หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เย้ๆๆ ได้น้องกิ๊ก 890GPA มาแล้วๆๆ พี่ครับ  (อ่าน 9398 ครั้ง)
BombBerMans
Vmodtech Member

« เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 18:18:38 »

ไปถอยมาแล้วครับ  mdr แต่มาปุ๊ปต่ออะไรเสร็จแบบเปลือย แต่ว่าไบออสทำผม งง มาก ไม่รู้จะปรับไงดี

ยังไงเด๋วผมถ่ายรูปหน้าไบออส แล้วช่วยมาปรับให้ผมทีนะครับ อิอิ  mdr

มาแล้วครับ รูปมาแล้วๆๆๆๆ

ยังไงพี่ๆทั้งหลาย ช่วยนำทางสว่างให้ผมทีครับ อยากลากไปสัก 3.8-4.0 ก็พอใจแล้ว อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน 2010, 22:56:16 โดย BombBerMans » บันทึกการเข้า

SUNNY.... Luv Luv

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 18:21:50 »

ได้เลยครับ lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 18:43:51 »

บอร์ดรุ่นนี้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ  ไม่ค่อยมีคนเล่นกันครับ

ขายให้ผม 200 บาทแล้วไปเอาตัวอื่นดีกว่าครับ  อิอิกำ drunk

เนียน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 18:44:55 »

มินิรีวิวให้ดูก็ดีนะครับ  ถ้าสะดวกนะครับ  ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรครับ   

200 บาทครับ อิอิกำ drunk
idirex2000

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 20:17:04 »

ผมให้ 399 เดี๋ยววิ่งไปเอาเองที่ตึกคอม lol
beerking

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 21:03:03 »

โอ้ว  สอยมาอีกท่านนึงแล้ว แรงแน่ๆ อิอิ lol
BombBerMans

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 21:23:22 »

รูปมาลงพร้อมให้ลากแล้วครับ พี่ๆ  mdr  whip

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 21:32:50 »

เท่าที่ดูจากหน้าไบออสก็  คงไม่แตกต่างจากตัวพวกซีรีย์7  เท่าไหร่ครับ
เห็นแบบนี้ขาแรงยิ้มเลยครับ

ออกไปข้างนอกลืมปิดคอมไว้ เดี๋ยวขอตัวไปดมๆแถวๆซอกเกตก่อนครับ อิอิกำ drunk
BombBerMans

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 21:35:06 »

เท่าที่ดูจากหน้าไบออสก็  คงไม่แตกต่างจากตัวพวกซีรีย์7  เท่าไหร่ครับ
เห็นแบบนี้ขาแรงยิ้มเลยครับ

ออกไปข้างนอกลืมปิดคอมไว้ เดี๋ยวขอตัวไปดมๆแถวๆซอกเกตก่อนครับ อิอิกำ drunk

เห็นแบบนี้ไม่ต่างเท่าไหร่ครับ แต่มีบางตัวที่เพิ่มเข้ามา ทำให้ผม งง

ปรับไม่ถูกครับ ทุกครั้งที่ปรับบูตติด พอรีเครื่องก็มีเสียง ตี๊ดๆ แล้วก็ต้องกด del ไปปรับไบออสใหม่  Cry

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 21:46:05 »

GB นี่อาจารย์เบียร์น่าจะชำนาญครับ   ของผมนี่ความรู้กับบอร์ด amd นี่งูๆปลาๆครับ   

ว่าแต่เริ่มจับอัดหรือยังครับ  ซิงค์ดีขนาดนี้ไม่น่าพลาดแน่ๆเลย อิอิ  แรงแน่ๆครับ great
BombBerMans

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 21:54:26 »

GB นี่อาจารย์เบียร์น่าจะชำนาญครับ   ของผมนี่ความรู้กับบอร์ด amd นี่งูๆปลาๆครับ   

ว่าแต่เริ่มจับอัดหรือยังครับ  ซิงค์ดีขนาดนี้ไม่น่าพลาดแน่ๆเลย อิอิ  แรงแน่ๆครับ great

ก็อัดๆมาตั้งแต่บอร์ดตัวเก่าแล้วครับ แต่อัดได้ถ้าห้องแอร์เคยลองได้ 4.0 แต่ถ้าไม่แอร์ 3.8 กว่าก็ไม่ดับครับ

เกินกว่านี้ จอมืดทันที แต่ตอนนี้กำลัง งง กับการเผาแรมครับ TD ของผมเป็น BBSE เค้าบอกจะต้องเผาก่อน

ถึงจะดันบัสได้สูงๆ แต่ผมก็เผางูๆปลาๆ เอาแบบ เปิด Prime95 แต่ปรับค่าอะไรผมไม่รู้อ่ะครับ แล้วเผาครั้งหนึ่งกี่ ชม
 Cry

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 22:02:41 »

หือ... TD BBSE 4 GB เหรอครับ

เท่าที่ผมมีและผมลองนี่  900 หน่อยๆครับ ไฟเหมือนๆจะ 1.6 นะ ไม่เกิน 1.65  ผมก็จำไม่ได้ครับเพราะแรมคู่นั้นมันไปอยู่กับอินเทลแล้วครับ     ได้แรมมาก็ไม่ได้นวดก่อนนะครับ จับยัดเลย   เง้อ    ก็ยังไม่เอ๋อนะครับ  ยังพอไหวครับ 

ไปดูจากเว็บไซด์ผู้ผลิตนี่   บอร์ดสวยดีนะครับ    ยิ่งถ้าจอดโชว์ในตู้เปิดไฟนีออนเยอะๆนี่  ไปดูแล้วผมน่าจะเคลิ้มน่าดูเลยครับ แต่ว่าวันนี้เหลือเงินกลับบ้านแค่ 50 บาทเองครับ    คงอีกหลายเดือนกว่าจะหามาซื้อได้ครับ อิอิกำ drunk
BombBerMans

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 22:08:43 »

หือ... TD BBSE 4 GB เหรอครับ

เท่าที่ผมมีและผมลองนี่  900 หน่อยๆครับ ไฟเหมือนๆจะ 1.6 นะ ไม่เกิน 1.65  ผมก็จำไม่ได้ครับเพราะแรมคู่นั้นมันไปอยู่กับอินเทลแล้วครับ     ได้แรมมาก็ไม่ได้นวดก่อนนะครับ จับยัดเลย   เง้อ    ก็ยังไม่เอ๋อนะครับ  ยังพอไหวครับ 

ไปดูจากเว็บไซด์ผู้ผลิตนี่   บอร์ดสวยดีนะครับ    ยิ่งถ้าจอดโชว์ในตู้เปิดไฟนีออนเยอะๆนี่  ไปดูแล้วผมน่าจะเคลิ้มน่าดูเลยครับ แต่ว่าวันนี้เหลือเงินกลับบ้านแค่ 50 บาทเองครับ    คงอีกหลายเดือนกว่าจะหามาซื้อได้ครับ อิอิกำ drunk

ขอผมเป็น TD 2GB*2 อ่ะครับ อิอิ ผมลากไม่ไปนะมันร้อง คงต้องนวดๆอีกนานโข แต่ผมนวดแบบงูๆปลาครับ

นวดไม่เป็น เป็นให้มันเผาไปแบบนั้น ไม่รู้จะถูกวิธีรึเปล่า  whip

เหลือ 50 บาทยังดีกว่าไม่เหลือนะครับ เก็บเล็กผสมน้อยเด๋วก็ได้ครับ เผลอๆเด๋วราคาลงอีก  mdr

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 22:15:28 »

ตอนนี้บัสแรม max ที่เท่าไหร่ครับกับ system นี้ครับ

ที่ผมใช้นี่ไม่มีพัดลมเป่าแรมอะไรเลยนะครับ  TD ผมว่าซิงค์เค้าทำมาดีนะครับ 

มีพัดลมอยู่ตัวเดียวครับคือพัดลมฮีตซิงค์ครับ   อิอิกำ drunk

พัดลมเป่าออกหลังเคสมีตัวเดียวคือ  พัดลม psu ครับ    อิอิกำอีก tuxout
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 22:24:42 »

ลองตัวคูณ 18 * 225 เลยครับ ทดแรม 1:4 แรมก็วิ่ง 900 ครับ HT,NB X12 ให้วิ่งที่ 2.7GHz ส่วน CPU ก็ 4.05GHz ครับ

VCore ซัก 1.5V.ต้นๆ ไฟแรมก็1.65-1.725 แรมก็ตั้งหลวมๆ9-9-9-24-1T ไปก่อนครับ ได้ที่แล้วค่อยลองบีบ

ส่วนพวกไฟ NB HT VID ค่อยๆลองขยับเพิ่มนิดๆหน่อยๆดูครับ พวกนี้เพิ่มไม่มากครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์