หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 5 ประโยชน์ของสมาร์ทโฟนโทรศัพท์ซัมซุงที่ทางท่านไม่คุ้นรู้สึก  (อ่าน 260 ครั้ง)
kkthai20009
Vmodtech Member

« เมื่อ: 16 มีนาคม 2021, 10:07:07 »

5 ผลดีเครื่องใช้สมาร์ทโฟนโทรศัพท์ซัมซุงถิ่นประสกไม่เจนฟังออก

คุณผู้อ่านใช้สมาร์ทโฟนโทรศัพท์ซัมซุงของใช้คุณเองทำที่ใดกันบ้างครับ? แน่นอนว่าทุกคนคงต้องตอบเหมือนๆ กันว่า เอาไว้โทร เอาไว้แชท เอาไว้เช็คอีเมล์ แลดูปฏิทิน เล่นเฟซบุ๊ค ดูไอจี (อินสตาแกรม) เล่นเว็บ เป็นต้น แต่คุณผู้อ่านได้มีลู่ทางทดทดลองใช้งานสมาร์ทโฟนสิ่งของคุณให้คุ้มค่ามากกว่านี้กันบ้างหรือไม่ครับ? หลายๆ คนที่ใช้ SAMSUNG Galaxy พร้อมด้วยโทรศัพท์ Android รุ่นอื่นๆ น่าจะมีโอกาสได้ยินมาบ้างแล้วว่ามันทำอะไรได้มากกว่านี้ คุณอาจจะจะเคยได้ยินว่ามันเอามาใช้แชั่วกาลนาน Thumb drive ได้มา บางคนบอกว่ามันถึงขั้นทำไฟล์เกี่ยวกับนำเสนองานได้เลย อย่างเดียวผมว่าวันนี้เรามาเพ่งผลประโยชน์ 5 หัวข้อสิ่งสมาร์ทโฟนสรรพสิ่งคุณในสไตล์ที่คุณคงจะจะยังไม่คุ้นกันดีกว่าครับ เพื่อที่ว่าต่อจากนี้ไป คุณจะได้ใช้งานมันได้คุ้มขึ้นไปอีกครับ

• ชักรูปเอกสารจบทำเป็น PDF เพราะว่าไม่สัมผัสง้อเครื่องสแกน! – โทรศัพท์ซัมซุง คุณคนอ่านเคยเจอภาวการณ์นี้กันมั้ยขอรับ เวลาที่จึงจำเป็นต้องส่งเอกสารประกอบอาชีวะหรือการเดินเรื่องอะไรสักอย่าง แล้วมันต้องส่งไฟล์แนบเนื่องด้วยเป็นสำคัญฐาน จากนั้นบางจังหวะเราก็ดันอยู่นอกออฟฟิศเพียงนั้นต้องทำทันที ครั้นจะส่งเป็นไฟล์รูปก็ตรวจดูไม่ค่อยจะเหมาะ ปัญหานี้ปรับปรุงได้สบายๆ เลยครับ ลองหาแอปพลิเคชันจำพวกถ่ายรูปแล้วทำเป็น PDF ได้มาใช้ทัศน์สิครับ ต้นแบบคล้าย Genius Scan แบบนี้ครับ
  • หลงลืมหยิบ Thumb drive มา ขอดึงไฟล์เข้าสมาร์ทโฟนเลยละกัน – แน่แท้ว่าในอาชีวยุคปัจจุบันโทรศัพท์ซัมซุง เราจำเป็นต้องมีการพกพาไฟล์เหตุการณ์มูล รูปภาพ หรือถ้าหากเท่านั้นคลิปเปลืองงหรือวิดีโอติดตัวไปไหนมาหาไหนด้วยเพื่อให้เกิดความสะดวก เฉพาะมันก็คงจะบ่ายเบี่ยงทำไมได้ถ้าบางครั้งบางครางเราจึงต้องคัดลอก (Copy) ไฟล์แหวกแนวๆ จากเพื่อนหรือคนที่ติดต่อด้วยอย่างกะทันหัน แล้วในบางคราวเราก็อาจจะปราศจาก Thumb drive อยู่ในมือ แต่ไม่ต้องหวาดวิตกไปเลย แค่แค่คุณมีถนนชาร์จโทรศัพท์ คุณแค่แค่ดึงศรีษะข้าวของเครื่องใช้พันธุ์ชาร์จออก แล้วต่อโทรศัพท์เข้ากับคอมพิวเตอร์ คุณก็สมรรถเลือกลอกไฟล์ที่ปรารถนาลงมาบนโทรศัพท์ได้รวดทันทีประดุจดังคุณใช้ Thumb drive ทั่วๆ ไปนั่นเอง
  • มาแก้ไขกับค่าใช้จ่ายทุกเมื่อเชื่อวันให้มีประสิทธิภาพกันเหนือชั้นกว่า – การบริการเงินด้วยการจดบันทึกว่าเราจ่ายอะไรไปบ้าง จะเอาใจช่วยให้เราโทรศัพท์ซัมซุงอาจจะนัดแนะบริหารเงินไต่ำกว่า่างมีประสิทธิภาพ เช่น ทำให้เรารู้สภาพความจริงว่าค่าใช้จ่ายส่วนใหญ่หมดไปกับอะไร เพื่อที่เราจะทำได้หาทางวางแผนลดค่าใช้จ่ายไไม่ดี่างเข้าที พร้อมกับแน่นอนว่าการหนังสือรายการกลุ่มนี้ไม่จำเป็นต้องพึ่งการจดบนกระดาษอีกถัดไป เพียงแค่หาแอปพลิเคชันดีๆ ดัง Expense Manager มาช่วย เราก็จะเก่งบันทึกค่าใช้จ่ายได้ทันทีทันใดบนโทรศัพท์ของใช้เรา ด้วยกันเชี่ยวชาญติดตามตรวจสอบสถิติผิดแผกแตกต่างๆ สิ่งตัวเองไห่วย่างคล่องสบายดี
  • จะพกไม้บรรทัดฉันใด ถ้าโทรศัพท์เราก็วัดได้ – แน่แท้อีกด้วยว่ามันต้องมีลางทีที่เราต้องทำการวัดช่องไฟโทรศัพท์ซัมซุงกระชับๆ น้อยๆ ซึ่งคงจะมีจิ๊ดคนมากๆ ที่จะพกไม้บรรทัดติดตัวไว้ ดังนั้นแแข็งแรงที่จะเหลียวมาพกไม้บรรทัดกัน เรามาจัดตั้งแอปพลิเคชันเอาใจช่วยวัดระยะกันดีกว่านะครับ สำรองมีเหตุการณ์เร่งด่วนมา จะได้รับมือได้ทันท่วงที ต้นแบบแอพแอนดรอย์ที่น่าหลงใหล แอพพลิเคชันประเภทนี้ก็ได้แก่ Smart Ruler ครับ
  • ใช่ว่าจะวัดได้เพียงนั้นระยะสั้นๆ ความสูงตึกนับ 10 ชั้นก็ยังวัดได้! – ลางทีเราก็คงจะจะอยากทดทดลองกะระยะของความสูงตึกหรือความสูงต้นไม้พิศบ้าง อย่างเดียวการจะไปวัดเป็นจริงเป็นจังก็คงจะซับซ้อนเกินไป เราทดลองมาใช้ตัวช่วยในการวัดความสูงเพื่อให้คาดคะเนไลดลง่างลบทั้งวๆ กันสวยสดกว่าครับ ทดลองสืบค้นหาแอปพลิเคชันชื่อ Smart Measure กันเห็นนะครับ ถึงถ้าโทรศัพท์ซัมซุงมันจะหนักเกินตัวเลขที่ตรง 100% ขนาดนั้นในบางขณะมันก็เพียงพอเพื่อจะการนำมาใช้คาดคะเนอะไรเรียบง่ายได้มักดีเลยครับ ซึ่งจากต้นแบบการวัดความสูงบานประตูล่าง พบว่าได้ส่วนสูง 2.0 เมตรตรงตามสัดส่วนจริงเลยทีเดียวครับ

ครอบครองไงค่อยครับพร้อมทั้งการใช้สมาร์ทโฟนของดีฉันให้ทำได้ยิ่งกว่าแค่คุยเหรอแชท ยังไงถ้าท่านใดมีแอปพลิเคชันใช่ไหมการใช้งานอื่นๆ ที่น่าสนใจก็โทรศัพท์ซัมซุงอย่าลืมเอามาแนะแลกพลิกกันชมนะครับ แล้วโทรศัพท์ข้าวของเราจะได้กลายเป็นเพื่อนที่แสนฉลาดด้วยกันช่วยให้เราทำอะไรได้หลายหลากมากเหมือนกันครับ
คำค้นหาที่เกี่ยวข้อง : โทรศัพท์ซัมซุง ราคา

Tags : โทรศัพท์ซัมซุง,โทรศัพท์ samsung,โทรศัพท์ซัมซุง ราคา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์