ: 23 เมษายน 2010, 20:43:22 »

lol lol lol out

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 23 เมษายน 2010, 22:21:17 »

เนอะ ต่อความยาวสาวความยืดเปล่าๆครับ     ตามคุณพงษ์นั่นแหล่ะครับ  จริงๆมันก็เรื่องหยุมหยิมเล็กน้อยไม่มีอะไรมากมายครับ    มาไล่เรียงกันทุกบรรทัดก็กะไรเนอะ    ถูกต้องแล้วครับถ้าไปดูจากเว็บที่นั่นเกี่ยวกับกระทู้ burn นั่นแหล่ะครับ  ผมเองนั่นแหล่ะครับ  ตัวจริงเสียจริงครับ อิอิ    ปัจจุบันไม่ได้เข้าไปโพสในนั้นไม่ใช่ว่าไม่ได้คิดถึงเพื่อนๆในนั้นหรอกครับ   ก็แค่มัน อิอิกำ ก็แค่นั้นเองครับ  ไม่มีอะไรมากมาย    เลือกที่อยู่แล้วสบายใจดีกว่าครับ   เพราะไม่มีใครมาบังคับให้เข้าเหมือนกันครับ

ยังไงก็ยินดีต้อนรับแล้วกันครับไม่ว่าจะมารูปแบบไหนก็ไม่มีปัญหาครับ  อิอิกำ out 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เมษายน 2010, 22:26:13 โดย leim » บันทึกการเข้า
beerking

« ตอบ #33 เมื่อ: 23 เมษายน 2010, 22:37:44 »

ได้ความรู้อีกแล้นนนนนนนน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 23 เมษายน 2010, 22:40:52 »

ได้ความรู้อีกแล้นนนนนนนน

จารย์เบียร์แน่นอนจริงๆครับ อิอิกำ drunk

ตั้งแต่คดีคัดซีพียูโน่นก็  สุดยอดเหมือนกันครับ   ผมว่าไม่มีใครทำได้อย่างอาจารย์แล้วครับบนโลกใบนี้   ว่าแต่ใส่พระรอดด้วยหรือเปล่าครับเนี่ย อิอิกำอีก drunk drunk
SSRT
Registered User
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 13:02:37 »

เพิ่มอีกนิดละกัน
ผมไม่คิดว่า 600W เป็น watt peak ของ PSU ตัวนี้นะ

ขาย eNB Smart Power Bank เปลี่ยนแบตเองได้ ชาร์จแบตได้ / แบต Panasonic 3400 mAh / USB Power 5V 2A สนใจเชิญห้อง ตลาดทั่วไป ^ ^
beerking

« ตอบ #36 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 13:24:43 »

เพิ่มอีกนิดละกัน
ผมไม่คิดว่า 600W เป็น watt peak ของ PSU ตัวนี้นะ

ครับ ไม่ใช่แน่นอนครับ ตัว PSU ต้องเผื่อเวลาโหลดต้องการกำลังไฟที่มากขึ้น กว่า ที่แปะไว้ข้างกล่อง ซึ่งจากเกิดขึ้นได้แน่ๆ  แต่คงไม่เกิน เวอร์ไปถึง 700W แน่นอนครับ  ตังนั้น ทางทีม R&D ต้องทำการทดสอบมาก่อนที่จะแปะเป็น 600W  ครับ love
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน 2010, 13:29:00 โดย beerking » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 14:46:05 »

นี่ยังดีนะครับ

ไม่อยากจะบอกว่า ยี่ห้ออะไร  เดี๋ยวจะว่างั้นงี้อีก 

ลูกพี่แปะข้างฝาบอก750 วัตต์ราวๆนี้  ดูจากไฟ 12+ นี่  เอาว๊ะ ยังไงก็พอ ตัวอื่นๆ ยิ่งเหลือๆ  งานนี้เนียนแน่

เสร็จโทรสั่งของมา    พอรับมาก็ลองเลย

โหลด   4870  sap 2 ตัว  กับ   Eอะไรสักอย่าง ผมก็จำไม่ได้ครับ  แรม hyperX ไฟจำไม่ได้ แถวๆ 2.2 - 2.3 ทำนองนี้
แยก Rail นะ    ปรากฏว่า     ออกอาการร๊อคแอนด์โรลครับ   เหอๆ      แบ้วตั้งแต่บู๊ทแล้ว  จังหวะไหนเข้าได้   เข้า 3D เมื่อไหร่    มาแล้วอาการ     

การ์ด 2 ตัวนี้เท่าที่เช็คดู    Vcore กับ Vmem ของการ์ด   จ่ายตามปกติครับ   อันนี้ก่อนหน้าที่จะไปโม Vmodให้กับ VGPU นะครับที่ผมทำไปตัวนึง     

ยังดีครับคนรับไปเลี้ยงต่อ  สหายจากทางเหนือนั่นเอง  แต่ไม่ใช่ท่านหนึ่งนะครับ ป่านนี้เลิกเล่นไปหรือยังก็ไม่ทราบ

ลองเอาหินเงิน 500    เทสนี่ ดันอยู่...  ปกติเลยงานนี้  เวรกรรม...     เข็ดไปอีกนานครับงานนี้

สุดท้ายเลยไปเอา อาจารย์เย็น M850 ซื้อได้ตามบ้านนอกนี่แหล่ะครับ 

สรุปคือ  สเปกฉลากนี่สวยหรูนะ   บางเจ้าเขียนๆไว้ แต่จริงๆ ไม่รู้ว่า  จริงๆมันเท่าที่บอกสักยี่ห้อหรอกครับ  เป็นค่าประมาณกันทั้งนั้น จ่ายได้มากได้น้อยแล้วแต่คุณภาพอุปกรณ์ที่เลือก ตามแต่ล๊อตกันไป  ก็เลือกที่ยี่ห้อที่มันน่าเชื่อถือ มีแบรนด์สักหน่อย  บวกกับ  เทสแล้ว  ใช้งานได้รองรับกับที่ system ที่เรามี  จ่ายเงินไปมันจะได้คุ้มค่าเงินครับ   สองสามพันก็เงินเนาะ  ยิ่งหายากๆอยู่เงินทุกวันนี้  ต้องเลือกกันสักหน่อยครับ

แต่ถ้าเลือกแบบไม่ต้องคิดอะไรมากนักก็ ก๊อบปี้จากอาจารย์ที่เค้าทดสอบกันนี่แหล่ะครับ   system ใกล้เคียงกัน  ราคาพอรับได้  ดีไซน์พอรับไหว ก็เลือกๆกันครับ        เท่าที่ซื้อจากทางเจ๊บ๊วย หรือว่า คุณต้น   มีปัญหาสินค้ายังไงเค้าเทคแคร์อยู่แล้วครับ   สบายใจได้อยู่แล้วครับสำหรับ user อย่างเรา     

ยังไงรอบหน้าสั่งของทางไปรษณีย์  ขอราคาพิเศษนะครับ อิอิกำ drunk
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์