หน้า: 1 ... 87 88 [89] 90 91 92   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจะเล่นน้ำใหม่(อีกสักครั้ง)  (อ่าน 292186 ครั้ง)
gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一
Vmodtech Member

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1320 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010, 23:14:11 »

วันนี้ว่างครับ ไปส่งภรรยาดูคอนเสิร์ทเรียบร้อยเป็นโสดอีกสามวันเนาะ  lol

กำลังเริ่มระบบกรองน้ำสำหรับบ่อปลาเล็กๆในบ้าน ขนาดบ่อประมาณ 2000 ลิตร เลยได้ลองปั้มตู้ปลาขนาด 2700 LT/Hr Head 2.7 M ในบ่อครับ (สงสัยคงได้ซื้อใหม่แน่ๆเนาะ พร้อมถังกรองน้ำใหม่เลย ไม่พอครับ คงต้องประมาณ 4000 Lt/Hr ขึ้น)

ผมซื้อมาจากตลาดหน้าบ้าน 750 บาท กลับมาบ้านเลยลอง Search ใน Web ดูร้านแถวบ้านเก่าผมก็มีขาย ไหงมันเหลือแค่ 500 เองหนะ ตลาดราชวัตรนี่ขายของแพงจริงๆ ด้วยความแค้นเลยเริ่มศึกษาเรื่องระบบกรองน้ำบ่อเลี้ยงปลาใหม่ตั้งแต่ต้นเนาะ ได้ Solution แล้วครับ

แต่ผ่านไปเจอไอ้นี่มา เลยอยากเอามาฝากคนที่เล่นน้ำอยู่ครับ แบบว่าเบื่อหม้อน้ำหนะ เล็กดี ราคาถูกกว่าหม้อน้ำเทพๆเยอะ ไว้ว่างผมจะลองดูอิอิ เอามาใช้แทนหม้อน้ำเลย น้ำในระบบจะมีโอกาสเย็นกว่าอุณหภูมิห้องเนาะ รับรองว่าเย็นกว่าหม้อน้ำเฉยๆแน่ อิอิ  lol

ใช้ Peltier 250 Watt ต่อกับไฟบ้าน ใช้แทนหม้อน้ำได้เลย ไม่เปลืองไฟ PSU (เปลืองไฟบ้าน แต่เงียบ) ด้วยอีกต่างหาก น่าเล่นจริงๆครับ มันคือ Mini Chiller สำหรับลดอุณหภูมิน้ำในตู้ปลาครับ เห็นราคาน่าสนใจ โมใช้ง่ายน่าจะง่าย ใช้แทนหม้อน้ำได้ทันที เอามาให้ดูกัน ขำๆครับ เผื่อได้ต่อยอด อิอิ  ::192::

เง้อ คูลลิ่งทาวเวอ 3 เซลล์  gasp

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1321 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010, 00:44:19 »

น่าสนใจจริงๆเครื่องนี้  great

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
idirex2000

« ตอบ #1322 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010, 07:49:18 »

รอชมครับพี่
tpp
True Love Always

« ตอบ #1323 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010, 07:53:01 »

น่าสนใจจริงๆเครื่องนี้  great

เคยเห็นเพื่อนเล่นตอนเลี้ยงปลาคาร์ฟเหมือนกันครับ เอาไว้ปรับอุณหภูมิน้ำในบ่อครับ ปลาผมตัวไม่กี่ตังเลยไม่ได้ใช้ แต่มันควบคุมความร้อนไม่ให้เกิดได้จริงนะ ลองเลยครับลุง อิอิ กำ
Suhanna

« ตอบ #1324 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 19:12:31 »

แหะๆ ภรรยาสุดที่รักมาแล้วครับ อิอิ กระเป๋าใบใหญ่มีแต่ของฝากเพื่อนเนาะ ของผมมีตัวกลับมาก็พอใจแล้วเนาะ อิอิ drunk

ของที่ระลึกจากคอนเสิร์ทครับ รวมๆกันแพงกว่าตั๋วราคาปรกติอีก diablo

ผมนั่งๆดูอ้าวเฮ้ย ทำไมมีตั๋วสองใบหว่า ใบที่ผมจับให้ทาง Web มันเป็นตั๋วบน Stand เนาะ (ตั๋วราคาเดียวกันหมด 8000Y) จับมา 28000Y อีกใบที่เห็นเป็นตัว Arena ครับ ตั๋วยืนหน้าเวทีหายากจริงๆ ถามภรรยาว่าได้มาอย่างไร ได้ความว่าแค้นที่อุตสาห์ตามไปดูถึงเซี่ยงไฮ้แล้วคอนเสิร์ทยกเลิกเนาะ มาอยู่สองวัน ตั้งใจจะดูมันสองรอบเลย ตอนเดินเล่นหาซื้อแผ่นหน้าโดรมก่อนคอนเสิร์ทวันแรก เห็นเด็กสาวญี่ปุ่นถือป้ายกระดาษ(ที่อยู่ในรูป เก็บกลับมาเป็นที่ระลึก) นึกว่าเค้าจะขายตั๋วผีเลยเข้าไปถามว่าจะขายตั๋วไหม เค้าพูดไม่ค่อยได้เนาะ แต่คุยกันผ่าน SMS โทรศัพท์ภาษาอังกฤษได้ คงมีโปรแกรมแปลภาษา (เอามือถือ 3G บริษัทเค้าไปด้วย) ได้ความว่ามาขอซื้อตั๋วอยู่หน้างานเนาะ คุยไปคุยมา ภรรยาอยากดูอีกรอบ แต่ขอเป็น Arena (เด็กที่นั่นน่ารักมาก แบบว่าเค้ามาหาตั๋วให้เพื่อนเค้า มากันเป็นกลุ่มเนาะ ตัวขาดไปใบนึง เลยจัดแจงควักกระดาษที่เตรียมมาให้ภรรยาผมอีกใบนึง (มีมาสองแผ่น) แก้ให้เสร็จเรียบร้อยว่าต้องการตั๋ว Arena ตั๋วหายากเนาะ จนเค้าได้ซื้อตั๋วไปแล้ว ภรรยายังไม่ได้ เค้าส่ง SMS ว่าจะยืนเป็นเพื่อนอีกสักครึ่งชั่วโมง แถมแก้ให้เสร็จเรียบร้อยว่ายินดีซื้อสูงกว่าราคาหน้าตั๋ว แป๊บเดียวมีแม่บ้านมาขายให้ภรรยาผม 8000Y เด็กที่ยืนเป็นเพื่อนกรึ๊ดกันใหญ่ แต่ภรรยาไม่ได้ถ่ายรูปกลุ่มนี้ไว้เนาะเค้าห้ามเอากล้องเข้า อยากเห็นที่ว่า กลุ่มเด็กญี่ปุ่นหน้าตาสวยน่ารักของภรรยาผมจริงๆ  love
tpp

« ตอบ #1325 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 19:33:05 »

มีรูปเด็กญี่ปุ่นให้ดูบ้างหรือเปล่าครับพี่ เอ้ย มีรูปบรรยากาศแถวๆงานน่ะครับ อิอิ
Suhanna

« ตอบ #1326 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 20:09:18 »

ภรรยาผมไปสี่วัน ถ่ายรูปมาสี่รูปหนะครับ อิอิ  lol

แบบว่าพอออกนอกโรงแรมแล้วมือไม่ว่างเนาะ

ช๊อปตลอด ลูกเห็นของฝากถึงถามว่า ม่าม้ารอบนี้เกินงบไปกี่เท่าเหรอ ปีนี้ครบรอบ 29 ปีที่ผมเจอกับภรรยาครับ ปีหน้าคงโดนหนักแน่ๆ เห็นบ่นๆว่า คราวหน้าจะไปจับตั๋วเอาหน้างานดีกว่า เฮ้อ อีกแล้วเหรอเนี่ย  drunk

โดรมคอนเสิร์ท เล่น 19 รอบ จุคนได้ประมาณ 40,000 คนต่อรอบ

ห้องใน โรงแรม เล็กมากแต่มีครบทุกอย่างห้องน้ำในตัว สามคืนห้าพันกว่าบาทรวมอาหารเช้า ใกล้นาโกยาสเตชั่น (ชินคันเซ็น) เช็คอินเร็วไปชั่วโมงโดนเพิ่มอีกพันเยนเนาะ

มันเล็กจนกล้อง Focus ไม่ได้ หรือ ภรรยาผมมือสั่นหว่า อิอิ  lol

แถมอีกรูปนึง แล้วหยุดเลย เพราะเห็นป้ายร้านขายของด้านล่าง อิอิ  love

tpp

« ตอบ #1327 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 20:35:19 »

ราคาที่พักดูเหมือนจะไม่แพงเลยอ่ะครับพี่ ล่าสุดผมไปเซี่ยงไฮ้ครับ ไปดูงานกับประชุม ปรากฏว่าค่าโรงแรมไหงแพงบรรลัยเลยครับ คืนละน่าจะ 990 หยวนเลยทีเดียว สามคืนเล่นเอาตังที่ผมได้ติดกระเป๋าไปเกือบหมดครับ ไม่เคยคิดฝันว่าจะได้นอนโรงแรมแพงขนาดนี้มาก่อน เคยแต่สองสามร้อยบาท อิอิ กำ

โรงแรมชื่อ rui jin ครับ อยู่ถนน rui jin, shanghai
tpp

« ตอบ #1328 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 20:41:22 »

ไม่รู้ว่ารูปสองรูปด้านล่างนี่ที่ไหนนะครับ รู้แต่รูปที่สามนี่เพื่อนผมกระสันอยากไปมาก กลับจากประชุมมาต้องรีบกินข้าวแล้วก็เดินไปอีกประมาณสิบนาทีครับ บริเวณนี้จะมีทางเข้าเล็กๆระหว่างตึก แบบซอกตึกอ่ะครับ เดินลัดเลี้ยวเข้าไปก็จะพบกับแหล่งของก๊อปแท้ๆเลยครับ มีให้เลือกเยอะมากอิอิ กำ แต่มันจะเป็นห้องเล็กๆสามสี่ห้องครับอยู่บนห้องแถว ระหว่างเลือกดูก็จะเจอบรรยากาศมาคุของคนดูแลครับ กลัวจริงๆไปกันแค่สามคนไทยตัวเล็กๆกับเจ้านายแขก (ไม่รู้แกจะไปด้วยทำมัยครับ วัยรุ่นเสียรมณ์มาก อิอิ)

ส่วนรูปล่างนี่ไม่รู้อีกเช่นเคยครับว่ามันคือบริเวณไหนของเซียงไฮ้ รู้แต่ว่าสาวๆแถวนี้งามที่สุดในเซี่ยงไฮ้เลยครับ ด้วยความอาวุโสเลยได้มีโอกาสไปนั่งวิวสาวๆในสตาร์บัก อิอิ กำ บริเวณและบรรยากาศแบบนี้ยังจะมีร้านสตาร์บักอีก

เดี๋ยวคราวหน้าต้องไปอิตาลีให้ได้ครับ  drunk
Suhanna

« ตอบ #1329 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 20:42:02 »

ภรรยารอบหลังที่ไปเซี่ยงไฮ้ อยู่เชอราตันครับ ดีพอควร

เมื่อกี้เค้าเดินผ่านมาดูรูปฝีมือตัวเองถ่าย เห็นรูปคุณเชนยังจำตลาดร้อยปีรูปล่างสุดได้เนอะ ผมว่าเป็นที่ที่น่าเดินสุดในเซี่ยงไฮ้แล้ว ถ้าไปกับทัวร์ให้เวลาที่นี่น้อยมากๆ น่าจะทิ้งไว้สักค่อนวันเนอะ  lol
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม 2010, 20:44:01 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
tpp

« ตอบ #1330 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 21:10:08 »

มันสวยดีนะครับพี่ แต่วันที่ผมไปนั่นฝนพรำๆตลอดเลย นี่ถ้าเดินตรงไปด้านหน้าก็จะเจอตลาดมืดอีกที่นึงครับ แต่ที่ตรงนี้ของน้อยและมาเฟียดุ

วันที่ไปก็เกือบๆหกโมงแล้ว วัดที่ต้องการไปดูปิดไปซ๊ะก่อนเลยอด ต้องเอามือยื่นกล้องเข้าไปถ่ายเอา

ปล ร้านอาหารแถวนี้ดูไม่ค่อยสะอาดเลยนะครับ บนพื้นมีแต่เศษอาหารแล้วก็น้ำนองไปหมด  frown
Suhanna

« ตอบ #1331 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 21:37:11 »

เซี่ยงไฮ้ ผมว่ายังดีกว่าที่อื่นในจีน (ไม่นับพวกที่เช่าโดยต่างชาตินะครับ) เจริญเร็วมากๆ เวลาต่างกันห้าปีแทบจำเมืองไม่ได้เลย มันทุบเมืองทิ้งสร้างตึกใหม่กันรายวันเลยอ่ะนะ

โรงแรมที่ญี่ปุ่นคราวนี้ ภรรยาจองผ่าน net ได้ดูรูปห้องแล้วจองเลยครับ ตั๋วให้เพื่อนญี่ปุ่นหาให้ เครื่องบินให้เพื่อนที่การบินไทยจัดการ ผมเป็นสปอนเซอร์อย่างเดียว ไปคราวนี้เค้าไปคนเดียวผมห่วงมากๆ โรงแรมมันถูกเกินขนาด แต่ภรรยาผมเค้าบอกว่าเล็กไม่เป็นไร ไม่ได้อยู่ในห้องอยู่แล้ว เค้าประเภท ช๊อปแหลก เศษสตางค์ไม่เคยเหลือแลกกลับเป็นเงินไทย คราวนี้มีเศษสตางค์เหลืออยู่นิดหน่อย ยังซื้อซ๊อสคิคุเนนขวดเล็กๆ กลับมาจนไม่เหลือเงินญี่ปุ่นเลย บอกว่าขวดมันเล็กน่ารักดี ไม่เคยเห็นที่เมืองไทย เอาวางไว้ใช้บนโต๊ะอาหารเลย ไม่ต้องเก็บในลิ้นชัก เฮ้อ  drunk

โรงแรมที่ภรรยาผมไปอยู่คราวนี้ อย่างถูกมากๆครับ ค่าที่พักยังถูกกว่าหอที่ผมอยู่สมัยเรียนที่ UK เยอะเลย ผมไม่มีรูปอยู่ในมือเนาะ รูปที่มีเป็นฟิลม์ทั้งหมด เดวไปหารูปใน Net ให้ดูครับ ยังนึกอยู่เลยว่า ถ้าลูกผมโต อยากให้ไปเรียนที่ผมเรียน อยากให้ไปอยู่หอที่ผมเคยอยู่เนาะ หอที่ผมอยู่เป็นหอที่เป็นปราสาทเก่าครับ อย่างโคดหรู ผมเป็นเอเชียผมดำคนเดียวที่ได้อยู่หอนี้ มีอีกสองคนมาจากไซปรัส กับกรีกเนาะ เพื่อนผม ไอ้คู่นี้มุกเยอะมาก เดวได้รูปจะเล่าให้ฟังครับ ที่เค้าเลือกผมเข้าไปอยู่ในหอนี้เพราะ warden มันเห็นรูปผมตอนสมัครใส่ครุยจุฬา มันนึกว่าเป็นเชื้อพระวงศ์เลยได้ไปอยู่ แถมได้เป็น Senior Member ไม่ต้องจ่ายค่าหอ แลกกับการเป็นผู้บริหารหอ (เป็นหัวหน้าบ้าน คอยเปิดปิดโต๊ะสนุก สนามสควอช์ แล้วก็เป็นบาร์เทนเดอร์ใน PUB ที่หออาทิตย์ละสองวันเนาะ) อิอิ  เป็นโชคดีของผมไป ลูกผมไปไม่ต้องตัดเลือกอีกแล้วครับ พ่อทำไว้ดี เค้ารับกันเป็นตระกูลเนาะที่หอนี่ ถ้าพ่อเคยไปอยู่แล้ว ลูกไปเค้ารับเลยอ่ะ:lol:
tpp

« ตอบ #1332 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 21:40:12 »

โห แจ๋วเลยครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1333 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 22:14:16 »

ไปไหว้ัเจ้าถึงเมืองจีนเลยเหรอครับลุงเชน

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp

« ตอบ #1334 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 22:28:38 »

ไปไหว้ัเจ้าถึงเมืองจีนเลยเหรอครับลุงเชน

rofl ไปประชุมครับลุง เง้อ
หน้า: 1 ... 87 88 [89] 90 91 92   ขึ้นบน
  พิมพ์